[News 3/2013] Hoàn Thành Movie 2013! Tất Cả Mọi Người Tập Hợp Nào!!!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Gấu Ú

Doraemon Master
Ai cần sử dụng bản dịch vui lòng ghi nguồn là Gấu Ú @ Doraemon FC NintendoVN

Lễ Ra Mắt Doraemon's Movie 2013 Tại Tokyo Dome

Dịch: Gấu Ú

Ngày 26/2/2013 vừa qua, lễ ra mắt bộ phim thứ 33 về Doraemon đã được tổ chức tại Tokyo Dome, thành phố Tokyo. Đây cũng là ngày mà ekip làm phim có dịp gặp gỡ và nói chuyện với nhau trong thời gian vừa qua. Nhân dịp này, mọi người cũng có cơ hội giao lưu với khán giả cả nước, đặc biệt là các em nhỏ.

PHỎNG VẤN

Doraemon - Mizuta Wasabi

(Giọng Doraemon) Chào các bạn! Nhìn các bạn thât khỏe mạnh! Movie mới sẽ cho bạn thấy một món bảo bối bí mật. Đó là gì nhỉ ? Xem đến cuối phim để biết bí mật này nhé!

Nobita - Ohara Megumi

(Giọng Nobita) Mọi người ơi, cám ơn về những tràng pháo tay nhé, mình đã rất mong đợi tới ngày hôm nay để gặp mọi người đấy. Mình sẽ làm thám tử trong vụ án này. thế nên hãy ủng hộ mình nha!

Shizuka - Kakazu Yumi

(Giọng Shizuka) Chào các bạn, hôm nay có rất đông khán giả đến đây chơi, mình sẽ không để thua Nobita đâu. Mình sẽ thể hiện hết mình!

Jaian - Kimura Subaru

(Giọng Jaian) Mọi người! Tớ nói "Jaian", mọi người đồng thanh cùng tớ nhé. Cảm ơn, cùng nhau thửong thức bộ phim vui vẻ nhé!

Suneo - Seki Tomuzaku

(Giọng Suneo) Hello! Anh chàng đẹp trai trở lại đây! Các bạn có thích kiểu tóc mới của tôi không ? Sao cơ, mọi người rất thích à ? Vui quá!

Dorami - Chiaki

(Giọng Dorami) Xin chào, Dorami đây...

(đổi giọng bình thường) và tớ là Chiaki (cười to), thể nào, không có gì khác nhau lắm phải không mọi người. Tớ đã rất năng động trong bộ phim này đấy. Và, tớ sẽ hát trong movie nữa. Nghe vui ha, cùng nhau xem phim nhé!

Vận động viên Shuzo Matsuoka

Bạn có thể , bạn có thể làm được, hãy luôn suy nghĩ như thế! Không chỉ đơn giản là ủng hộ cho Doraemon, đây cũng là dịp để tôi và gia đình mình trở nên khăng khít hơn khi cùng nhau xem bộ phim.

MC: Ngày hôm nay, gia đình anh có đến đây chứ ?

Anh Matsuoka: Ồ, có chứ,ở phần cuối chương trình, tôi sẽ dẫn gia đình lên đây để giới thiệu với mọi người.

Nam diễn viên Ken Matsudaira

Shuzo Matsuoka (SM): Tôi cũng ngạc nhiên như mọi người vậy! Anh ấy đã đóng nhiều phim về robot, samurai...và bây giờ là Doraemon.

Ken Matsudaira (KM): Phải rồi, lần này tôi rất phấn khích!

SM: Không biết lần này anh thích phân đoạn nào nhất, anh Matsudaira ?

KM: Phần đoạn nào nhỉ, được làm việc với những đứa trẻ chẳng hạn, tôi rất thích khúc đó.

SM: Vậy thanh tra có gì đặc biệt ?

KM: Một bộ râu xồm và câu khẩu lệnh "Ta sẽ bắt bằng được đạo tặc DX"

SM: Quả là một vị thanh tra kiên nhẫn, anh có lời nào muốn nói với khán giả không ?

KM: Hãy xem đến cuối cùng, bộ phim chắc hẳn sẽ khiến bạn thích thú, cảm ơn!

Anh em nhà Fuku

SM: Cháu thích đoạn nào nhất?

Anh: Cháu thích hết ạ!

SM: Cháu nghĩ bộ phim như thế nào ?

Em: Đó là một giấc mơ ạ!

SM: Một giấc mơ ? Mọi người có nghe không nào, bộ phim là một giấc mơ đấy!

Đạo diễn Teramoto Sachiyo

Matsuoka: Thông điệp của bộ phim là gì thưa đạo diễn ?

Đạo diễn Teramoto: Bộ phim muốn truyền tải đến người xem tầm quan trọng của những người bạn tốt. Nơi đâu có người thân của chúng ta, nơi đó chính là nơi ấm áp nhất.

Ban nhạc Perfume

SM: Các bạn nghĩ thế nào về bài hát lần này ?

A-chan (Ayaka Nishiwaki): Oh, chúng tôi rất vui, được quay trở lại thời thơ ấu với Doraemon vậy, chúng tôi thực sự đã cười rất nhiều (cười to), nó thật tuyệt vời.

Matsuoka: Nội dung bài hát nghe hay lắm.

A- chan: Oh, cám ơn, bài hát mang ý nghĩ về ước mơ và niềm hy vọng, đây là bài hát dành riêng cho movie Doraemon. Đặc biệt là phần nội dung và vũ đạo sẽ được thiết kế theo một phong cách rất Doraemon, nếu bạn để ý kỹ sẽ thấy.

Matsuoka: Cảm ơn về phần trình diễn tuyệt vời, vũ đạo của bài hát quả là rất vui nhộn. Các bạn có gì muốn nhắn với khán giả không ?

A- chan: Vâng, chúng tôi hy vọng các bạn sẽ thích bộ phim này. Và hãy cùng đón những thông điệp rất ý nghĩa của bộ phim nhé!

Nguồn: Toho Movie

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN