Âm nhạc KORG DS-10 Synthesizer

Cửa hàng game Nintendo nShop

ptanhkhoa

V.I.P Member

Rom information:
Rom ID: 2514
Thể loại : Music Maker
Tên Rom: KORG DS-10 Synthesizer
Ngôn ngữ: Japan + English
Rom Size : 512 Mbit
Phát triển : KORG
Phát hành : XSEED Games
File size : 600 KB;))

Link download:

pass : nintendovn.com

Screenshot

Nội dung:
Songs được tạo ra từ Korg Ds-10 : demo.
_ Ở cuộc triễn lãm E3 này, nhiều nhà phê bình đã đánh giá cao sự sáng tạo trong sản phẩm Korg ds-10.

_ Phải thừa nhận có hàng tá các sản phẩm hombrew ở ngoài để biến Nintendo DS của bạn thành một dụng cụ âm nhạc. Thế nhưng chưa có một nhà là game thực thụ nào đứng ra làm sản phẩm như thế. Cho đến khi Korg ds-10 ra đời...
_ Trước hết phải nói KORG DS-10 không phải là trò chơi âm nhạc dành cho tất cả mọi người. Nó không như mọi game mô phỏng âm nhạc khác hay làm cho bạn có cảm giác như là thần tượng nhạc Rock trong Guitar Hero On TOur. Ngược lại nó biến chiếc DS thành một dụng cụ âm nhạc thực thụ, có thể tạo ra những âm thanh tuyệt vời, nhưng chỉ khi bạn thực sự đổ tâm huyết vào nó.
_ Bạn có thể sử dụng nhiều hiệu ứng khác nhau, có thể di chuyển stylus trên màn hình cảm ứng để tạo ra những âm , giai điệu theo thời gian thực. Thú vị hơn DS 10 cho phép bạn chuyển đổi âm thanh bằng những sợi cáp ảo.
_ Cuối cùng, khi bạn tạo ra được bản nhạc cho riêng mình, bạn có thể chia sẽ bản nhạc đó với những người bạn trên mạng hoặc rủ những người bạn đó chơi cùng​

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

espeon

V.I.P Member
Đây có thể gọi là software đấy.

Nhìn mấy cái screenshot mà phức tạp quá, chắc ko dành cho người ko chuyên như mình :|

ptanhkhoa

V.I.P Member
Hay nói đúng hơn, nó là một chương trình làm ra âm nhạc ( synthesizer ). Cứ thử đi, không chừng bản nhạc bạn làm ra đứng hàng top ten đó ;)). Cả chương trình có 600 Kb ( chưa đến 1Mb ) mà bán tới 50$ là biết sao rồi ^^

troy28790

Banned
thế mình làm ra thì nó sẽ như thế nào?Có up lên mạng cho anh em nghe được hông?
mà đoạn demo nghe toàn âm thanh MIDI,chắc ko chơi được dolby digital rùi

ptanhkhoa

V.I.P Member
Nghe thử đi ;))
[YOUTUBE]bVrBEgWQ5p8[/YOUTUBE]

Đây là cách người ta làm :)
[YOUTUBE]yejsYE5uHnw[/YOUTUBE]

Đệm bằng trống
:band1[1]:

Chính xác là thằng Rapid nó nói là IP của mình đang down 1 file ( chơi !@#$ thật, mình có down được "file" này đâu mà nó nói là IP đang down). 2 trang kia thì đợi 1 hồi là nó thành "Internet Explorer cannot..." :| câu nói bất hủ :|. Ai có link Direct hay up đại lên đây File Zip giúp mình được không?

à ok down được rồi :D thanks ptanhkhoa! :D sử dụng được nãy giờ rồi mà ko biết xuất nhạc lên máy tính như thế nào :|. Có ai biết cách xuất nhạc lên máy tính không? Thanks mọi người trước nha!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN