Sigma Harmonics

Cửa hàng game Nintendo nShop

ptanhkhoa

V.I.P Member

Rom information:
Rom ID: 2581
Thể loại : Action RPG, ( Music Card Battle )
Tên Rom: Sigma Harmonics
Ngôn ngữ: Japan
Rom Size : 1024Mbit
Phát triển :Square Enix
Phát hành : Square Enix
Filesize : cỡ 109Mb

Link download:
Megaupload

Screenshot

Cốt truyện : xoay quay nhân vật Sigman Kurogami, một sinh viên cấp 3 và là người điều khiển âm thanh, gia đình anh ta đang bảo vệ một chiếc đồng hồ lớn phông ấn con quỷ Oma. Một ngày kia, quá khứ của anh ta thay đổi tạo nên sự hỗn loạn trong hiện tại. Sigma đã hợp tác cùng với người bạn của mình Neon Tsukiyumi để giải quyết một số vụ án mạng và hi vọng biến cuộc sống của anh trở lại bình thường như trước.

Gameplay:
_ Màn hình game để dọc, màn hình trên cho thấy bản đồ và các action trong lúc chiến đấu cũng như đoạn phim cắt cảnh, trong lúc màn hình dưới để chọn menu và một số tương tác với stylus. Trong game Sigma không đánh, anh ta chỉ chỉ đạo trận đánh cho Neon. Các trận đánh thường diễn ra random như các game nhập vai khác của Square Enix, diễn ra theo thời gian thực, vì vậy cần phải nhanh tay và chú ý rất nhiều.
_ Bắt đầu mỗi trận đấu, bạn sẽ được cho 3 bộ bài. Mỗi bộ tượng trưng cho đòn đánh hay phép thuật như bơm máu, đánh tổng thể. Để ra lệnh bạn phải kéo bộ bài vào chính giữa, tuy nhiên bạn phải đợi cho đầy thanh mới thực hiện đòn tiếp theo được ( như các game FF ). Thêm vào đó là thanh âm nhạc, tăng thêm sức mạnh dựa vào nhịp điệu của bản nhạc nền.
_ Bạn có thể thay đổi Job cho Neon để cô ta mặc 3 trang phục khác nhau và mỗi trang phục đính kèm với một loại bộ bài khác nhau giúp bạn ứng phó với nhiều tình huống
_ Trong khi bạn khám phá ngôi làng và thị trấn, bạn sẽ tìm thấy những vật dụng để giúp Sigma phục hồi trí nhớ. Sau đó bạn kết nối chúng với nhau trong một bảng puzzle, đôi khi kích hoạt những puzzle này, bạn sẽ phải đụng độ những con boss.
_ Cốt truyện đi theo tiểu thuyết trinh thám nên khá nhiều cảnh máu me......

Cốt truyện hay đó chứ, chỉ tội màu đỏ (ko nhất thiết là máu) đc làm cường điệu. Cách điểu khiển nếu hiểu thì ko có j khó cả. Để tớ giải thích nhé, có một cái là bàn ở màn hình trên đúng ko(tròn tròn ở góc dưới bên trái í), chấm tròn màu trắng là nhân vật còn màu đỏ là địch, phần hình tam giác là tầm nhìn của nhân vật.

Rồi có 3 cột đúng ko:
Cột 1: Nếu trong vùng tam giác có địch(nghĩa là có địch trong tầm nhìn) thì sẽ tấn công địch, dam cao nhất. Nếu ko có thì sẽ đánh vào khi khống. Áp dụng cho tất cả card trong cột
Cột 2: Tùy theo card sẽ quay về hướng bên trái hay bên phải ( dù có địch hay ko). Nếu quay về hướng có địch thì sẽ tấn công, dam thấp hơn của card cột 1 từ 10-20(ở lúc đầu lúc sau tớ chưa biết). Nếu ko có địch thì lại đánh vào khi khống
Cột 3: Card dùng để hồi máu
Đấy là mấy điều cơ bản. Thêm nữa trò này tuy đánh ngẫu nhiên nhưng khá ít gặp địch, sác xuất còn ít hơn cả FF4 nữa. Hơn nữa Boss đánh cực khó. Con Boss đầu tớ đánh thì HP của tớ là 134, nó đánh bt thì mất 62-65 HP HP, còn đánh mạnh thì tầm 93 HP up + bọn quái bu quanh khá đông nên ...
Đồ họa và âm thanh:
_ Nếu nói đây là game của Square Enix thì chắc ta không cần bàn tán nhiều về đồ họa nữa.
_ Còn về mặt âm thanh, đây cũng là game âm nhạc (rhymth), dĩ nhiên âm nhạc trong game đuợc đầu tư kỹ rồi. Các nhân vật trong game đều có lồng tiếng

Điều khó chịu nhất :
Tiếng Nhật, tất nhiên ^^

đừng lo cuối năm hoặc năm sau sẽ có bản E game của SE mà lị, mà trên gbatemp đại ca Noitora cùng mấy hacking expert dịch sắp xong FE11 rồi nên sẽ sớm có patch E của trò này, tớ sẽ update thường xuyên

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Thật sự mới chơi chẳng thấy hay gì cả, điều khiển thì khó trogn khi cốt truyện chán quá :(. Công nhận âm thanh game rất hay

Cốt truyện hay đó chứ, chỉ tội màu đỏ (ko nhất thiết là máu) đc làm cường điệu. Cách điểu khiển nếu hiểu thì ko có j khó cả. Để tớ giải thích nhé, có một cái là bàn ở màn hình trên đúng ko(tròn tròn ở góc dưới bên trái í), chấm tròn màu trắng là nhân vật còn màu đỏ là địch, phần hình tam giác là tầm nhìn của nhân vật.

Rồi có 3 cột đúng ko:
Cột 1: Nếu trong vùng tam giác có địch(nghĩa là có địch trong tầm nhìn) thì sẽ tấn công địch, dam cao nhất. Nếu ko có thì sẽ đánh vào khi khống. Áp dụng cho tất cả card trong cột
Cột 2: Tùy theo card sẽ quay về hướng bên trái hay bên phải ( dù có địch hay ko). Nếu quay về hướng có địch thì sẽ tấn công, dam thấp hơn của card cột 1 từ 10-20(ở lúc đầu lúc sau tớ chưa biết). Nếu ko có địch thì lại đánh vào khi khống
Cột 3: Card dùng để hồi máu
Đấy là mấy điều cơ bản. Thêm nữa trò này tuy đánh ngẫu nhiên nhưng khá ít gặp địch, sác xuất còn ít hơn cả FF4 nữa. Hơn nữa Boss đánh cực khó. Con Boss đầu tớ đánh thì HP của tớ là 134, nó đánh bt thì mất 62-65 HP HP, còn đánh mạnh thì tầm 93 HP up + bọn quái bu quanh khá đông nên ...
Bạn ptanhkhoa có j chình sửa rồi update lên bài của bạn nhé để mọi ng cùng biết

ptanhkhoa

V.I.P Member
Ừ, mình bổ sung rồi :)

_ Lục tung tất cả các trang web mà chưa thấy đá động gì tới việc phát hành bản E cả :<

cho mình hỏi là đoạn đầu chơi tới lúc hướng dẫn cách đánh thì game nó lại bị đứng ( thử nhiều lần lắm rồi ) . sao sửa bây giờ ?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN