Blue Dragon Plus

Cửa hàng game Nintendo nShop

Rom information:
Rom ID: 2631
Thể loại : RPG
Tên Rom: Blue Dragon Plus
Ngôn ngữ: JPN
Rom Size : 256Mbit
Phát triển :
Phát hành :
Filesize : 32MB
Links download
RAPIDSHARE
romulation
Screenshot

đây là dòng RPG nổi tiến trên X360 giờ bản cho DS đã ra tuy là bản tiếng Nhật những cũng chơi thủ cho bít :clap2[1]:

còn thông tin về game chắc khỏi,mấy pác qua bên box tin tức coi
http://nintendovn.com/forum/showthread.php?t=1901

fRenzy

Nấm nhỏ
Nổi tiếng gì, thất bại thì đúng hơn. Nhìn lối chơi trên NDS cũng không hi vọng đây là một game hay.

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Thôi nào cãi nhau chi :-j.
Blue Dragon là game hay,bạn minhthanh biết vậy nhưng đừng dùng ngôn từ như thế.Chưa có SS đoạn nào fight nhỉ,trò này và bản X360 cách chơi giống nhau.Akira Toriyama,cái gì của ông cũng tuyệt =D>

fRenzy

Nấm nhỏ
blue dragon trên xbox360 mà là thất bại à,ko biết thì đừng có mà to mồm nhé
Không thất bại chứ là gì, chẳng làm nên tên tuổi như đã quảng cáo là thất bại rồi. To mồm nên mới nói thể, nhỏ mồm nói ai nghe hả bạn?

Thôi nào cãi nhau chi :-j.
Blue Dragon là game hay,bạn minhthanh biết vậy nhưng đừng dùng ngôn từ như thế.Chưa có SS đoạn nào fight nhỉ,trò này và bản X360 cách chơi giống nhau.Akira Toriyama,cái gì của ông cũng tuyệt =D>
Vừa chơi thử rồi, game chỉ đáng ở mức 6 điểm.

Hix. game, phim ảnh, âm nhạc gì mà chả có ý kiến đa chiều. Mấy bác thích hay ghét thì cứ viết lên rồi tranh luận cho vui, chứ dùng mấy câu mang tính "đập lộn" kiểu này phiền lắm.

Blue Dragon trên X360 mà chán, thế mà mấy chú có PS3 thèm dỏ dãi đấy. Bản này chơi giống FFXIIRW nên sẽ có nhiều ng ko thik + tiếng J nữa = ... Nói chung là ai thik FFXIIRW thì nên chơi còn ko thì thôi, ko nên cãi nhau làm j nhiều

Nhìn hình đẹp quá, chơi kiểu FF XII cũng không sao, nhưng mà jap thì bó tay :|

Còn về bản BD xbox 360 thiệt tình phải nói là dở thiệt, trừ Trusty Bell ra tớ chưa thấy một cái JRPG nào trên 360 ra hồn, chắc 1 phần cũng tại tớ thix RPG thuần túy kiểu D&D hay là lai tạp như Fable chăng :| riết gòi mình cũng biến thành game thủ bắc mĩ lun :|

Akira Toriyama,cái gì của ông cũng tuyệt
Dr Slump, tớ mún Dr Slump :((:((:((

espeon

V.I.P Member
Blue Dragon thật ra là một manga của họa sĩ Obata ( vẽ Death Note với Hikaru no Go đó :> ) dài 4 tập. K
Đây là truyện ecchi :))=))

Nhưng lên XBOX 360 lại để cho Akira vẽ :-?

Nhìn screenshot thì chắc là RTS :-?

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Này sao lại lôi câu tâm đắc của tớ ra bình luận thế này :-w.
Tại sao mấy người không thanks bạn post chứ :-w.Mới test trên No$GBA, hay phết mà không hiểu lắm 8-}.

JNewbie ơi là jNewbie cậu chơi kiều hack&slash quen rồi nên ko thik turn based là phải nhưng cậu nên nhớ Sakaguichi(creator of FF), ông nhạc sĩ của FF(sáng tác Eyes one me, Suteki da ne, ..) và Akira Toriyama đã hợp tác tạo nên Blue Dragon. Chính bộ ba này đã tạo ra 2 siêu phầm Chrono Trigger và Chrono Cross

Chơi thử rồi, chơi theo kiểu real time. :|
ko thix kiểu này chút nào :|
MỚi chơi ko biết làm sao đánh con robot khổng lồ bị nó đập chết ngắc :)) toàn jap với jap
Ra đi rồi ;))

@halohanh: hack&slash là chán nhứt :| người làm sản phẩm không quyết định, sản phẩm mới là cái quyết định.

Cái này chơi giống FF XII thì cũng được mà, sao nhìu người chê dữ vậy, hay là nó dở hơn FF XII, ai chơi FF XII mà thix làm ơn cho ý kiến cái coi :em04:

haha thế D&D cộng Fable ko phải hack&slash à, cho là ko đi thì nó cũng mang phong cách nhấp chuột(hoặc bấm nút) liên tục để giết quái mà thôi

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
game hay game hay. Lần đầu tiên đc chơi real time trên DS đúng là hay hơn chơi theo lượt :em36:. Phim cắt cảnh đẹp vãi :clap2[1]: . Chỉ chờ bản U nữa thôi 8->

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN