Dragon Quest IV - The Chapters of the Chosen

Cửa hàng game Nintendo nShop

fRenzy

Nấm nhỏ

Rom information:
Rom ID: 2642
Thể loại : RPG
Tên Rom: Dragon Quest The Chapters of the Chosen
Ngôn ngữ: English (M5)
Rom Size : 1024Mbit
Phát triển : ArtePiazza
Phát hành : Square Enix
Filesize : 128MB

Link download:
MediaFire

Screenshot

Nội dung

tôi mơi chơi đc vài phút thấy game này nhân vật thì 2D mà địa hình lại 3D thấy chan chán thế nào lại quay lại chơi Summon Night - Twin Age rồi :D

fRenzy

Nấm nhỏ
tôi mơi chơi đc vài phút thấy game này nhân vật thì 2D mà địa hình lại 3D thấy chan chán thế nào lại quay lại chơi Summon Night - Twin Age rồi :D
Mỗi game có cái hay riêng, tôi lại thấy như thế là chuẩn.. vì nếu làm nhân vật 3D luôn thì khi nhìn xa thì không rõ chi tiết (Như FF3 FF4 chẳng hạn). Thôi thì nhân vật 2D vẽ cho nó chi tiết, bù lại cảnh vật được làm bằng 3D tạo cảm giác rõ ràng và tương tác cao hơn. Quyết định cuối cùng là ở người chơi game, riêng bản thân thì không từ chối vì đã không tốn tiền mua game thì phải hưởng thụ thôi hehe :em36:

espeon

V.I.P Member
Lúc thì chờ mãi chẳng có, lúc thì ra cả đống chả biết chọn cái nào trước -,-

Đây là turn base RPG hả :-?

Down về rồi tính

fRenzy

Nấm nhỏ
tìm đường khó wa ! từ lâu đài ra thì làm j`tiếp vậy mọi người
Đọc lời thoại thật cẩn thận và nói chuyện tất cả các nhân vật để biết sẽ phải làm gì. Nếu chỉ mới tí xíu mà không biết đường đi thì tốt nhất không nên chơi tiếp :em04:

fRenzy

Nấm nhỏ
RPG ko nhìn thấy mặt người giống Etrian Odyssey, ôi buồn quá :(
Đợi mỗi câu này để... say good bye :em25:

sao nó hok làm "như bình thường" được nhỉ, bít người ta dị ứng rồi mà còn cứ đâm đầu jô :em04:
Đó là đặc trưng của dòng này mà, làm như thế cảm giác hay hơn kiểu giống FF. Một trận đánh rất nhanh, còn FF thì màu mè hoa lá, đi tí đánh tí dễ khùng :D. Nếu muốn thì phải đợi DQIX, cái này chắc 2010 quá :em36::clap2[1]:

ặc ặc có ai đến chapter 2 chưa thế, tớ bí rồi ai cứu tớ với, tớ mò đi được đến khúc bazaar cần có cái bird song để được ông vua cho phép qua endor, tớ phải vô cái tower ngay gần desert bazarr để lấy cái bird song đó, mà sao tớ đi đến tầng cuối là 1 khu vường có hoa nhưng chả thấy gì nữa hết giờ thì chả bik làm sao lấy món item đó để mà được ông vua cho phép đây. Xin các bạn nào chơi qua chỉ giáo cho mình.

fRenzy

Nấm nhỏ
ặc ặc có ai đến chapter 2 chưa thế, tớ bí rồi ai cứu tớ với, tớ mò đi được đến khúc bazaar cần có cái bird song để được ông vua cho phép qua endor, tớ phải vô cái tower ngay gần desert bazarr để lấy cái bird song đó, mà sao tớ đi đến tầng cuối là 1 khu vường có hoa nhưng chả thấy gì nữa hết giờ thì chả bik làm sao lấy món item đó để mà được ông vua cho phép đây. Xin các bạn nào chơi qua chỉ giáo cho mình.
Về thành nơi xuất phát đầu tiên, gặp vua cha.. open cái Birdsong ra (Use) sau đó sẽ biết nên làm gì tiếp.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN