Tom Clancy's Endwar

Cửa hàng game Nintendo nShop

ptanhkhoa

V.I.P Member

Rom information:
Rom ID: 2876
Thể loại : Turnbase Strategy ( Dàn trận theo lượt )
Tên Rom: Tom Clancy's Endwar
Ngôn ngữ: English
Rom Size : 256 Mbit
Phát triển : Ubisoft Shanghai
Phát hành : Ubisoft
Filesize : 13Mb

Link download:
Romulation
Rapidshare
Uploaded.to

Screenshot

Nội dung
Một game chiến thuật được quảng cáo khá rầm rộ, ra trên nhiều hệ máy console, pc và rất may mắn nhà sản xuất cũng đã ưu ái phát triển cho game trên hệ DS. Đáng tiếc, thay vì chiến thuật theo thời gian thực như các hệ máy khác nhưng sang DS lại downgrade xuống thành chiến thuật theo lượt. Chẳng lẽ nhà sản xuất ko thấy được lợi ích của touch screen để làm game realtime hay sao ? Dù sao với một game multi-platform thì ko hi vọng nhà sản xuất sẽ đầu tư cho game này nhiều trên hệ DS :-".

ptanhkhoa

V.I.P Member
game này có một điểm khá thú vị so với các game dàn trận theo lượt khác đó là nó có 2 nước, di chuyển trước, lượt đi sau mình sẽ tấn công. Nếu vậy chỉ bình thường điểm thú vị ở chỗ : lượt mình đi, bên nó sẽ tấn công và lượt mình tấn công , bên nó sẽ đi.
Chính vì vậy, mỗi lượt đi, bên mình sẽ bị tấn công trước rồi mới di chuyển. Phải biết được con nào bi tấn công và tính toán bố trí quân 1 cách hợp lý

ptanhkhoa

V.I.P Member
Jamming là khi có nhiều quân địch mình đứng sát cạnh ô đối thủ mình tấn công lợi thế hơn, blocking là khi có nhân vật đối thủ ở đó thì mình ko thể đi qua những ô cạnh nó được, những ô đó bị blocking, muốn đi phải đi vòng hay buộc phải đánh nó

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN