Thảo luận Suikoden Tierkreis

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cyberhunter

V.I.P Member
=.= đâu, vừa coi lại, nhiệm vụ dc chia làm 3 loại thì phải, làm 3 loại cùng lúc thì dc, mỗi loại thì chỉ dc làm cùng lúc 1 lần.
Cái quest Arcane Academy Tour ấy, cái lake xuất hiện thì nó bay mất luôn >.< làm sao có lại nó bây giờ, có nó mới lấy dc bộ trio kia =.=

gameboy89

V.I.P Member
Ah làm đc rùi , cho đội lv 41 vào xog ngay nhưng mà nv này như là bonus hay sao ý , làm mấy lần liền toàn đc 10 K :D

H` đag tắc đoạn khu vực Desert , chỗ mà Mage..... biến thành sa mạc ý ! Nhiệm vụ hình như kiếm quyển sách Cheronic... 10th , Thấy thằng Luo-Tai bảo phía East , mà đi hết cả khu vực mà hok thấy j` cả :-??

Gặp đc 1 og già nằm trong ngôi nhà mystery , nhưng cũng chẳng có ji` cả :-?
Ai bít cách làm nhiêm vụ kiếm sách thì chỉ bạn fat' :D

Nhiệm vụ phụ làm đc liên tục mà :-? Mình toàn nhận 1 lúc toàn bộ quest phụ của con bé giao xog đi làm nhiệm vụ chính lúc về thấy tất cả sucess :)) , có vài cái oh! no :P

gameboy89

V.I.P Member
Hình như mình chưa gặp quest trên :D , hum nay vừa làm xog nv Derset :D , trong sa mạc hum wa đi tự nhiên gặp đc cái làng bé bé , vậy mà suốt mấy ngày hok tìm thấy :))

Hum nay vừa chơi đến đoạn đánh One king , hắn từ trong cánh cửa ra hok đánh đc toàn 1 máu :D xog đến đoạn sáng lóa ! Xog thấy thằng nhân vật chính mình đag ngủ bị Marica đánh thức ở nhà, xog ra nói chuyện 1 hồi bên ngoài với 3 đứa bạn rùi lại bị quay về giấc ngủ lại bị Marica đánh thức thêm lần nữa :-??

Cứ như thế đến chục lần ức chế wa' chả hỉu sao hok bít có ai bị giống mình hok nhỉ :-<

gameboy89

V.I.P Member
Hum nay vừa chơi đến đoạn đánh One king , hắn từ trong cánh cửa ra hok đánh đc toàn 1 máu :D xog đến đoạn sáng lóa ! Xog thấy thằng nhân vật chính mình đag ngủ bị Marica đánh thức ở nhà, xog ra nói chuyện 1 hồi bên ngoài với 3 đứa bạn rùi lại bị quay về giấc ngủ lại bị Marica đánh thức thêm lần nữa :-??

Cứ như thế đến chục lần ức chế wa' chả hỉu sao hok bít có ai bị giống mình hok nhỉ :-<
Sa0 hok thấy ai trả lời vậy :| Khó wa' chăng :P

http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=6477&page=5
Đag có vấn đề sau đoạn đánh one king có ai bít chỉ jum` bạn fat' :D

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Có ai làm nhiệm vụ của mụ Zenoa về việc cọ rửa cái bia ghi tên chưa? Cho cả 4 đều là male cũng ko thành công được...

gameboy89

V.I.P Member
Sao hok ai trả lời dùm mình câu trên nhỉ L-) , đã thay rom .nds khác mà vẫn bị
Ức chế wa' , chắc sau mà vẫn hok giải quyết đc chắc del đi cho đỡ mệt :|

gamboy89 đoạn đó mình qua rồi.lúc tỉnh ngủ nói chuyện với con nhỏ có cả dấu "..." với ra ngoài nói chuyện với tụi ở ngoài chọn khác đi 1 chút.:D.cứ chon tùm lum 1 tí là ra...

Sau lần nói chuyện đầu tiên, lần nói chuyện thứ 2 có thêm cái dòng ...., chọn cái đó rồi thì thằng leader nó sẽ phát hiện ra mình đã trải qua ngày như thế rồi tỉnh.........

tình hình là nếu chúng ta thu thập đủ 108 ngôi sao thì sẽ kết thúc mới 8-} ngồi mấy ngày cuối cùng cũng lấy đủ :em16:

gameboy89

V.I.P Member
Vừa chơi đến đoạn sắp đánh One king thì lúc ở trong Grand hall mình chọn vài dòng thì thấy cảnh thằng nhân vật chính của mình đứng trong Cynas rùi biến thành One king và mặc áo giáp rùi xuất hiện dòng chữ Game Over :)) ! 2` hình như chọn câu hội thoại cũng ảnh hưởng đến game :D

Sau đó chọn lại rùi đi đánh One King , cho mình hỏi sao đánh One King bựa thế , sau mỗi lần thua nó lại biến ra 1 hình dạng khác xấu hơn :)) và mạnh hơn :| , đến lần biến thứ 2 ra 1 hình dạng nhìn giống tảng đá + Con ngựa + đôi cánh + thân người ! Mạnh vãi chưởng có lúc nó đánh liền 2 turn 1 lúc , mỗi turn nó xơi mất 200 máu cả đội :( ! hix... đến thời điểm này 4 đứa dùng để đánh One king đều lv 6x cả rùi : 3 Streng + 1 Magic mà vẫn thua :-??

Hok bít đánh One king thế nào đây , mấy lần đánh toàn thua trùm cuối khủng wa' :-s , có thằng có sọc săm trên người hình như có phép : khóa phép đối phương thì phải :-? , dùng với One king hok có tác dụng , bựa thế :-??

Vừa chơi đến đoạn sắp đánh One king thì lúc ở trong Grand hall mình chọn vài dòng thì thấy cảnh thằng nhân vật chính của mình đứng trong Cynas rùi biến thành One king và mặc áo giáp rùi xuất hiện dòng chữ Game Over ! 2` hình như chọn câu hội thoại cũng ảnh hưởng đến game
Khúc đấy cốt truyện là chưa bàn tính gì hết mà cứ lao đầu vô đập One King bị nó đập cho tan nát nên game over =))

Sau đó chọn lại rùi đi đánh One King , cho mình hỏi sao đánh One King bựa thế , sau mỗi lần thua nó lại biến ra 1 hình dạng khác xấu hơn và mạnh hơn , đến lần biến thứ 2 ra 1 hình dạng nhìn giống tảng đá + Con ngựa + đôi cánh + thân người ! Mạnh vãi chưởng có lúc nó đánh liền 2 turn 1 lúc , mỗi turn nó xơi mất 200 máu cả đội ! hix... đến thời điểm này 4 đứa dùng để đánh One king đều lv 6x cả rùi : 3 Streng + 1 Magic mà vẫn thua

Hok bít đánh One king thế nào đây , mấy lần đánh toàn thua trùm cuối khủng wa' , có thằng có sọc săm trên người hình như có phép : khóa phép đối phương thì phải , dùng với One king hok có tác dụng , bựa thế
Khúc đó tui cứ 4 thằng làng Citro mà tiến (Hero, Marica, Liu, Jale) tại chiu tổng hợp tấn công của 4 thằng này mạnh nhất.

Có điều lúc đó Liu và Marica của tui yếu quá, cứ chết liên tục. Thành ra phải dùng Jale để tấn công, Hero hồi sinh cho tụi kia. may mà cũng qua đc :))

chơi qua được 1 đoạn thấy hay phết. mỗi tội vào màn hình battle là giật kinh khủng
Mình chơi giả lập máy lởm mà chơi có thấy gì đâu, chỉ có tiếng là thỉnh thoảng bị vỡ thôi.......
Có điều lúc đó Liu và Marica của tui yếu quá, cứ chết liên tục. Thành ra phải dùng Jale để tấn công, Hero hồi sinh cho tụi kia. may mà cũng qua đc
Chắc là đồ mạnh vứt hết cho Hero hả, tốt nhất là chia cho Marica giáp khủng, Liu thì không đến nỗi nào đâu, đánh con boss đấy thì quan trọng là phải bình tĩnh nhiều lúc có cơ hội đánh cũng không đánh, giữ cho cả đội sống thì trước sau gì cũng thắng...........Đánh mấy lần để xem con đầu đánh bao nhiêu phát thì chết, tính toán để trước khi giết nó phải hồi toàn bộ máu của mọi người, không đến lúc One King xịn xuất hiện nó cast cho 1 phát phép thì cả đội đi du lịch âm phủ..............Dùng 4 đứa ban đầu thấy đánh dễ nhất, lv toàn gần 60 là giết được rồi
Nhớ đem thằng support mà tăng sự liên kết giữa các thành viên, đánh mạnh hơn thì phải.........
Kết thúc mới là gì thế..........???

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN