Tetris DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Tetris DS
Phát hành : Nintendo
Thể loại : Xếp hình
Ngôn ngữ : English
Dung lượng : 16MB
Download : MediaFire

Tetris DS - Bổ sung thêm nhiều cách chơi mới ngoài cách chơi cổ điển. Với Tetris DS bạn có thể chơi với bạn bè của mình hay bất cứ ai trên thế giới thông qua kết nối WIFI.

fly_us

Nấm bình thường
link vẫn chạy tốt, đừng down bằng download manager nào hết, cứ mở bằng browser, vô register acc rồi mới down được.

fly_us

Nấm bình thường
vấn đề là đã biết xài rommulation thì down ko nói gì, còn copy nguyên cái link trên vào IDM thì làm sao down :|

StephenChow

Nấm nhỏ
Tui còn nhớ ngoại những trò tetris trên NES tui còn có 1 cái máy Brickgame nữa màu vàng :D cái máy này quá quen thuộc vì nó chỉ có mỗi 1 trò Tetris mà chúng ta hay gọi nôm na là trò xếp gạch đó.
Cái máy Brickgame nổi tiếng đến nỗi Họa Sĩ Akira Toriyama còn cho nó vào trong bộ "7 viên ngọc rồng" DragonBalls cơ mà ;))

Tui còn nhớ ngoại những trò tetris trên NES tui còn có 1 cái máy Brickgame nữa màu vàng :D cái máy này quá quen thuộc vì nó chỉ có mỗi 1 trò Tetris mà chúng ta hay gọi nôm na là trò xếp gạch đó.
Cái máy Brickgame nổi tiếng đến nỗi Họa Sĩ Akira Toriyama còn cho nó vào trong bộ "7 viên ngọc rồng" DragonBalls cơ mà ;))
sao tui tưởng cái đó là cái máy gameboy mà:em04:cái loại to thù lù màn hình chỉ có đen trắng ấy. Mà nói đến cái loại đấy lại nhớ đến cái trò bắn súng mà có 2nv 1 nam(cầm súng lớn, ko biết nhảy) 1 nữ(cầm súng nhỏ, nhảy đc) đi theo kiểu nhìn hơi chếch chếch từ trên xuống ấy. Lần đầu nhìn 1 cái máy handheld của Nintendo là thấy thằng bạn đang chơi trò đấy thèm vãi! bi h có cả psp lẫn nds mà vẫn nhớ cái máy đấy. :em25:

fly_us

Nấm bình thường
cái đó là brickgame, của tàu chứ ko phải Nintendo, mà chỉ chơi được xếp gạch thôi nên mới gọi là brick game :D.

uhm! nhưng mà trong Dragon balls thì làm gì có máy Tàu. Chẳng lẽ bac Akira lại quảng cáu cho mấy chú Tàu à. Trong truyện còn thấy rõ cái khe cắm băng gba nữa mà. bác nào có truyện mở ra coi lại có đúng không đoạn lão santa dùng cái đó dụ thằng mabư đó

fly_us

Nấm bình thường
Máy game handheld thì là do Nhật chế ra, chứ ko phải TQ. Có điều cái máy brickgame ở VN thì do TQ làm, còn vụ truyện thì do NXB VN dịch vậy cho dễ hiểu, chứ giờ kêu nó đang chơi Game and Watch chẳng hạn ai biết đó là đâu :D.

ptanhkhoa

V.I.P Member
Chơi cái này vui thật, nhưng chỉ mới đến được speed 14 thì chịu :), nhanh quá. Có ai chơi được tốc độ cao hơn chưa.

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
lên speed cao cứ nhấn nút đổi chiều gạch liên tục, nó có rớt xuống cũng ko xếp lại đâu. Mình còn có thể di chuyển nó qua lại dc, từ từ mà suy nghĩ sắp đâu cho hợp lý => nhờ vậy mà về nước :D

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
lên speed cao cứ nhấn nút đổi chiều gạch liên tục, nó có rớt xuống cũng ko xếp lại đâu. Mình còn có thể di chuyển nó qua lại dc, từ từ mà suy nghĩ sắp đâu cho hợp lý => nhờ vậy mà về nước :D
Chuẩn man =)) em toàn làm vậy mới qua được bàn 20. Chứ nó rơi như đúng rồi thế di chuyển còn không kịp nói chi xếp :((.

StephenChow

Nấm nhỏ
:| Mình ko xài món đó mà chơi chân phương cũng qua lv 20 đấy :">
Kinh nghiệm về bài khó là xếp sao cho nó cứ bằng bằng, đừng mấp mô mà có khi nháy đổi chiều liên tục cũng chẳng vào được đâu. Chỉ nên nuôi gậy từ 4-8 ô :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN