Shin Megami Tensei: Devil Survivor

Cửa hàng game Nintendo nShop

Game Information
Release number: 3902
Publisher: Atlus
Platform: Nintendo DS
Languages: English
Release date: 23.06.2009
Genre: Strategy RPG
Filesize: 46.8 MB

Download Links
Mediafire

Description
Cánh cổng đi vào thành đã bị đóng. Không một ai có thể vào, không một ai có thể ra. Bọn Demon đã tràn vào khắp thành phố, tấn công những người vô tội không có ý chống trả. Nỗi sợ hãi, sự hỗn loạn đang bao trùm bên trong Lockdown.

Bạn đang ở bên trong Lockdown. Bạn sẽ kí hợp đồng với bọn đã tấn công thành phố, Demon. Tạo ra những phán quyết có thể làm sống biết bao nhiêu người và cũng có thể đẩy họ xuống cõi chết. Nhưng còn tính mạng của bạn thì sao? Bạn có thể sẽ sống sót ư?

Thời gian đang là từng tích tắc... trong bảy ngày còn lại...

Gameplay:Bạn đã từng chơi những game chiến thuật kiểu như FFTA2, Disgaea DS, Luminous Arc, … chả hạn thì chắc sẽ thấy quen, nhưng sự khác biệt giữa SMTDS này là gì? Đó là sự pha trộn giữa 1 số thể loại .

Ờ, nói chung là dạng được phép lựa chọn đối thủ nhưng vẫn phải đánh tất theo kiểu J-RPG á. Về cách chơi thì quả thật ko ai là ko bị nó hút nếu đã chơi .

Đồ họa nhìn chung là ổn, làm trên nền 2D, các skill & magic được thực hiện = hiệu ứng 3D. Gam màu tươi sáng với cảnh nền được thiết kế khá đẹp mắt.

Điểm yếu là khi vào Battle thì trông hơi bị thiếu sức sống do bọn Demons bất động & ko nhìn thấy đội của mình. Thứ 2 là độ khó của game cũng hơi cao đối với những người mới làm quen với game này lần đầu (It me!). Thứ 3, việc thu phục Demon mỏi tay quá. Cuối cùng là nhạc nền đơn điệu, nhai đi nhai lại mãi mấy bản nhạc.

Screenshots

Trailer
[YOUTUBE]b6Nx9vyLsyk[/YOUTUBE]​

Bổ sung Story :em15: Nếu bạn cần thì cứ bỏ vào :em15:

Bảy ngày... Tokyo sẽ bị hủy diệt...

Cánh cổng đi vào thành đã bị đóng. Không một ai có thể vào, không một ai có thể ra. Bọn Demon đã tràn vào khắp thành phố, tấn công những người vô tội không có ý chống trả. Nỗi sợ hãi, sự hỗn loạn đang bao trùm bên trong Lockdown.

Bạn đang ở bên trong Lockdown. Bạn sẽ kí hợp đồng với bọn đã tấn công thành phố, Demon. Tạo ra những phán quyết có thể làm sống biết bao nhiêu người và cũng có thể đẩy họ xuống cõi chết. Nhưng còn tính mạng của bạn thì sao? Bạn có thể sẽ sống sót ư?

Thời gian đang là từng tích tắc... trong bảy ngày còn lại...

game này , GS keo kiệt cho ra review rồi 3 ngày sau romulation mới có , hèn gì tìmmãi k có . Có game rồi chiến thôi :myemo0102:
BTW : ai xem cái review của GS k ? nó ca mãi :-ss

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
:D Hồi xưa có chơi một game trên SNES, cũng giống giống dzầy nè ! Thích lắm ! cũng đánh ma, bắt ma, rồi ghép mấy con ma lại với nhau!

Hông biết game này có giống dzậy không ! Để thử ! :em41:

espeon

V.I.P Member
Một trong những game ko-phải-ecchi có graphic manga mà nhân vật chính là hot girl big boobs :x

Izuna Legend là 1 game khác =))

lucasDS

Nấm nhỏ
ủa ??? hồi sáng nay tui down đc rùi mà :em10:
game này không chơi hơi phí ,tui chơi từ hồi có bản J ,mỗi tội chả hiểu gì ,mấy con ma ghép rồi kết hợp linh tinh ra nhiều con đẹp lắm
Đang bắt tay vào chiến lại đây :-?

Nói về boob thì đã trò nào đỡ được Super Robot Taisen OG: Endless Frontier đâu :))

Izuna về sau khó kinh :| . Nhất là lỡ cho thằng bạn nghịch, nó làm mất hết đồ :((

lucasDS

Nấm nhỏ
Nói về boob thì đã trò nào đỡ được Super Robot Taisen OG: Endless Frontier đâu :))
Ờ ,đã to lại còn có mấy cái hình dáng đứng " gợi " dã man
Hôm bữa cứ vừa chơi vừa cười sặc sụa
nhưng nhìn trong SMT đỡ thô hơn nhiều ,vẫn lịch sự chán :))

cái này đã là fan của SMT ko thể ko chơi, bản này chơi khá là dễ, đấy là theo í mình, tìm đường ko rắc rối = Devil Summoner và đánh cũng ko khó bằng Persona

[RS] Shin Megami Tensei: Devil Survivor

Shin Megami Tensei: Devil Survivor

Lâu quá không post bài trên forum này nên mở topic cho mọi người nè! :yahoo[1]:
Link download Rapidshare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/410300761/3902_-_Shin_Megami_Tensei_-_Devil_Survivor.rar.html
Sau đây là một số hình ảnh trong game:

Sorry, mình làm biếng dịch bài quá! :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN