Summon Night X - Tears Crown

Cửa hàng game Nintendo nShop

lucasDS

Nấm nhỏ

Nhà sản xuất : Namco Bandai
Thể loại : Role playing game ( RPG )
Ngôn ngữ : Japan
Dung lượng file : 143 mb ( file type : Rar )

Tiếp nối dòng game Summon night quá nổi tiếng trên GBA và DS ,lần này Namco Bandai cho ra game Summon Night X - Tears Crown phiên bản trên DS
( chưa có review ,tớ đang down về chơi thử ,sẽ edit sau )

1 vài SS :

Trailer :

[YOUTUBE]<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/lSCIyRX_OKY&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/lSCIyRX_OKY&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>[/YOUTUBE]

Link :

Romulation
Megaupload

Cách pacth :

1. Download Hex Editor XVI32 về ở đây

2. Mở XVI32.exe và chọn rom.

3.1 Bấm "Address" rồi "Go to..."

4. Tích vô dòng hexadecimal

5.
gõ vào ô tìm kiếm E11DF ---> sửa 0C -> 37
gõ vào ô tìm kiếm E13AB ---> sửa 81 -> 80

6. ok ,xong rồi đấy
Patch E cho game nè :)

Patch v1.1

Đây là topic của team Here

oài dòng SN mình thích cực kì luôn:em12: , nhưng mà nhìn SS hình như là turnbase ah :em23:haizz , không biết như thế nào, down về chơi thử . Thanks bạn nhá ..... mình vẫn thic thời gian thực hơn :Pc:

p/s: nghĩ lại rồi , nhìn trailer ảo wa' :em17:

Megazero

Nấm nhỏ
Tình hình là RPG =.= mất hứng. Hồi từ GBA chuyển qua NDs chuyển sang thế loại đánh dàn trận đã kô thix lắm rồi, h lại Turnbase thì thôi nghỉ vậy =.=

megazord2

Nấm nhỏ
tớ lại thích turnbase hơn, chứ trên DS mà bắt chạy nhảy lung tung thì hơi khổ, chỉ chơi dc cái Rune factory, còn mấy cái khác ko finish dc

lucasDS

Nấm nhỏ
Mỗi người 1 sở thích mà bạn :em28:
Còn việc thay đổi cách chơi của SN mà bạn cho là 1 bước đi lệch lạc ý ,đơn giản là lệch lạc với chính bạn ,và với những fan hâm mộ của dòng SN cũ thui ( có cả tớ nữa :D ,tuy nhiên tớ cũng thích turn base ) .Thử nghĩ xem bao nhiêu fan của turn base ,trước đây ko thích lối chơi trên GBA sẽ trở thành fan của dòng SN sau khi chơi bản này :))
Đổi mớii thì không sai ,cái sai là làm mất lòng những người không thích sự đổi mới :em28:
Đơn giản là thích thì chơi ,không thích thì chơi cái khác ,đừng nên nhận xét về game như vậy ,dễ gây tranh cãi giữa cac fan của các thể loại game khác nhau :) ( trừ khi đa số mọi người đều chê ,cái đó thì tớ bó cẳng thật =)) )

Anh thaytroilamloan ơi cho em hỏi 1 chút sao em đã làm đúng các bước patch rồi mà sao vẫn ko chơi đc, chỉ vào đc đến cái màn hình chờ ấn vào nó lại quay về màn hình chờ????????????? Với cả cái patch E đó dùng thế nào vậy ạ??????

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Mình cũng có câu hỏi giống bạn kloud down xong về không biết cách patch

Trò này không thể chơi bằng giả lập No$gba 2.6 được, dùng giả lập DeSmuME chơi ngon lành cành đào nhưng Patch E vẫn chưa biết cách sủ dụng
Anh thaytroilamloan ơi cho em hỏi 1 chút sao em đã làm đúng các bước patch rồi mà sao vẫn ko chơi đc, chỉ vào đc đến cái màn hình chờ ấn vào nó lại quay về màn hình chờ????????????? Với cả cái patch E đó dùng thế nào vậy ạ??????
Patch cũng dễ mà, nhưng phải xài thêm mấy soft hỗ trợ nữa. Thui để mình patch xong up file Rom lên cho 2 bạn down nha.

lucasDS

Nấm nhỏ
Mới trans 1 phần menu ,1 số đoạn hội thoại lúc đầu và phần giới thiệu thông tin của 2 nhân vật chính ,chưa có gì nhiều lắm nhưng có còn hơn ko :D

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
po' tay với cái patch US này thiệt, nó là Open Trans nên bên tụi làm chỉ cung cấp tool SummonTransX.exe để etract file ra cho tự mình trans.

Dòng dưới dây là dòng nói về việc tự mình trans, mình phải dùng 1 tool khác mới open dc file .sjs và trong đó toàn tiếng JP ><

5. Edit the .sjs files in the new /text/ folder in your editor of choice.

PS: mình tính trans thử vì mình đã thử mày mò trans game psp rùi, cấu trúc file psp đôi lúc nhìn dễ trans còn rom DS thì ...

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN