Dragonology

Cửa hàng game Nintendo nShop

nguyenanhnguyen

Thành viên lâu năm

Rom information
Codemasters
Full Name: 4441 - Dragonology (E)(M6)(BAHAMUT).rar
Filesize: 35.1 MB
Region:Europe
Genre:Advanture
File Type: WinRAR Archive
File Tags: (M6)(BAHAMUT)
Release: Nov 10, 2009
ESRB: Everyone
Download
Romulation
Hotfile
Megaupload
AZsharing
Mediafire
Mega 1280
Adrive
P/S:Tất cả sẽ có pass là www.nintendovn.com trừ 3 link là Romulation,Hotfile và Megaupload
Nội dung
Bạn sẽ phải đi khám phá những mảnh đất có những con rồng huyền thoại và bắt nó về.Bạn sẽ chọn 1 con rồng để nuôi nấn nó để sau này nó có thể sát cánh chiến đấu cùng bạn.Khi những con rồng huyền thoại được bắt về tấm ảnh và dữ liệu của những con rồng có thể đưa vào viện bảo tàng.Game này đầy bí ẩn còn chờ gì nữa mà các bạn ko khám phá bí ẩn của nó.
Screenshot

Trailer
[YOUTUBE]h8K2prn5MbY[/YOUTUBE]​

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
nhắc nhở nguyenanhnguyen lần cuối, nếu còn dùng Google để dịch thì bài viết của bạn sẽ bị xóa ngay lập tức :em08:

cho bạn đến 5h chiều nay phải hoàn thành xong phần nội dung, nếu không bài này sẽ chung số phận với bài trước, còn nếu trong thời gian này bạn có việc bận thì cho mình biết khi nào bạn có thể sửa được để mình giới hạn thời gian

nguyenanhnguyen

Thành viên lâu năm
nhắc nhở nguyenanhnguyen lần cuối, nếu còn dùng Google để dịch thì bài viết của bạn sẽ bị xóa ngay lập tức :em08:

cho bạn đến 5h chiều nay phải hoàn thành xong phần nội dung, nếu không bài này sẽ chung số phận với bài trước, còn nếu trong thời gian này bạn có việc bận thì cho mình biết khi nào bạn có thể sửa được để mình giới hạn thời gian
Bạn cho mình tới khoảng 7h đi từ giờ khỏng 5h tớ cũng bận lắm còn lo học nữa.

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
eheh cố lên nha ,nếu trình độ E ko giỏi thì dựa vào cái google rồi biến nó thành lời văn của mình
VD(mình chưa đọc qua bài review bằng E ra sao, chỉ dịch theo cảm nhận)
"Trong tương tác, túi cỡ trò chơi, người chơi sẽ khám phá một tạp chí tương tác và phiêu lưu trên toàn thế giới trong khi phát hiện, chăm sóc và chiến đấu con rồng của riêng họ."
=>"Trong game, bạn sẽ được mở mang với 1 kho tư liệu về rồng, và trải nghiệm cuộc phiêu lưu của mình tìm tòi,khám phá những điều kì bí trong 1 thế giới rộng lớn.Hãy chăm sóc thật tốt con rồng của chính bạn, để nó có thể sát cánh chiến đấu cùng bạn trong cuộc phiêu lưu đầy thú vị..."

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
copy toàn bài rồi đưa vào Google bảo nó dịch từ Việt -> Anh là có ngay bài gốc đó anh :)

A magical interactive story books based on the study of dragons. In the interactive pocket-sized game, players will explore a magazine and interactive adventure around the world in the detection, care and fight their own dragons.
Players will enter a quest for the legendary Longshanks Hammer, a section for owners control over all dragonkind. They will need help Dragon Expert Dr. Drake to find this before it is in the hands of the evil Silus Copperbone. Using a unique technology for interactive books, players will explore an interesting magazine Dragonology contains information from the actual book. The adventure will take them around the globe, meet a variety of characters and discover new dragons on the road. Dragonological their knowledge will be tested, is being challenged to solve puzzles to win the trust of wise dragons that will help their quest. Answer wrong, but will anger the dragons, the results based on processing a battle. Players can also take care of your dragon when it hurt, tired or hungry - at any point during the game.

nguyenanhnguyen

Thành viên lâu năm
Đã fix rồi đó LightGem cái này là tớ mới chơi nên mới viết được như thế khi nào tớ nghiên cứu kĩ game thêm tớ sẽ cập nhật Review thông cảm.

lucasDS

Nấm nhỏ
Đã fix rồi đó LightGem cái này là tớ mới chơi nên mới viết được như thế khi nào tớ nghiên cứu kĩ game thêm tớ sẽ cập nhật Review thông cảm.
đâu nhất thiết phải chơi ,tìm hiểu về game 1 chút là đc ,tối thiểu thì cũng đọc cái đoạn dịch google mà đoán nội dung rồi viết lại ,copy nguyên xi bê vào đọc chuối lắm , dù sao cũng thank vì đã post bài

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN