[News] Doraemon Movie 2010 V2 (Exclusive!)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
A hah! Hôm nay cuối tuần lướt net thì nhận được tin vui khủng khiếp: Đã ra lò trailer V2 của Doraemon Movie 2010:

Hiện thời tớ đang tìm thông tin về cốt truyện, vui quá nên post tạm thông tin này cho mọi người ^^

Trailer V2 quả thực rất hoành tráng (dù tớ chỉ dám xem vài giây đầu, để đảm bảo không bị hụt cảm xúc khi xem phim chính thức \:D/).

Mọi người thảo luận nhiệt tình vào nha!!!

http://doraeiga.com/2010/index.html

Doraemon The Movie 2010 Official Wallpapers & ScreenSavers​

Còn 2 tấm nữa, nhưng nhà sản xuất sẽ chỉ phát hành khi đến ngày 29 tháng 1 thui. Sự kiến sẽ còn 2 đoạn trailer nữa (như Dora 2008 ý ^^). Hoành tráng hơn b-) và....

Trailer V1

Thông tin về nhân vật trong phim​

* Haribō (Nhật: ハリ坊, Haribō) - Nhân vật chính của phim.
* Sophia (Nhật: ソフィア, Sofia) - Công chúa của vương quốc.
* Dr. Mejina (Nhật: メジーナ博士, Mejina Hakase) - Tiến sĩ của vương quốc.
* Sakkana (Nhật: サッカーナ, Sakkana) - Trợ lý của tiến sĩ Mejina.
* Commander Rosy Grub Fish/Tragis (Nhật: トラギス司令官, Toragisu Shirei Kan) - Vai phản diện chính của bộ phim.
Bài Ending: Kaeru Basho (tạm dịch: Nơi trở về) (Aoyama Thelma - Teruma) trình bày.

Tình hình là tớ vừa bổ sung thêm 1 số thông tin trên Wikipedia, bạn nào muốn xem nhanh thì có thể xem ngay tại topic này hoặc Wikipedia cũng được nhé. Thông tin ở topic này và trên Wikipedia là do tớ viết nên các bạn cứ yên tâm về độ chính xác (*)

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Haha! Cuối cùng ước mơ trở thành hiện thực rồi!

Bài ED: Aoyama Thelma (Teruma) hát ED phim năm 2010, bài "Kaeru Basho" (孵る場所) tạm dịch là "Nơi chân trời mở ra".

Cảm ơn tanpatto!

tanpatto

Nấm nhỏ
Mới cập nhật thông tin :
- Đã có 2 trailer của Doraemon 2010 rồi. Vào www.doraeiga.com để xem
- Aoyama Thelma (Teruma) hát ED phim năm 2010, bài "Kaeru Basho" (孵る場所)
- Ngày 24/2/2010 sẽ ra album kỉ niệm 30 năm phim dài Doraemon (ngày 25/11 và kỉ niệm 30 năm TV series), cái này gồm 2 CD, chưa có thông tin gì thêm ngoài cái tên và ngày phát hành , nhưng hi vọng nó giống cái DORA the BEST và giá rẻ rẻ chút

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Cả Doraemi nữa chứ bạn :))

Mình kiếm được trailer cách đây 2 hôm, xem xong sướng điên người ^0^ . Chắc trailer V3 và V4 sẽ có sớm thôi.

Ui, yêu nhất bé Sophia :x

PS: Trên trang chủ có bug đấy nhé, các bạn nhấn vào phần ghi tên liên tục là có đầy điểm để mua cá và san hô đấy <_<

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Thế chắc cậu chưa coi Doraemon 2007 rồi, hay cực kỳ, haha.

Tập 2010 hứa hẹn sẽ hay gấp bội, mong là sẽ có Bluray (hợp với màu xanh ^0^)

không biết chính thức thì bào giờ chúng ta sẽ đc xem phim này đây.
hình như phim rất hay đó. mà nó ko có trong manga nữa. càng thấy hấp dẫn

phim tớ nghe nói được chiêu bên nhật hồi tháng 3 không biết khi nào thì bên mình có nhỉ. ai co thông tin cho minh biết với:em04:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN