[NDS] Brothers In Arms

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Brothers In Arms

Brothers In Arms DS là game bán súng góc nhìn thứ 3 do hãng Ubisoft's Gameloft phát hành và cũng là cú hít đầu tiên của hãng trên hệ handheld này:D

Game thuộc loại hành động ở góc nhìn thứ 3 (hoặc Bắn súng góc nhìn thứ 3-TPS) và lấy bối cảnh vào chiến trường của Thế chiến thứ 2 đầy khốc liệt. Trong game, bạn sẽ đc tham gia vào sư đoàn "Screaming Eagles" 101st Airborne Division chiến đấu xuyên suốt qua 3 chiến dịch đã từng nổi đình nổi đám trong sự " ca ngợi " ko ngớt của giới truyền thông thời đó. Đó chính là những hình ảnh tàn khốc của vùng sa mạc Tuy-ni-si
,
những cơn gió lạnh buốt ở vùng đất băng giá Ardennes
,
hay là những ngôi nhà gợi lại kí ức ấu thơ ở vùng thôn quê Nót-man:D
.
Bạn sẽ phải liều mình xông vào doanh trại địch khi trên tay chỉ còn có 1 cây súng ngắn hay bạn sẽ ném 1 trái lựu vào đồn bốt chưa đầy bôm của địch, tất cả sẽ là do bạn chọn lựa. Những tên phát-xít Đức với hệ thống IQ khá cao sẽ là tường rào vững chắc ngăn bạn đến đc với căn cứ của mình khi bạn ko có 1 viên đạn trong súng của mình. Liệu chiếc Tank hay Jeep của bạn có hết xăng giữa doanh trại địch, tất cả đang đợi bạn khám phá:D

Cách chơi của BIA khá giống với Metroid Prime Hunter:em05: nhưng lại đc sống động hoá lên bằng những động tác rất thật bằng stylus, nếu như bạn chưa từng đc lên đạn 1 cây AK47 thì đây chính là 1 cơ hội tuyệt vời cho bạn trải nghiệm:myemo0115:

Đây là 1 trong những game đc đánh giá rất cao vì hệ thống stylus đc khai phá gần như toàn diện và đã đc gamer trên thế giới cho 1 từ khoá "Touch to dead"(mún bít là ji thì bạn nên chơi game để cảm nhậ>:)). Sau mỗi mission bạn sẽ đc nhưng rank nhất định để có thể dùng nhưng rank đó để unlock cũng nhiệm vụ đó như ở chế độ khó hơn.

Đáng nhẽ ra thì priview này phải dừng tại đây nhưng thật là có lỗi khi nói về game này muh lại ko nói về thế giới đồ hoạ 3D tuyệt hảo cũng như hệ thống âm thanh "tuyệt thực"( giống thực đến tuyệt vời:))). Những hiệu ứng ánh sáng đã làm cho khung cảnh của hoang mạc thêm phần chết chóc, những màn bụi dày đặc muh chiếc Tank Panzer bỏ lại sau lưng và những tia sáng heo hắt của bình minh trên sa mạc,.... tất cả sẽ đem lại cho bạn 1 cảm giác mình quá nhỏ bé trong 1 game world hùng vĩ. Hệ thống camera khỏi chê sẽ đưa bạn những góc nhì tuyệt vời để khỏi sợ bắn lén:o) . Âm thanh trong game đc làm thật đến mức đỉnh điểm, bạn sẽ nghe đc nhưng tiếng la hét vì trúng đạn của đồng đội hay nhưng tiếng chói tai vì bị "ù" khi đứng gần 1 vụ nổ lớn.

Bên cạnh những chế độ chơi đơn nhàm chán, bạn có thể tử vì đạo cùng 3 đồng đội khác trong death match hay team death match.

Lời kết: một trong những game TPS đầu tiên trên DS, BIA là 1 game ko thể thiếu trong bộ sưu tập của bạn.:D

Điểm::em26:
Đồ hoạ: ++++-(4/5)
Âm thanh: +++--(3/5)
Cách chơi: ++++-(4/5)
Tổng: ++++-(4/5)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN