Softmod cho Wii KOREA

Cửa hàng game Nintendo nShop

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Đây là hướng dẫn chỉ dành cho Wii Korea original,có fw lên tới 4.2.Nếu bạn có một Wii Korea đã chuyển hệ bạn phải làm theo một hướng dẫn bình thường và không được update 4.2 chỉ tối đa là 4.1.

Wii Korea không có IOS36 cài đặt sẵn,ngăn chặn chạy Hbc.
Điều này cũng có nghĩa là bạn không thể cài đặt Channel Homebrew hoặc Bootmii (như là NO " vulnerable IOS" được tìm thấy).
Nhưng tất nhiên, chúng ta sẽ cho bạn thấy làm thế nào để nó hoạt động, cùng với các lỗi Trucha, để bạn thành công Mod Wii.

1.yêu cầu
SD card (sdhc chỉ hoạt động từ 4.0 trở lên) fomat FAT32.

2.Dowload
DOP-MII:http://wiibrew.org/wiki/DOP-Mii:_WiiBrew_Edition

3.Kết quả
Cài đặt IOS hỗ trợ Hackmii installer

Hướng dẫn chính

A.Chạy Trucha BUG restore 4.1 và thấp hơn làm theo bài
NÀY

fw 4.2 làm như trong bài NÀY
Chỉ khác bạn phải sử dụng Banner Bomb để chạy Trucha Bug.

a.Trên pc của bạn

bây giờ cần sử dụng NUS downloader để tải về một vài IOS:(tải NUSD :http://www.mediafire.com/?nqjdzmzzjmk )

Không đánh dấu vào ô 'Pack -> WAD'.
* NUS (IOS> IOS34> v3348)
* NUS (IOS > IOS61 > v5405)

Bạn sẽ thấy 2 thư mục mới:
* 0000000100000022v3348
* 000000010000003Dv5405

Trong SD tạo folder 00000001 trong folder này tạo folder 00000022 và trong folder nay tạo tiếp folder v3348
Copy contents trong folder thứ nhất vào foder v3348 này.
Nó có dạng như thế này SD:/00000001/00000022/v3348

Copy folder thứ hai vào SD :/00000001/0000003D/v5405.

ok,bây giờ đưa sd vào wii.

b.Trong Wii chạy GP DOP-IOS MOD (với bannerbomb).

Thay đổi IOS để IOS36 (với D-pad) và nhấn A
Nó hỏi để kiểm tra Stub IOS, phủ nhận nó với B.

Trên màn hình kế tiếp, bạn chọn IOS. Bạn sẽ thấy DOP-IOS menu.

Đầu tiên dùng D-pad để thay đổi chọn IOS34 bấm A chấp nhận cài đặt. Chọn NO to sign-hash check

sau khi hoàn thành làm tương tự với IOS61.

Bấm Home để ra khỏi GP DOP-IOS MOD.

ok.Đã hoàn tất bây giờ bạn có thể tiếp tục công việc Softmod với các bài hướng dẫn tương ứng cho Wii của bạn tùy theo fw mà bạn đang có như là với Wii US,PAL hoặc JAPAN theo bài NÀY đối với FW dưới 4.2.

hoặc theo bài NÀY nếu Wii của bạn là 4.2.

Nhưng lưu ý bạn không cần chạy bước Trucha Bug Restore trong các hướng dẫn nữa.Bạn đã làm nó rồi.Trong hướng dẫn 4,2 bạn cũng có thể bỏ qua cả bước xóa IOS.

bạn lanbe cho mình hỏi với,mình mới có người nhà sách tay ở bên korea về một máy wii có firmware v3,5.Mình dùng banner bomb để cài HB thì nó thông báo như sau

có cách nào để mình có thể khắc phục lỗi trên không vậy,nếu được bạn chỉ giùm chi tiết giùm mình với,mình mới sử dụng máy wii lần đầu mà,cảm ơn nhiều :D

luonggiavu

Nấm nhỏ
Mới mua Wii,có câu hỏi này hơi gà tí: Cách nào để tạo nhân vật Mii cho mình vậy,vào phần Mii channel nó báo kênh này ko hỗ trợ. Không tạo Mii thì chơi game Wii Spot nó không cho lưu...Mình mua Wii Kor+softmod.Thank trước

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Thật ra nếu bạn tìm hiểu kỹ một chút một số bài trong forum kết hợp với bài này thì có thể làm được.Còn khi nào có thời gian mình sẽ hd chi tiết,dạo này cuối năm bận nhiều quá.
Hoặc add nick mình khi nào rảnh làm online cùng bạn.
NICK:lanbe2007
nhưng tiếc là thời gian rảnh của tớ chủ yếu từ 5h đến 8h sáng VN.

Thật ra nếu bạn tìm hiểu kỹ một chút một số bài trong forum kết hợp với bài này thì có thể làm được.Còn khi nào có thời gian mình sẽ hd chi tiết,dạo này cuối năm bận nhiều quá.
Hoặc add nick mình khi nào rảnh làm online cùng bạn.
NICK:lanbe2007
nhưng tiếc là thời gian rảnh của tớ chủ yếu từ 5h đến 8h sáng VN.
Hic bạn cố gắng giúp mình tại mình mới dùng wii chưa biết nhiều nên đọc có nhiều cái ko hiểu gì cả,cố gắng giúp mình nhé,thanks :b-d[1]:

langtu

Nấm nhỏ
Mới mua Wii,có câu hỏi này hơi gà tí: Cách nào để tạo nhân vật Mii cho mình vậy,vào phần Mii channel nó báo kênh này ko hỗ trợ. Không tạo Mii thì chơi game Wii Spot nó không cho lưu...Mình mua Wii Kor+softmod.Thank trước
Lỗi sai hệ nên Mii channel ko chạy. Bạn chỉ cần xóa Mii channel cũ, cài lại Mii channel đúng với hệ của System Menu là được.
Cách cài lại Mii channel: bạn có thể cài lại SM, hay dùng Mii channel Updater (cái này mình chưa test :D):

Mình đã làm theo hướng dẫn của Lanbe và đã update được máy wii của mình lên fw 4.1,Bạn lanbe cho mình hởi luôn nếu mình muốn chuyển vùng sang us để có menu tiếng anh thì có phải là ở phần cài đặt system menu mình chỉ việc cài menu us có phải ko,máy mình nó ko cho cài hackmii as boot 2 nên mình chưa dám cài đặt gì thêm cả,mình mới cài preloader thì ở mục system menu hacks thông báo could't found any hacks for system menu v454,mình có đọc và thấy nói là nếu ko chỉnh mục region disk free ở trong mục system menu hack thì sẽ ko chơi được game của tất cả các hệ

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Chuyển hệ us làm theo bài riêng,ko tùy tiện,làm như bạn nghĩ là brick hết cứu đó.Bạn bây giờ cài cIOS38v14 và Neogamma đẻ chơi đĩa tạm đã.Chưa có file hack.ini cho KOREA nên ppreloader chỉ đẻ chữa vài loại brick mà thôi.Bạn add nick mình có gì mình giup them đùng làm liều hỏng đó.
nick: lanbe2007

Bạn chơi Neogama hệ nào cũng chơi được,đừng lo.Mình cũng thử rồi

Chuyển hệ us làm theo bài riêng,ko tùy tiện,làm như bạn nghĩ là brick hết cứu đó.Bạn bây giờ cài cIOS38v14 và Neogamma đẻ chơi đĩa tạm đã.Chưa có file hack.ini cho KOREA nên ppreloader chỉ đẻ chữa vài loại brick mà thôi.Bạn add nick mình có gì mình giup them đùng làm liều hỏng đó.
nick: lanbe2007

Bạn chơi Neogama hệ nào cũng chơi được,đừng lo.Mình cũng thử rồi
Cảm ơn bạn đã nhiệt tình giúp đỡ :D
Cho mình hỏi thêm một chút,mình đã cài cios38v14,cài neogamma r7 nhưng dùng neogamma để load game thì đều báo time out hoặc là đen xì màn hình ko thể nào vào game nổi
Bạn có tài liệu nào nói về việc chuyển ngôn ngữ thì cho mình với tiếng anh cũng được đọc chỗ nào ko hiểu đã có google :good[1]:
Yh mình ít dùng lắm tại chả chat chit bao giờ luôn có khi cả tháng chả vào nổi lấy một lần nên có gì nếu tiện thì bạn trả lời giúp mình ở đây luôn nhé cảm ơn bạn nhiều :b-d[1]:

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Bạn bật neo gamma xong rồi cho đĩa vào thử xem.Bạn có thử nhiều game chưa
Cũng có vài game cần chỉnh trong setup mới chơi được.
Vụ chuyển hệ k mình ko rành,ko giúp bạn được.

Có gì thông báo lại nhé,vì bạn là người đầu tiên dùng hd này nên mình rất cần thông tin từ phía bạn.

p/s có software chuyển hệ cho Hàn quốc đây http://gbatemp.net/index.php?showtopic=200450

bạn tự nghiên cứu nhé.

luonggiavu

Nấm nhỏ
Lỗi sai hệ nên Mii channel ko chạy. Bạn chỉ cần xóa Mii channel cũ, cài lại Mii channel đúng với hệ của System Menu là được.
Cách cài lại Mii channel: bạn có thể cài lại SM, hay dùng Mii channel Updater (cái này mình chưa test :D):
Rất cảm ơn bạn đã trả lời,nhưng bạn có thể hướng dẫn mình cách cài lại SM luôn không,tại vì thật sự mình cũng không biết cài như thế nào nữa.

Cảm ơn bạn lanbe nhiều nhé,giờ mình mới onl thấy bài của bạn mừng quá,mình thử liền đây,có gì mình sẽ thông tin lại để mọi người cùng biết và rút kinh nghiệm :D

---------- Post added at 11:58 AM ---------- Previous post was at 10:04 AM ----------

Mình đã chuyển hệ từ wii korea sang us thành công rồi,nhưng hiện tại vẫn chưa làm cách nào để chơi được game,mình đã cài cIOS38v16 nhưng có lẽ do ở phần dùng trucha bug chỗ install ios36 menu bị lỗi -1035 nên chưa chơi được game thì phải,lỗi của nó đây

lanbe2007

Thành viên lâu năm
bạn có thể cho biêt tóm tắt bạn đã làm những gì không,mình cần thông tin chi tiết một chút,thì mới có thể đoán lỗi tại đâu

bạn có thể cho biêt tóm tắt bạn đã làm những gì không,mình cần thông tin chi tiết một chút,thì mới có thể đoán lỗi tại đâu
MÌnh có đọc qua một ít tài liệu thấy lỗi này hình như phải downgrade iso thì phải.Máy của mình thì đầu tiên là mình chạy trucha bug như bạn hướng dẫn và sau đó là cài ios 34 và 61,sau đó mình khởi động lại máy và cài được HB.Cài HB xong mình vào chạy trucha bug thì ở mục install ios 36 gặp lỗi như hình ở bài post trước của mình.Mình có bỏ qua và cài cIOS38v14 rồi cài neogamma và ko chơi được game,mình cài lại cios38v16 rồi cài thêm cIOSCORP v3.6 vẫn ko được nên mình đã dùng soft unistall cioscorp 3.6 đi.Lúc bạn post bài về đổi hệ thì mình down về chạy thử thấy chạy được luôn,máy mình đã chuyển được sang hệ us,mình bắt tay vào chạy lại trucha bug cùng với cài cios thì vẫn bị lỗi như là lúc chưa chuyển hệ lỗi -1035

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Không cần chạy Trucha Bug nữa vì cậu đã chạy nó rồi mới cài được mấy cái sau.Vấn đề theo mình là Wii của cậu có lẽ dùng chip mới ko thể chơi đĩa copy.Nếu ko chơi được bằng dĩa gốc thì mới là vấn đề.
Cậu thử chơi bằng usb xem.Mình nghĩ cậu đã làm đúng,có lẽ nguyên nhân là vậy

bạn lanbe cho mình hỏi với,mình mới có người nhà sách tay ở bên korea về một máy wii có firmware v3,5.Mình dùng banner bomb để cài HB thì nó thông báo như sau

có cách nào để mình có thể khắc phục lỗi trên không vậy,nếu được bạn chỉ giùm chi tiết giùm mình với,mình mới sử dụng máy wii lần đầu mà,cảm ơn nhiều :D
Mình có 1 chú Wii 4.2K khi softmod cũng bị tình trạng như trên, bạn nào biết cách khắc phục bảo cho mình với.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN