Kinh doanh Wii [Thảo luận]

Cửa hàng game Nintendo nShop

lemonadess

Banned
Khu Bắc Hải là ở chỗ nào vậy? Mình ở HCM mà chưa nghe tới khu đó bao giờ?
Còn bạn Wii and You sao lâu quá không thấy lên vậy? Kinh doanh thế nào rùi bạn. Có hình ảnh nào không? Post lên cho mọi người xem với.

khu bắc hải là chỗ công viên lê thị riêng đó còn gần hồ bơi chắc là ở đằng sau
Pác nào biết hoặc có số dt chỉ em với, em đang ở HCM, tìm 2 ngày rồi ko thấy mặt mũi nó đâu cả!! pác nào biết chỉ em với, em thank bác nhiều lắm,!!!! Thank kèm cả cafe chứ ko suông đâu à nghen, em còn có 2 ngày nữa ở HCM thui, ko tìm ra dc cái wii thì đúng là chưa thỏa mong ước!!!!

THank các pac,à số dt của em : 0986262004!!! Mong các pác PM!!:confused[1]::confused[1]::confused[1]::confused[1]::confused[1]::confused[1]:

hết sức xin lỗi mọi người thời gian vừa rùi mình bận quá ko vào cập nhật thông tin đc. Mình đã thuê đc mặt bằng dự kiến 40 ngày nữa là khai trương đc . Mình sẽ thông báo sau nhé . Cám ơn mọi người rất nhiều
Pác ơi cái quán của bác ở đâu để em qua chơi với!! HN chẳng có cái nào cả zzzzaaaaaayyyyyy!!!!!

:Dialao::Dialao::Dialao::Dialao::Dialao::Dialao::Dialao::Dialao:

Khu đó gần trường cấp 3 tên gì quên rồi. Từ siêu thị Big C đi xuống phía nguyễn tri phương, sẽ thấy có cái ngã 3 đường đồng nai, bán bún chả cá, cứ quẹo vào thì nó là khu bắc hải đó

Mà sao em tìm mãi vãn ko thấy cái quán áy đâu bạn nhỉ, đang ở khu Bắc Hải rồi, sáng mai phải vè rồi mà muốn vào thử quán quá cơ, bạn nào giúp mình với

vừa đọc hết tất cả các reply trong topic này, xin ủng hộ bác chủ topic nhiệt tình, khi nào quán mở hàng bác nhớ thông báo anh em, miễn là ở HN thì xa mấy em cũng đến ủng hộ bác ;)

mình là lính mới trên đây có gì sai xót máy bạn bỏ qua nhé.
>ở Q4 đường TÔNĐẢN cũng có 1 tiệm có máy Wii vả GAMECUBE đấy và có cả máy DREAMCAST...tiệm này cũng khá có tiếng ở Q4 đấy, bạn cứ tới thử xem sao mình và đám bạn hay chơi ở đó.
>tiệm này có đầy đủ máy hết bạn chơi đã lắm "Wii Gamecube Dreamcast Xbox360 Xbox PS3 PS2 PS1"...anh chủ là dân sưu tầm máy game.

Ruji

Nấm bình thường
Không biết post vào đâu cho nó hợp nên đành post vào đây.

Tìm trên Gamespot có trích dẫn một câu nói của Shigeru Miyamoto.

"If the main selling point of the software is the non-interactive story scenes rather than the actual gameplay then it's not a game."

Ý nghĩa thì tui hiểu nhưng không biết dịch ra tiếng Việt thế nào cho nó hay. Mọi người giúp với.

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
"Nếu chỉ chú trọng vào cốt truyện để bán sản phẩm, hơn việc làm ra 1 gameplay thực thụ thì nó ko xứng là game" :021:

axl123

Nấm nhỏ
Ghê thiệt ta, đầu tư ác phết !
- Cần một máy một phòng tầm 20m2, để chơi 1 - 2 người. Cái này thì có thể thêm vụ đặt phòng chơi cho nhiều người.
- Cần Nối mạng các máy
- Các máy cho 1 người chơi phải để cách nhau tầm 5 met tránh n` này đập vô mặt người kia.
- Có 1 hub load game từ server, cái này kiểu Boot Rom từ 1 ổ cứng trong quản trị mạng
- Có vụ thuê thẻ nhớ, đánh số báo danh và mod để lưu game vào thẻ nhớ :) hoặc treo bảng hướng dẫn lưu
- ... nói chung phải suy nghĩ nhiều vụ này bro ạ

---------- Post added at 10:21 PM ---------- Previous post was at 09:49 PM ----------

Cái vụ remote nhận nhầm thì khỏi lo. Remote đi kèm máy sẽ luôn nhận đúng chủ. Chỉ cần đánh dấu máy và remote thôi. Mô hình như sau
+ thuê nhà sao cho có tầm 3 phòng không gian rộng. Ở mỗi phòng có 1 máy + 1 remote gốc . Nếu đi chơi sport.. sẽ vào phòng này. Nếu chơi 2 người => tiền thuê thêm remote :)
+ Đặt trước phòng cho 3-4 người trở lên, nhiều nhóm đi đông, thuê tầm hơn 2 phòng, nối mạng chơi Kart cho vui :)
+ một nữa là chơi console, có tầm 4 máy chơi console, cách nhau một tí vì có thể phải lắc nhẹ một số trò như Mortal Kombat
+ Đầu tư một trạm lưu trữ (kiểu như Time Capsule của Apple) và nối usb hub các máy về để load game ( khỏi mua đĩa )
+ Đầu tư các loại phụ kiện súng cung... cho thuê => thêm tiền :)
+ Vụ Mii thì có loạt hack backup Mii .vv.vv
+ Cần phải preloader disable mấy cái update lằng nhằng đi kẻo khách ko biết phá máy

Nói thì dễ thui nhưng mà cũng khó phết. Có gì bro cứ hỏi :) Bro làm ở Thanh Xuân - Hà Đông đi gần nhà mình hết lòng qua giúp :)

fly_us

Nấm bình thường
Không biết post vào đây cho nó hợp nên đành post vào đây.

Tìm trên Gamespot có trích dẫn một câu nói của Shigeru Miyamoto.

"If the main selling point of the software is the non-interactive story scenes rather than the actual gameplay then it's not a game."

Ý nghĩa thì tui hiểu nhưng không biết dịch ra tiếng Việt thế nào cho nó hay. Mọi người giúp với.
câu này dịch đúng là nếu điểm chính của sản phẩm là những đoạt cắt cảnh không tương tác được hơn là gameplay của game thì đó ko phải là game

Mình cũng đang muốn kinh doanh wii đây, ai đã có kinh nghiệm truyền cho mình với.
Với cả vốn liếng của mình chỉ tầm 50tr, thế có ít quá không? Ai biết hướng dẫn mình cái nha!:shake:

Mình nghĩ mở tiệm wii game cũng ko tồi vì nhiều ng bây giờ cũng chuộng máy wii lắm nhưng phải chịu khó đầu tư và biết nhìn hàng nak. Mình có một địa chỉ bán sỉ cũng ok lắm . click vào đây nha http://linhkiengame.com/

Cửa hàng này chuyên cấp bán hàng sỉ hàng HK-TQ đó.

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
Nếu kinh doanh Wii thì sẽ hơi khác PS3 đấy, vì cần có nhiều không gian cơ :rolleyes[1]: Phải thiết kế phòng game làm sao mà có đủ chỗ để múa tay múa chân nhưng cũng không quá rộng lớn... vì quá rộng thì nó sẽ mất không khí chơi game và đồng thời còn phải đầu tư nhiều nữa.... *Hít hà* Coi bộ nếu bạn muốn kinh doanh Wii thì nên suy nghĩ kĩ à nha :)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN