Softmod dành cho 4.2

Cửa hàng game Nintendo nShop

Sau khi mày mò thì mình tìm ra được cách chơi nhưng tạm thời.
Mình bị lỗi trên là do chạy USB Loader GX từ channel, nếu chạy từ HBC (set Boot/Standar=ISO249) thì OK.
CFG USB Loader v70 chạy từ HBC cũng OK.
Nhưng mình thích chạy từ channel hơn ...... đang ngâm cứu tiếp.

Cho mình hỏi, wii của mình mua năm 2010 eu v4.2e, chưa hack bao giờ. Bây giờ softmod có nhất thiết phải dùng SD card không, dùng SDHC được không. Giờ tìm mua SD card hơi vất, ít nơi bán. Thanks.

Chào các bạn, mình có 1 máy Wii mới được người bà con ở nước ngoài gửi về, chưa làm gì cả, vậy bây giờ nếu muốn chơi thì cần chuẩn bị những gì và đưa đến tiệm nào cho nhanh và hiệu quả ?

Nếu được hy vọng các bạn tham khảo giúp mình 1 số chi tiếc cụ thể như:
_ Thẻ SD dung lượng, loại nào và bao nhiêu ?
_ HDD có cần ko nếu đã có thẻ SD dung lượng lớn và cần thì dung lượng bao nhiêu ?

bluke

Nấm bình thường
Chào các bạn, mình có 1 máy Wii mới được người bà con ở nước ngoài gửi về, chưa làm gì cả, vậy bây giờ nếu muốn chơi thì cần chuẩn bị những gì và đưa đến tiệm nào cho nhanh và hiệu quả ?

Nếu được hy vọng các bạn tham khảo giúp mình 1 số chi tiếc cụ thể như:
_ Thẻ SD dung lượng, loại nào và bao nhiêu ?
_ HDD có cần ko nếu đã có thẻ SD dung lượng lớn và cần thì dung lượng bao nhiêu ?
Máy của bạn cần softmod để chơi game thông qua USB hay thẻ SD hay DVD chép. ở HCM bạn có thể đem ra NintendoVN Shop. Còn không bạn cỏ thể tự mình softmod nếu chịu vọc trên cơ sở đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi đùng :D.
- Thẻ SD có 2 loại : thẻ SD thường và thẻ SDHC. thẻ SD thường (mình reccommend thẻ loại này dùng để softmod vì nó có tính tương thích tốt). Dung lượng thì có bao nhiêu xài bí nhiêu nhưng nên lấy thẻ 1GB đến 2GB vì còn chổ để backup NAND đề phòng bị brick khi cài tầm bậy.
- Nếu bạn có USB dung lượng cao thì cũng không cần thiết phải có HDD. Nhưng vẫn reccommend nên xài HDD vì có 1 số game hay chép để vào chung 1 chổ khỏi mất công chép đi chép lại. không nên xài thẻ SD vì tốc độ thẻ SD không bằng USB. (Mình gom chung USB với HDD lại là 1 vì dù gì thì wii không thể giao tiếp trực tiếp với HDD mà phải thông qua USB).

mn cho mình hỏi, mình mới mua game tiger woods 12 cho wii,máy đã hack chơi đc game lậu mà sau lúc bật lên thì nó báo là: the disc could not be read. Refer to the wii operations manual for details??? bh f chỉnh neo gama ra sao để chơi???

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN