Đa hệ Huấn luyện pokemon(games) VS huấn luyện Pokemon(ngoài đời)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình lập topic này để so sánh huấn luyện pokemon trong games với huấn luyện pokemon ngoài đời
Cho vui ấy mào:-)
Nếu có gì bỏ qua cho mình nha

Mình sẽ so sánh trước
theo mình huấn luyện pokemon ngoài đời thì chủ yếu là thằng trainer(biết chiến thuật thì win)
còn huấn luyện pokemon trong games chủ yếu là do pokemon(level cao ăn hết)

đồng ý là do pokemon nhưng lv cao ăn hết thì vào battle frontier lv bằng nhau thì sao o:-)
đúng là bằng nhau nhưng khi bạn train nó lên level cao thì học được move mạnh như hydro Cannon(water),Blast Burn(fire),Frenzy Plant(grass)
mà như vậy chừng 1,2 hit là lên rồi

Lỡ gặp blissey thì những chiêu trên đều vô nghĩa :myemo0104: vì vậy mình nghỉ cũng cần chiến thuật nhưng ko cân não nếu như gặp trainer ngoài dời :spiteful[1]:

Lỡ gặp blissey thì những chiêu trên đều vô nghĩa :myemo0104: vì vậy mình nghỉ cũng cần chiến thuật nhưng ko cân não nếu như gặp trainer ngoài dời :spiteful[1]:
còn nhiều move mạnh lắm chứ có phải chỉ có các move đó đâu
như move thunder của type electric và còn nữa

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
Huấn luyện ngoài đời thì HLV phải đc công an cấp 1 chứng chỉ gì đó thì mới đc luyện pkm để đề phòng những trường hợp bất trắc, VD: Rock slide có thể làm người đi đường vào bệnh viện hoặc Earthquake có thể khiến cả người lẫn pkm lọt hố =)), và những con pkm to béo nặng nề sẽ ko thể né nổi Zap cannon hay Dynamic punch ;))

Huấn luyện ngoài đời thì HLV phải đc công an cấp 1 chứng chỉ gì đó thì mới đc luyện pkm để đề phòng những trường hợp bất trắc, VD: Rock slide có thể làm người đi đường vào bệnh viện hoặc Earthquake có thể khiến cả người lẫn pkm lọt hố =)), và những con pkm to béo nặng nề sẽ ko thể né nổi Zap cannon hay Dynamic punch ;))
ý kiến hay nhỉ
đúng là phải có giấy chứng chỉ thiên tai

Thế này thì chết, có mấy chiêu ngoài đời như vậy đánh chết cả đôi bên. Chưa kể thằng nào vác Groudon ra thì 1 búng là các tên khác bay hết, vì hắn nặng 950kg cơ. Trong game thì Blastoi còn có cơ thắng hắn nhưng ngoài đời thì .....

Đang tính dẫn con Snorlax ra trước sân nhà các bác đây ;))
Bảo nó đứng nhảy nhảy, dậm dậm cho vài phát, không biết các bác còn nhà không ;))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN