Super Card Team vs Nintendo 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

PerfectSun

Nấm nhỏ
Hiện mình đang làm programmer partner của Team Super Card. Qua đó biết được 1 số thông tin sau:
1. Sẽ phát hành Super Card 3DS cho máy JP đầu tiên. :|. Super Card này sẽ chơi luôn cả rom US, EU và AU.

2. Từ Super Card 3DS có thể mod rom, lang cho máy JP (lại là JP) để thành all-region nghĩa là chơi được game của tất cả các vùng và cài được thêm ngôn ngữ, thông tin rằng có thể sẽ cài nhìu bảng dịch , nhiều thứ tiếng ko có từ Nintendo, hy vọng họ chịu làm tiếng Việt và cho tui lập team dịch :P.

3. Tin này là tin mật. Tui áy náy lắm khi post lên đây, nhưng dù sao chỉ là 1 phần nhỏ tin hot thôi, hy vọng Super Card Team ko truy cứu(họ cũng ko biết Tiếng Việt):yahoo[1]:

4. Có video demo nhưng ko tiện post :P. Mọi người thông cảm.

Vấn đề hack 3DS, flash card 3DS chỉ là thời gian thôi. Máy JP sẽ bị hack trước, vì nó ra trước nên có vấn đề về bảo mật, rất nhiều đoạn code để debug trong OS chưa được xóa.
Thông tin buồn:

Hiện tại chỉ hack được những máy JP đời đầu. máy JP đời sau và khác JP thì chưa có cách :|. Vẫn chưa tìm ra cách phân biệt JP thế nào mới hack được. Nhưng nói chung nếu ai có máy JP mua càng sớm thì càng tốt. Những máy được mua trước lúc bản US tung ra thì hack láng hết :D.

ansonhai

Thành viên lâu năm
Thế giá tầm mấy trăm $ (chưa tính đến giá thẻ nhớ dung lượng cao để cắm cho fc) :rolleyes[1]:

Có khi nào Nin để yên cho họ làm hàng loạt FC chạy trên 3DS để mọi người đổ xô đi mua máy rùi sau đó update chặn tất cả FC đó không nhỉ?:rolleyes[1]:Thế là Nin lời quá rùi còn gì:))

nintendo ds

Nấm bình thường
Vậy bao giờ SC team cho ra FC ấy nhỉ:P. Hi hi, đang áy náy vụ tiền nong với con 3DS thì có tin này, có lẽ mình sẽ đổi qua mua máy Nhật, kinh tế hơn:rolleyes[1]:. Hy vọng là có thông tin sớm:)

Thật ra khi đọc topic này mình ko còn gì để nói...thật đáng buồn cho ý thức về bản quyền của các bạn
bạn thông cảm, ko phải ai cũng có đủ tiền để trả cho cái ý thức bản quyền của mình

em thì đang chờ FC cho hệ US, chứ trót mua rồi bán lại lỗ lắm
cũng đang quan tâm ko biết ROM 3DS dung lượng tấm bao nhiêu. Khéo phải mua cái thẻ 32gb :)

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Thôi đừng có nói làm gì nữa, không có đi tới đâu đâu. Ai có tiền thì mua băng gốc, ai không có tiền thì để dành tiền lâu lâu mua một cái ủng hộ cũng được

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
mình chỉ nêu quan điểm thui mừ, nếu dùng SC chơi game JP trên máy US thì hoàn toàn hiểu đc vì vấn đề region lock, nhưng dùng SC để chơi cả game US (game đỉnh lẫn game...ko đỉnh) thì tớ hoàn toàn phản đối.

lâu lâu mua một cái ủng hộ cũng được
chuẩn, game đỉnh thì lâu lâu mới ra 1 lần, ko phải lúc nào cũng 4-5 trò cùng 1 lúc nên mình chỉ trả cái đáng giá thôi

boytoof198

Pokemon Master
Thật ra khi đọc topic này mình ko còn gì để nói...thật đáng buồn cho ý thức về bản quyền của các bạn
nghe cm này lạnh cả gáy luôn :| anh cứ nghiêm túc quá như vậy làm j :D em vẫn dùng FC, mà thỉnh thoảng vẫn để dành tiền mua băng gốc mà, chứ đâu phải có FC rồi thì ko cần biết đến băng gốc là j đâu chứ

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
ở VN mà nói chuyện bản quyền có khi bị coi là thần kinh đấy anh ạ, xứ mình cứ thấy việc nào dễ làm mà ít tốn công sức thì người ta lao vào thôi, bản quyền hay bảo hộ tính sau (nếu có người nhắc)

mà FC cũng có cái hay đấy chứ, như mấy homebrew miễn phí chẳng hạn, không có FC làm sao dùng được

mà anh nói ăn cắp cũng hơi nặng, như nsx ra 600k mà đến 1tr người muốn mua băng thì ngoài cách giành giựt bon chen còn cách nào để 400k kia chơi được game gốc chứ, chờ bán lại thì game cũng nguội rồi

@PerfectSun: tên topic dễ tìm quá =))

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN