Tại sao bạn thich pokemon và bạn đến với chúng??!!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Kame-Hino

Super Moderators
Ngoài đề: Chị Kame-Hino nhiêu tuổi rồi ạ. ĐH năm mấ
22 chẵn ^^ (chết, già vậy ta)

bạn này còn giữ băng gốc cũ hok ta?? có thể share ỏ bán cho mình , băng gốc pkm nha
hem bán, hì hì, mà khoe hàng được hem ta ^^

cho hoi pokemon trong phien ban LG , khi dau thang f4 lan thu 2 vay con lam gi nua ko ????? wa cho minh hoi poekon LG thanh pho GOLDENROD CITY o dau ???? ai biet chi minh nhe thank nhiu ^^
hem hỉu hỏi gì hết, làm sao trả lời???

Anh lần đầu nhìn thấy Pokemon trên tivi, kênh VTV3, xem đoạn giới thiệu phim Pokemon là ghiền ngay (đặc biệt là bản nhạc nền và cảnh chiến

đấu, ngầu ghê luôn). Theo dõi cuộc phiêu lưu của Ash một thời gian thì tự dưng VTV3 ngừng chiếu đột ngột... buồn kinh khủng.
Bẵng 1 thời gian dài, thằng bạn cùng lớp rủ chơi game giả lập - emulator (lúc đó còn chưa biết giả lập là cái quái j). Nó thảy qua cái CD tuyển

tập các gameboy, lướt qua thì thấy có game Pokemon với các bản Red, Blue, Yellow. Thế là bắt đầu trở thành Pokemon trainer.
Càng chơi, càng khoái, tiếp tục ra shop mua các bản tiếp theo như Gold, Silver, Crystal. Rồi sau đó là Ruby, Sapphire, Fire Red, Leaf Green,

Emerald ... Vừa chơi game vừa đọc truyện Pokemon Special (để chơi gần giống như kịch bản truyện).
Đến giờ thì đã thấy mình "già" mất rồi, đã đi làm nên hầu như không còn thời gian để chơi các bản Diamond, Pearl, Platinum, ... Sắp đến có bản

Heart Gold, Silver Soul thì cũng chỉ biết nhìn thằng em ngồi chơi mà thèm nhỏ dãi, hận...
Ấn tượng đầu tiên về Pokemon: chúng ngầu ghê, vừa kool vừa chiến đấu giỏi. Đặc biệt, chủng loại Pokemon phong phú và bí ẩn. Chỉ muốn huấn

luyện một đội Pokemon theo phong cách của mình he he.
Có thể giữ niềm vui với Pokemon đến tận bây giờ bởi đã gắn bó với nó 1 thời gian dài (từ thời niên thiếu đến lúc trưởng thành).
Ước gì thế giới này là thế giới Pokemon, mình sẽ trở thành nhà huấn luyện vĩ đại nhất, ke ke.

Mình lần đầu chơi Pokémon là lúc anh mình họ mình bên Canada gửi cho anh mình 1 game của gameboy colour, tên là Pokémon Gold, mình thấy anh mình chơi ngay khúc đặt tên nhân vật, mà hồi đó có 5 tuổi thôi, nên tưởng là trò đố chữ nên bỏ đi kô thèm xem. Mấy ngày sau lén lấy cái gameboy color chơi thử, thấy mấy con Pokémon đẹp quá, nên từ đó nghiền lun!!
P/s: từ trước tới giờ mình thích nhất là Pokémon Diamond/Pearl/Platinum, sắp tới sẽ được chơi Heart Gold/ Soul Silver chắc còn thích hơn nữa, đặc biệt là sẽ được nhớ lại kỉ niệm xưa hồi 5 tuổi. Ngoài ra mình cũng rất thích Pokémon Battle Revolution của Wii vì có thể điều chỉnh quần áo tóc tai nhân vật, nhân vật cũng nhiều, lại 3D quá đẹp => dễ thể hiện phong cách của mỗi Pokémon Trainer khác nhau!!

backtaro

Nấm nhỏ
Mình biết đến pokemon hồi lớp 2 khi thấy bạn bè mình mặc những chiếc áo có in hình những con vật đáng yêu này. Đến lớp 3, mình bắt đầu xem hoạt hình pokemon phát sóng hằng ngày trên kênh vtv3. Thật sự nó đã để lại 1 ấn tượng mạnh cho mình ngay từ lần đầu. Pokemon là 1 thế giới lạ kì, không giống dragon ball hay Jindo lúc đó, pokemon đưa chúng ta đến một thế giới tươi đẹp, luôn có một gam màu sáng xuyên suốt cả bộ phim, đi kèm đó là những con vật rất ngộ nghĩnh, có rất nhiều điểm tương đồng với những con thú ngoài đời ( VD: ratara, pidgey...)

Nhớ hồi đó mỗi ngày bộ phim nói về 1 loại pokemon bên cạnh các pokemon của ash, misty và brock. Mỗi ngày đó là 1 ngày bận rộn của chú bé 8 tuổi như mình, hì hụi hì hụi lấy giấy ra ghi tên của từng con lại một. Mà ghi tiếng việt, ví dụ pidgey mình ghi là pít giây ( lúc đó có biết tên tiếng anh của nó đâu). Mình nhớ là đến tập đánh nhau với Sabrina, ash phải lên tháp ma lavander để bắt haunter là bộ phim kết thúc, không hiểu lý do làm sao. Sau đó, ròng rã 1 tháng, hôm nào đi học về mình cũng ngồi đợi bộ phim nhưng vân không thấy:(
Tầm lớp 3, thằng bạn mình được bố nó gửi 1 quả pokeball và 1 con pokemon đồ chơi từ bên CH Séc về. Đợt đó, cả trường mình thi nhau sưu tầm các giống pokemon, nhịn ăn để được 3k, 4k rồi mang ra hàng mua những con pokemon về chơi.( Lúc đó mình có khoảng 7,8 chục con gì đó nhưng toàn pokemon ở johto rất quí hiếm :> ) Đến giờ vẫn giữ, thiếu 1 vài con thôi.

Đến lớp 5 được mua máy tính nên mình bắt đầu mua đĩa game về chơi. Trong 1 dịp ra hàng đĩa cùng đứa bạn thì mình thấy game pokemon nên mua vội. Nó là 1 collection gồm đủ các thứ liên quan đến pokemon như hình nền, game đánh bài pokemon bản PC, phần mềm thiết kế sticker pokemon và đặc biệt là game pokemon rpg các bản trên GBC. Thật sự như những con pokemon, tất cả các thứ trong chiếc đĩa này đều đầy đủ sắc màu, đỏ vàng xanh... Bạn bè của mình cũng rất thích pokemon nên chiếc đĩa này đã mang đến 1 trào lưu mới cho cả trường cấp 1 nơi mình học, nhà ai có máy tính đều mượn đĩa của mình về để chơi pokemon, nhà ai không có thì đến nhà bạn chơi ké cho vui. Đó là lúc những kỉ niệm đẹp của tình bạn xuất hiện, có những hôm cả tan học chốn về nhà 1 đứa để tìm các bắt ho-oh xong rồi bị bố mẹ đến tận nơi lôi về đánh đòn. Hay có những hôm ngồi từ sáng đến tối bên chiếc máy chỉ để tìm đường đến gym rồng ( gym 8 trong pokemon gold). Dù bản đó bị lỗi, font chữ không đọc được nhưng không biết vì sao vẫn đi được hết 8 gym johto + 8 gym kanto.

Rồi mình đọc truyện pokemon, cả bộ truyện chữ mình đọc không thiếu 1 tập kể cả speacial. Còn đọc cả truyện tranh pokemon ( cả phần có red, blue, yellow, gold... lẫn phần có píp pi hài hước). Hồi đó mình vẫn luôn tưởng tượng mình đang sống trong 1 thế giới pokemon thật đẹp và những người bạn là những trainer khác luôn muốn hạ gục mình.

Lớn dần lên, bạn bè, mọi người quên dần pokemon, chỉ còn lại mình back. Vẫn chơi pokemon ruby, saphier, fire red và hiện nay là diamond. Nhưng sự thật là càng ngày càng không muốn tiếp tục nữa. Đơn giản là vì những pokemon bây giờ càng ngày càng rắc rối, người ta vẽ chúng không khác gì những con rô bốt quái dị chứ không còn là những con vật đáng yêu ngộ nghĩnh nữa. Đồ họa cũng nâng cấp rất nhiều. Nhưn, không còn gam màu sáng chói tươi tắn nữa mà có 1 cảm giác u tối ( nếu k tin mọi người có thể mang pokemon gold ra so sánh với pokemon plantinium).

Đó là quãng đường backtaro gắn với pokemon :)

P/S: Hi vọng phiên bản heart gold và soul silver sẽ mang lại cho back 1 cảm giác thân thuộc như gold và silver back từng chơi hồi cấp 1!

ghiền hồi năm 2005 chi mình ở bên mỹ về cho một em GBC +phiên bản pokemon yellow (game đầu tiên mình chơi)nên mê quá xá cứ tưởng cái máy GBC là vip rùi ai dè lúc đó đả có ds giờ nghỉ lại còn thì bã keo

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
Hồi đầu cực kì ghét Pokemon, nhất là khi xem hoạt hình. Dở ẹc!

Sau khi đọc bộ Manga Pokemon của họa sĩ Mato vẽ thì kết quá. Cách Red, Green sử dụng pokemon chiến đấu thật ác liệt và đẳng cấp...

Đó là lúc tôi đến với thế giới pokemon

Tiếc là đến tập 9 thì họa sĩ nữ Mato bị bệnh, sau khi khỏi thì run tay ko vẽ được nữa :((

Tuyển tập manga The Best of Pokémon Adventures của hai tác giả Hidenori Kusaka Mato vừa giành được giải "Series manga được yêu thích nhất" trong Giải thưởng Comics của tạp chí Nickelodeo. Đây là lần đầu tiên giải thưởng được tổ chức với sự tham gia của nhiều thể loại truyện tranh như comic, manga, v.v. Pokemon đã xuất sắc vượt mặt Fruits Basket (Natsuki Takaya), Kingdom Hearts II (Shiro Amano), Naruto (Masashi Kishimoto), và One Piece (Eiichiro Oda) để giành được giải thưởng này. ^.^

Hồi đầu cực kì ghét Pokemon, nhất là khi xem hoạt hình. Dở ẹc!

Sau khi đọc bộ Manga Pokemon của họa sĩ Mato vẽ thì kết quá. Cách Red, Green sử dụng pokemon chiến đấu thật ác liệt và đẳng cấp...

Đó là lúc tôi đến với thế giới pokemon

Tiếc là đến tập 9 thì họa sĩ nữ Mato bị bệnh, sau khi khỏi thì run tay ko vẽ được nữa :((
Hey coi anime cũng hay mà bạn, mình thì thích cả hai!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN