Giải đáp thắc mắc chung về Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

trungkkk

Nấm nhỏ
tifnh hình khoảng 1 tháng nay ko dùng đến máy giờ lôi ra cắm thì lúc đầu máy vẫn nhận có đền đỏ nhưng khi mình ấn nút power thì máy nháy đèn xanh khoảng 2s thì lại chuyển sang đèn đỏ, em ấn 2 lần thì máy tắt luôn ko nhận điện nữa. Các bác xem may bị sao ạ, có cần mang ra quán ko ạ @@!

trungkkk

Nấm nhỏ
Tifnh hình laf máy em bây giờ cắm thử lại vẫn nhận đèn đỏ nhưng ấn nút power thì nó chuyên sang đèn xanh rồi lại chuyển sang đèn đỏ luôn @@! Ai biết máy em bị bệnh gì giúp em với hoặc biết chỗ nào sửa uy tín có nhận ship giứp em tại em ko ở HN và HCM

Mario

Thành viên lâu năm
b khoan hãy đem đi sửa, thử tìm người nào đó bạn wen biết có máy wii. sau đó lấy cục nguồn của người đó cắm vào máy bạn thử xem nhé.

nếu máy hoạt động lạị bình thường, thì hãy tìm mua cục nguồn zin khac de thay the', ko nên xài mấy cục nguồn dỏm

trungkkk

Nấm nhỏ
Tình hình máy Wii của mình 1 tháng này ko dùn, hôm nay cắm thì vẫn lên đèn đỏ nhưng ấn nút power thì nháy sang đèn xanh rôid lại chuyển sang đèn đỏ luôn @@! Bác nào biết bệnh giúp mình với. Máy mình hệ US, đang ở FW 4,3

trungkkk

Nấm nhỏ
b khoan hãy đem đi sửa, thử tìm người nào đó bạn wen biết có máy wii. sau đó lấy cục nguồn của người đó cắm vào máy bạn thử xem nhé.

nếu máy hoạt động lạị bình thường, thì hãy tìm mua cục nguồn zin khac de thay the', ko nên xài mấy cục nguồn dỏm
Mình dùng cục nguồn zin 110v Mario à, máy vẫn nhận có điện nhưng ấn nút power là nó chỉ nháy đèn xanh rồi lại chuyển sang đèn đỏ luôn :(. Mình ở Thái Nguyên chẳng wen cái có máy wii cả @@!

Mario

Thành viên lâu năm
ý mình là có thể cục nguồn của bạn đã bị hư. nên hãy tìm thử cục nguồn khác thử, hoặc khi đến chỗ nào sửa thì yêu cầu nó lấy cục nguồn của nó test cho mình xem

ở 1 trường hợp khác vì bạn đang dùng nguồn 110v. vì thế có thể là bị hư ổn áp hay biến thế rồi. lấy biến thế ổn áp khác test thử xem nhé

trungkkk

Nấm nhỏ
Chẳng lẽ tại cục chuyển nguồn tại mình vừa đổi cục chuyển nguồn khác, nhưng mình nghĩ nếu tại cục biến thế thì máy sẽ ko có điện vào nhưng máy mình vẫn có điện vào nó chỉ chuyển từ đèn xanh sang đỏ khi ấn nút power thôi.

Mario

Thành viên lâu năm
biến thế bị hư ko có nghĩa là ko ra điện. vấn đề là nguồn điện nó cho ra thế nào, có đủ hay ko

nếu sau khi thử cục nguồn khác và biến thế khác thì vẫn bị, khi đó hãy đem wii đi sửa.

trungkkk

Nấm nhỏ
Hnay em thay cục biến thế khác thì cục nguồn bốc khói luôn @@! Vội rút điện ra luôn ko biết máy có saco ko biết :(
p/s bác nào có nguồn Wii dư 220V càng tốt ko thì 120V thì inbox cho em với

Hiện giờ mình đang gặp rắc rồi về Loader.
Tại USB của mình hết chỗ rồi nên định kiếm Loader load từ SD card.
Thấy có Wiiflow, CFG loader và Neogamma
Wiiflow mình thử thì có nhận được, có lên, nhưng khi bấm Start game trong SD Card nó chớp một cái rồi đen xì lì, Wii mote cũng tắt đèn luôn :))
CFG Loader thì mình thử cách nào, lúc thì Custom IOS 249 not found, lúc thì lại Custom IOS 248... :3
Còn Neogamma thì bật lên, thấy có load from SD/SDHC Card, hứng khởi, ai dè storage read1 failed :(
Thế là thế nào vậy ạ? :D

SOFTMODE MÁY WII:
a. SOFTMODE WII máy đã chơi được đĩa chép
b. SOFTMODE WII máy đang chơi game đĩa gốc

Máy chơi đỉa chép thì Cần gì phải hack nửa ạ. Tại s ko chơi đỉa chép cho tiện ạ. Máy đả hack còn chơi dk đỉa gốc ko

8163264128

Thành viên lâu năm
SOFTMODE MÁY WII:
a. SOFTMODE WII máy đã chơi được đĩa chép
b. SOFTMODE WII máy đang chơi game đĩa gốc

Máy chơi đỉa chép thì Cần gì phải hack nửa ạ. Tại s ko chơi đỉa chép cho tiện ạ. Máy đả hack còn chơi dk đỉa gốc ko
Softmod tiện và hay hơn modchip nhiều.
Nhất là chơi từ hdd đc.

Vẫn chơi đc đĩa gốc.

Thứ nhất là: Con Wii của e là 4.3E nhưng từ trước đên náy nó k chịu bất cứ cái sd card nào, cứ đun vô là "The device inserted in the SD Card slot cannot be used." vậy thì các bác tư vấn giúp em, nên dùng loại gì, và tình hình thế này thì làm sao softmod :(
Thứ hai là: Máy e có gắn Modchip rồi, có 1 điều lạ là, e down game hệ PAL về burn ra đĩa thì có 1 số game chơi đc 1 số game thì "An error has occurred .... " vậy thì bác nào biết bị gì không, điển hình là em burn game one piece wii unlimited cruise thì không bị gì mà khi burn metroid 3 với dbz budokai tenkaichi 3 thì báo lỗi, thế nên e mới định softmod thì lại gặp vấn đề như trên, bác nào giúp em với ạ :(((

các bạn cho mình hỏi. Mình mới đổi 1 người bạn cái WII. chả biết gì luôn. Bạn ấy nói chơi dc wa USB.HDD. DVD ok hết . Nhưng mình chỉ biết mua đĩa về chơi. Nhưng mình ko thấy game SAVE lại. hay phải cắm USB để nó SAVE lại hả các bạn.
----------
Nếu chơi qua USB thì mình có tải mấy cái roms iSO wii, giờ chép sao vào USB vậy. Chơi game có SAVE lai dc ko.

Mario

Thành viên lâu năm
Khi bạn save trong game thì sẽ được lưu lại trong bộ nhớ 512MB của Wii. Bạn có thể vào setting từ giao diện menu chính của Wii để xem cái file có trong bộ nhớ máy.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN