Giải đáp thắc mắc chung về Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

8163264128

Thành viên lâu năm
các bạn cho mình hỏi. Mình mới đổi 1 người bạn cái WII. chả biết gì luôn. Bạn ấy nói chơi dc wa USB.HDD. DVD ok hết . Nhưng mình chỉ biết mua đĩa về chơi. Nhưng mình ko thấy game SAVE lại. hay phải cắm USB để nó SAVE lại hả các bạn.
----------
Nếu chơi qua USB thì mình có tải mấy cái roms iSO wii, giờ chép sao vào USB vậy. Chơi game có SAVE lai dc ko.
Chép thẳng vào USB thôi. Save bt.

Chuyện là mình mượn cái Wii của thằng bạn về cho nhỏ e chơi,do tay máy nên lỡ chọn update từ system setting xong mở lên thì bị lỗi 003.Cho mình hỏi có ai trong forum rành về fix lỗi này ko,máy mình xem ở thân máy là KOR,trước khi update fw thì hình như máy chuyển hệ US và gắn mod chip để chơi đĩa chép.Đang cần giúp gấp ae giúp mình với nhe :((

8163264128

Thành viên lâu năm
Em mới mua 1 con wii trắng bản hàn,fimware 4.0U, chơi trên ổ hitachi 320gb.
1.Các game load toàn chữ tàu (có mỗi A,B còn hiểu dc).
2. Máy thường xuyên bị treo hoặc màn hình đen khi load qua cảnh khác, em phải giữ power mới tắt đc.
Cho em hỏi: bệnh trên là do đâu,có phải do game ở hdd bị lỗi ko? Nếu update fimware thì up bản nào ổn định nhất cho máy hàn (4.2 or 4.3).

Chào các bạn. Vẫn biết đây là vấn đề khến dân Pro phát ngán nhưng hiện tại mình đang rất muốn biết.:-B
1. có thể chơi gamecube trên HDD mà không cần dùng sd card ko
2. homebrew cần thiết nào để làm được? (xin hãy cho mình thông tin mới nhất)
3. những homebrew nào cần thiết để chơi n64 như virtual console.
cái này mình hỏi thêm:
4. có những game wii mình chép vào HDD khi vào chơi thì bị treo ngay màn hình đầu tiên (Harvest Moon Tree of Tranquility NTSC=(()
mình thấy những topic hướng dẫn đều bị ko xem được hình và cập nhật khá lâu rồi :|. Hy vọng mọi người có thể chỉ giúp mình.
Máy mình Firmware 4.2U đã softmode. Hiện đang dùng usb loader GX để chơi wii trên HDD.
Please help me:-s

bluke

Nấm bình thường
Chào các bạn. Vẫn biết đây là vấn đề khến dân Pro phát ngán nhưng hiện tại mình đang rất muốn biết.:-B
1. có thể chơi gamecube trên HDD mà không cần dùng sd card ko
- Có. Dùng DIOS-MIOS Link đây : http://code.google.com/p/diosmios/

2. homebrew cần thiết nào để làm được? (xin hãy cho mình thông tin mới nhất)
- Các HB như USB Loader GX, Wii Flow đều được tích hợp DIOS MIOS Loader vào sẳn rồi nên có thể chạy trưc tiếp trên đó. Đọc kỷ hướng dẩn của DIOS MIOS để cài vào cho chính xác là được

3. những homebrew nào cần thiết để chơi n64 như virtual console.
- Không có N64 chạy như Virtual Console mà chỉ có N64 Emulator hay là cài Virtual Console/WiiWare lên emuNAND thôi.

cái này mình hỏi thêm:
4. có những game wii mình chép vào HDD khi vào chơi thì bị treo ngay màn hình đầu tiên (Harvest Moon Tree of Tranquility NTSC=(()
- Xóa cài lại game khác hoa75c thử đổi HDD khác thử xem. Hôm trước mình cũng bị giống như vậy với cái Samurai Warrior 3

mình thấy những topic hướng dẫn đều bị ko xem được hình và cập nhật khá lâu rồi :|. Hy vọng mọi người có thể chỉ giúp mình.
Máy mình Firmware 4.2U đã softmode. Hiện đang dùng usb loader GX để chơi wii trên HDD.
Please help me:-s

các bác cho em hỏi khi máy modchip thì kết nối wifi hay LAN trực tiếp có tự động update hay là bị khóa máy hay không ?? , thằng hack máy cho em nó nói qua qua nên em không hiểu rõ lắm :(

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN