Hỏi về mua game 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cho em hỏi là mua game 3DS hệ EU ở VN có khó lắm ko? Có ông bác bên Ba Lan bảo cầm về cho 1 con mà ko biết có máy rồi mua game kiểu gì :-? Nghe nói ở VN mình toàn game hệ US hết thì phải :(

Kurogane

nWriter
1 là bạn làm visa card đi, rồi dùng cái đó mua game digital trên eshop trong máy
2 là bạn có thể vào box quảng cáo đặt anh aliviss hoặc ai đó nếu bạn quen ship về, link nè
3 là bạn theo dõi box quảng cáo, lâu lâu cũng có ng` rao bán game 3DS EU đó, nhưng toàn là Tekken hay Street fighter hoặc gì đó, ít khi có RPG.

1 là bạn làm visa card đi, rồi dùng cái đó mua game digital trên eshop trong máy
2 là bạn có thể vào box quảng cáo đặt anh aliviss hoặc ai đó nếu bạn quen ship về, link nè
3 là bạn theo dõi box quảng cáo, lâu lâu cũng có ng` rao bán game 3DS EU đó, nhưng toàn là Tekken hay Street fighter hoặc gì đó, ít khi có RPG.
Chắc phải qua Aliviss ha :-?
Nếu được thì cố mua máy 4.x. Qua được region lock.
Chắc ko đc vì cầm về cho là hên rồi còn bắt ổng xem seri bên ngoài dự đoán fw nữa chắc ổng ko cầm về cho luôn =))

Kurogane

nWriter
nếu FW máy 4.0-4.5 thì dùng Gateway hoặc MT-card chơi game hack, game hack thì ko phân biệt region, còn nếu trên 4.5 thì xài game gốc mới cần phân biệt region, ngoài ra thì mình thấy có 1 trường hợp là Nshop nhận thay main cho bạn thành hệ US, giá là 1tr ( cái đó là 3DS JP, còn 3DSXL và hệ EU ko biết giá có khác ko) bạn vào fb của nintendovn xem sẽ thấy. Hỏi Nshop thử xem có thay main region của 3DS EU ko. Xem region dễ mà, bấm khởi động, chờ nó lên, nhấn vào setting, nó hiện ver và region ở góc dưới ngay, nếu là nguyên seal thì ........................... =)) hỏi cửa hàng bán ấy =))

shadowprophet

Nấm bình thường
Ah mà thực ra có cách, neus bạn là fw 4-4,5 bạn có theer dùng gateway để chơi game hack. Không những thế bạn cũng có thể chơi free region mấy game gốc khác cho 3ds ở chế độ classic mode, nếu mình nhớ k nhầm

Nói chung là vẫn cần máy fw 4.5 ha :-? Tiện cho mình hỏi luôn là 3DS up fw kiểu gì? Online là up dc hay cần game card đòi hỏi fw mới rồi nó mới up? Chưa dùng 3DS baoh :">

nếu FW máy 4.0-4.5 thì dùng Gateway hoặc MT-card chơi game hack, game hack thì ko phân biệt region, còn nếu trên 4.5 thì xài game gốc mới cần phân biệt region, ngoài ra thì mình thấy có 1 trường hợp là Nshop nhận thay main cho bạn thành hệ US, giá là 1tr ( cái đó là 3DS JP, còn 3DSXL và hệ EU ko biết giá có khác ko) bạn vào fb của nintendovn xem sẽ thấy. Hỏi Nshop thử xem có thay main region của 3DS EU ko. Xem region dễ mà, bấm khởi động, chờ nó lên, nhấn vào setting, nó hiện ver và region ở góc dưới ngay, nếu là nguyên seal thì ........................... =)) hỏi cửa hàng bán ấy =))
Khổ là nshop ở HCM còn mình ở HN =))

Kurogane

nWriter
nếu FW dưới 4.1 thì dùng 1 gamecard từ 4.1-4.5, bỏ vào máy, vào game chơi là nó sẽ yêu cầu up FW máy lên bằng gamecard đó, nếu FW trên 4.5 thì online vào eshop là nó up thẳng lên FW mới nhất hiện tại mới cho vào eshop. Bạn có thể hỏi trước và ship vào, nhưng nếu bạn đã ở HN thì qua nhà anh aliviss cho tiện, ảnh ship game rẻ hơn mua thẳng ở shop 1 chút. Nhưng giá game gốc US/EU/JP khác nhau, hình như game JP mắc nhất, cho nên bạn xem giá cho kĩ rồi hãy nói:"ũa sao game này em thấy game US nhiêu đây mà anh lại đưa giá nhiều hơn vậy" =))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN