[GBA] Thảo luận Pokémon Emerald

Cửa hàng game Nintendo nShop

wow_wow

Thành viên lâu năm
Con đó tên là Trapinch thì phải :-?
Mà mới chơi sao tới được sa mạc dc, cậu ấy đang hướng dẫn người mới chơi mà:))

mới chơi E nên có thắc mắc xíu. sao mấy con pokemon ở bản này xấu quá, không bằng fire red và leaf green. nên từ lúc xuất phát tới giờ ko thu phục con nào hết. đánh qua 2 gym rồi mà vẫn chỉ có con marshtomp. hình ảnh thì cũng ko sáng bằng 2 phiên bản kia nữa. hjx:bee:

Fire Red vs Leaf Green ra sau mừ :D Với lại chắc bản Pokemon gen1 nó đẹp hơn gen 3
-ủa??? fire red & leaf green ra sau emerald á? vậy sao ai cũng bảo emerald ra sau hết vậy cà?
-mà cho hỏi thêm cách lấy bản đồ bản này ở đâu? không có bản đồ khó chơi quá. FR vs LG mới vô là lấy đc rồi. còn con ANGEALLEN là con gì? hồi giờ mới biết đó. tưởng con ARCEUS là mạnh nhất chứ

The dark knight

Leader of the Sable's Order
FR/LG dù là Gen 1 nhưng bản nguyên gốc của nó là Red/Blue/Green thì phải. Sau đó 1 thời gian thì họ cải tiến lên chơi cho GBA nên ra bản FR/LG. Mình nhớ là thế, đọc ở đâu thì phải.

các bác cho em hỏi bản này con pokemon nào mạnh mà tiến hóa full 3 cấp k cần phải trade hay j hết được k vậy.
chứ bản FR hay LG như con Abra hay hunter là trade mới tiến hóa 3 cấp đc :( mà pkm trong bản này tiến hóa lv cao qá xá :em31:

Các anh ơi,em chơi trên đtdđ ma khó wá, dùng match bike khó leo wa đc sky pillar , cả hang trong sa mac nữa, hihix
à,mà trên đt hinh như k câu đc pokemon thì phải, ai câu đc thì júp em với. Định kiếm wailmer mà k bit câu .
Nhân tiện cho em hỏi ribbons có tác dụng j k? Em cảm ơn trước nha

muốn câu thì đợi nó hiện là "a bite" j đó thì ấn A là đc :-?
ribbons theo mình nhớ thì chả dùng làm j đâu, để cho đẹp thôi 8->

Chan wá,đang trên đg bắt 3 con pokemon trong hang thì gặp latias, vào bắt regirock ,lỡ tay đập chết nó,load lai save trươc thì lúc đó chưa gap latias,thế là giờ k biết latias o đâu,huhu,chán. Vẫn k qua đc sky pillar,haiz

cho e hỏi e dùng cái setupsdV271en.exe để convert game nhưng mà nó ko add đc cheat ạ.e để auto add cheat rồi nhưng mà nó add cái cheat 1986.cht .cái ấy thì em dùng thử k dùng đc.e muốn hỏi nếu add cheat = tay thì cheat cho pokemon embrad là cheat số ???.mong các anh chị chỉ giúp

Cho em hỏi... Em chơi Pokemon Emeral trên PC... Em có mystic ticker rồi mà sao em đi thuyền tới mấy chỗ bắt Ho-oh hay Lugia k đc ạ???

ai có thể hướng dẫn lỗi khắc phuc khi chơi game ko, sử dụng máy game boy, chơi game dùng đủ loại cần câu mà ko câu đc con nào, mình muốn bắt con cá voi để hoàn thành nhiệm vụ nhưng ko bắt đc, ai đó chỉ dùng mình

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN