Tư vấn chọn game / Thắc mắc thảo luận chung về game DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bạn thấy ALTWFC server như thế nào

• Tốt,chơi tạm được

Bình chọn: 0 0.0%
  • Không muốn chơi

Bình chọn: 0 0.0%

• Số thành viên bình chọn
    0

phongga

Nấm bình thường
lúc mới mua về bạn mở máy ds lên thì thấy game phải không? hiện giờ thì gắn r4 vào máy ds, máy ds vẫn hiển thị fw bình thường nhưng lại không thấy game? vậy thì bạn vào folder chứa game rồi nhấn select hoặc nút start vài lần rồi xem lại có hiện lên game không nhé.
mà bạn không cần tạo nhiều folder thế đâu, tạo 1 folder rồi chép hết game và save của nó vào 1 folder cũng được mà.

lúc mới mua về bạn mở máy ds lên thì thấy game phải không? hiện giờ thì gắn r4 vào máy ds, máy ds vẫn hiển thị fw bình thường nhưng lại không thấy game? vậy thì bạn vào folder chứa game rồi nhấn select hoặc nút start vài lần rồi xem lại có hiện lên game không nhé.
mà bạn không cần tạo nhiều folder thế đâu, tạo 1 folder rồi chép hết game và save của nó vào 1 folder cũng được mà.
À tks bạn mình lm dc rồi!Nhưng khi mình mở game mới down thì lại báo lỗi khi loading game

phongga

Nấm bình thường
máy của e load game bị trắng màn hình là sao ạ?
có thể fw không đúng, không hỗ trợ game đó hoặc rom bị lỗi, thiếu path nên game không load được
À tks bạn mình lm dc rồi!Nhưng khi mình mở game mới down thì lại báo lỗi khi loading game
có thể fw không đúng, không hỗ trợ game đó hoặc rom bị lỗi, thiếu path nên game không load được ( như trên )

mình có cái thẻ r4i revolution for DS thấy ở dưới có ghi cái địa chỉ r4deluxe.com e tính vô để tải FW về mà k được tìm gg cũng k thấy. Bác nào trong 4rum có fw của nó cho e xin cái fw mới nhất với. Đag nghiền mà chưa chép game vô chơi đc:((:((:((

hiện tại e đã tìm được FW của e nó. Nhưng vấn đề h là lúc e vào game pkm black 2 thì màn hình nó trắng xóa một số game khác như pkm heart gold, dragon quest nó chỉ chơi một tí tới lúc chuyển cảnh thì màn hình đen thui nhưng mà nhạc trong game thì vẫn nghe thấy. Bị như v có phải tại cái flashcard k hay tại fw fw r4i e đang sài là bản 1.30

Sửa lần cuối:

phongga

Nấm bình thường
Nintendo DS chép nhạc vào dc k bạn?
DS chép nhạc vào nghe được. bạn đang dùng fw gì? nếu là wood thì nó không có sẵn moonshell ( phần mềm dùng để nghe nhạc, xem phim, xem hình ảnh, xem file .txt) hay m3sakura( cũng như moonshell nhưng nhẹ hơn).
trên DS còn có phần mềm xem truyện tranh cbds, giả lập game boy, game boy color, game boy advance, nes, snes, neogeo... nữa

DS chép nhạc vào nghe được. bạn đang dùng fw gì? nếu là wood thì nó không có sẵn moonshell ( phần mềm dùng để nghe nhạc, xem phim, xem hình ảnh, xem file .txt) hay m3sakura( cũng như moonshell nhưng nhẹ hơn).
trên DS còn có phần mềm xem truyện tranh cbds, giả lập game boy, game boy color, game boy advance, nes, snes, neogeo... nữa
Mình ko có xài FW wood!Mình có thấy moonshell , bạn chỉ mình cách chép nhạc vào DS nha?

phongga

Nấm bình thường
Mình ko có xài FW wood!Mình có thấy moonshell , bạn chỉ mình cách chép nhạc vào DS nha?
bạn cứ bỏ nhạc down về chung vào 1 folder cho tiện, rồi mở moonshell và chọn file nhạc để nghe thôi, dễ mà bạn. mình thấy phần mềm m3sakura nhẹ hơn moonshell đấy, nó cũng có chức năng tương tự như moonshell

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN