Tư vấn chọn game / Thắc mắc thảo luận chung về game DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bạn thấy ALTWFC server như thế nào

• Tốt,chơi tạm được

Bình chọn: 0 0.0%
  • Không muốn chơi

Bình chọn: 0 0.0%

• Số thành viên bình chọn
    0

phongga

Nấm bình thường
Bạn cho mình hỏi bay h mình muốn đổi thẻ nhớ khác vào cái R4 ấy dc k?
uhm, nếu bạn muốn xài thêm thẻ nhớ khác thì cũng được, không sao cả, chỉ cần có fw là nó chạy bình thường thôi.
mình cũng vậy nè, mình có tới 3 cái thẻ nhớ, 1 để game ds, 2 để game neogeo, 3 để mấy game giả lập khác ^^

ý bạn là game nào mà chơi được với người khác gần mình à? có fifa, mario kart, metroid, phantasy star zero, soma bringer, plant & zombie,... nhiều lắm, mình không nhớ hết. thường thì trên box của game có ghi wifi là chơi online được
mà bạn ơi!sao mình thử chép nhạc vào cái moonshell rồi,mở lên k thấy đâu hết -_-

phongga

Nấm bình thường
mà bạn ơi!sao mình thử chép nhạc vào cái moonshell rồi,mở lên k thấy đâu hết -_-
không nhất thiết phải chép nhạc vào moonshell, chỉ cần bỏ vào thư mục nào đó rồi chạy moonshell, tìm đến thư mục nhạc rồi mở nhạc nghe thôi.
bạn có chạy được moonshell bình thường ko? không thì xài m3sakura đi

phongga

Nấm bình thường
bạn chỉ mình cách xài m3sakura đi!Mà theo bạn moonshell hay m3sakura cái nào dễ xài hơn?
cũng bình thường mà? đầu tiên bạn down m3sakura về rồi giải nén ra, có bao nhiêu trong đó thì bạn cứ bỏ nó hết vào thẻ nhớ, mở máy ds lên kiếm file m3sakura.nds rồi bấm vào đó để chạy chương trình, sau đó tìm file nhạc bấm vào và nghe thôi.
theo mình thì m3sakura nhẹ hơn moonshell, chạy cũng nhanh nên mình thích dùng nó.

phongga

Nấm bình thường
uhm! vậy bạn chỉ mình cách khắc phục với! cái m3sakura mở lên chỉ thấy vậy!chả thấy nó nổi thêm gì cả
bạn chụp không rõ nên mình cũng không biết nó bị lỗi gì, làm sao mà giúp bạn đây.
cái m3sakura của mình sau khi giải nén xong gồm có 1 folder system nặng khoảng 28,2mb và 1 file có tên là m3sakura.nds, sau đó chép tất cả vào thẻ nhớ, bật ds lên rồi chạy file m3sakura.nds và chạy bình thường, nghe nhạc, xem phim.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN