Pokémon Ranger - Tracks of Light

Cửa hàng game Nintendo nShop

gameboy89

V.I.P Member
Pokémon Ranger - Tracks of Light

Rom information:

Full Name:#4726 - Pokémon Ranger: Hikari no Kiseki (J)
Languages: Japan
Publisher: Nintendo
Developer: Hal
Release Date: Mar 6, 2010
Genre: Role-Playing
Filesize: 73.3 MB

Nội dung:
Tiếp nối series game Pokémon Ranger nổi tiếng, phiên bản 3 đã được tung ra thị trường mang tên "Pokémon Ranger: Hikari no Kisek" theo tiếng nhật (hình như thế :D)

Lần này cuộc phưu lưu của bạn sẽ bắt đầu trên 1 vùng đất mới đó là quần đảo Oblivia. Cùng với Những thế lực thù địch mang tên "Pokémon Nappers" dưới sự chỉ huy của 1 nhân vật có tên là "Red eye". Game cho phép người chơi cưỡi lên những con thú huyền thoại như: Raikou, Entei & Suicune để vượt qua những khu vực nguy hiểm, những dốc đá hiểm trở mà bạn không thể tự mình đi qua được. :P

Trong game bạn có thể gọi pokemon của mình ra khi cần họ bằng cách vẽ ra những biểu tượng đặc trưng riêng của từng loại pokemon mà bạn có ! Xuyên suốt cuộc hành trình của bạn sẽ có sự góp mặt của 1 chú pokemon Pichu và đặc biệt hơn chú pokemon này bít chơi đàn Ukulele, 1 loại nhạc cụ có nguồn gốc từ Hawai, chú pokemon này rất thú vị phải hok :P .Ngoài ra game còn hỗ trợ chế độ multiplayer có thể kết nối tới 4 người chơi để tranh tài với nhau tìm ra người mạnh nhất trong nhóm ;) Những ai hok đủ kiên nhẫn chờ bản E thì down lẹ, khám phá từng ngõ ngách của vùng đất mới đi nào :spiteful[1]:

Link download:

Megaupload
Romulation
Rapidshare
Mediafire

Trailer:

[YOUTUBE]<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/oT_1qA5NmIY&hl=en_US&fs=1&color1=0xcc2550&color2=0xe87a9f"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/oT_1qA5NmIY&hl=en_US&fs=1&color1=0xcc2550&color2=0xe87a9f" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>[/YOUTUBE]

Screenshots:

gameboy89

V.I.P Member
- Nếu file bung ra bị lỗi thì mọi ng` down file khác nhé, romu thường ít lỗi hơn :D

Download patch:

Mediafỉe
Megaupload

Hướng dẫn:
- Giải nén, để file patch.exe và rom cùng 1 folder
- Chạy file patch.exe, khi báo thành công lấy file .nds bỏ vô thẻ chơi :D, còn file .bak là bản rom gốc hok cần quan tâm.

Chạy tốt trên DSTT, R4 & M3i Zero !

ratmoonser

Thành viên lâu năm
chà ko bik tiếng J có mò dc ko nhỉ !!! Trò này biet tieng anh mà còn tùm lum lên nữa =)) !! Vậy GB cho hỏi acekard 2i có cần patch ko ??

honquoc

Thành viên lâu năm
game j quá trời game e thì ra aò aò mà caí này cũng i e hết...... ngồi đợi E maĩ thôi .
Nhìn game play thấy cũng vui và thấy thaỏi mái hơn Pokemon thường nhĩ

thientai99x

Nấm nhỏ
Khi giải nén file rom nếu bị lỗi thì làm cách này: chuột phải lên file nén => Extract file => Keep broken files => chọn đường dẫn => Ok

- Nó vẫn báo lỗi mà chạy đc 100%, ra đc rom là đã thành công !

Download patch:

Mediafỉe
Megaupload

Hướng dẫn:
- Giải nén, để file patch.exe và rom cùng 1 folder
- Chạy file patch.exe, khi báo thành công lấy file .nds bỏ vô thẻ chơi :D, còn file .bak là bản rom gốc hok cần quan tâm.

Chạy tốt trên DSTT, R4 & M3i Zero !
DSonei chơi dc chưa ạ?

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
sao em copy và thả vào thẻ nhớ của em lại không chơi được vậy, mới vào là màn hình trắng bóc, em xài R4iiinew nha, cũng patch luôn rồi

ratmoonser

Thành viên lâu năm
hix acekard 2i ko chơi dc nha cậu !! Khi nào có patch cho 2i up lên nhé !!! Mà sao patch của GB mình bỏ vô chung với room rồi bật lên nó báo lỗi ko tìm thấy file nào cần dc patch là sao ???

nguyenanhnguyen

Thành viên lâu năm
hix acekard 2i ko chơi dc nha cậu !! Khi nào có patch cho 2i up lên nhé !!! Mà sao patch của GB mình bỏ vô chung với room rồi bật lên nó báo lỗi ko tìm thấy file nào cần dc patch là sao ???
Cứ làm theo GB nói đi rồi up lên Firmware Akaio 1.5.1,Ấn A khi load game mấy bác cứ thử trên acekard

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Cứ làm theo GB nói đi rồi up lên Firmware Akaio 1.5.1,Ấn A khi load game mấy bác cứ thử trên acekard
thì mình làm theo như GB nói đó với lại mình đang sài akaio 1.5.1 mà !!! Bỏ room vào chung với cái patch rùi bật patch thì nó báo lỗi ko tìm thấy file cần patch !!! Còn GB nói là khi patch xong copy file .nds vào chơi mà tớ nói lỗi như trên thì sao mà patch -.-!! Bỏ room chưa patch vào màn hình trắng xóa !!

nguyenanhnguyen

Thành viên lâu năm
thì mình làm theo như GB nói đó với lại mình đang sài akaio 1.5.1 mà !!! Bỏ room vào chung với cái patch rùi bật patch thì nó báo lỗi ko tìm thấy file cần patch !!! Còn GB nói là khi patch xong copy file .nds vào chơi mà tớ nói lỗi như trên thì sao mà patch -.-!! Bỏ room chưa patch vào màn hình trắng xóa !!
Thử tạo ra cái folder mới bỏ cái rom chưa patch với bản patch vào rồi thử xem

gameboy89

V.I.P Member
Dùng theo cách trên hoặc là di file game .nds thả đè lên cái patch.exe cũng đc, nó sẽ tự patch.

Trên kia mih nói là R4 gốc, còn mấy hãng R4 khác thì hên xui :P

Rom đã patch:
http://www.mediafire.com/?jni53zhvdz3

Nếu giải nén ra bị lỗi thì thử repair rùi extra lại coi, hok đc thì click "keep broken file" !

ratmoonser

Thành viên lâu năm
thả hay bấm cũng như nhau mà bác đều ra lỗi thế :)) !!! THôi đang down room patch của gameboy thử xem sao :D !!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN