Những game hay sắp ra mắt trong tháng

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình làm định kỳ là ngày 25 hàng tháng, sau đó đưa link vào trang 1, nếu có nhiều game khủng vào đầu tháng thì sẽ có sớm hơn. Còn hiện giờ mình bị thanhmap giật con hàng rồi, ko còn gì để viết :em42:
go2 cứ up bài theo tháng bình thường đi, bài của bạn nhiều chi tiết,thông tin hơn mà.

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Tui ko muốn làm nữa ko phải do tức giận hay buồn hay chán hay gì gì mà do ... làm biếng thôi :)) Người khác làm dùm rồi mình lười làm lại lắm
Lúc trước mình cũng hay viết bài câu thanks còn giờ có nhiều quá rồi cũng ko quan tâm lắm, chia bớt cho thanhmap đi :P

câu này nghe hơi chói tai nhé cậu, không lẽ chỉ có cậu mới tks mod, trong khi đó tớ cũng up các game lên cho mọi người biết game sắp ra ( chỉ mang tính chất tham khảo ), việc anh go2 post lên là việc chắc chắn có ( mà 25 rồi sao chưa có thế :-w ), tại sao cậu lại ko tks mem thường mà chỉ đợi mod post lên mới tks, câu cậu nói làm cho người ta liên tưởng cậu đang đối xử phân biệt với mod và mem thường nhé
Ops !! bị bắt bẻ rồi...:em42: sorry đã gây hiểu lầm, vô tình thôi. rất nhiều bài mình xem xong, comment nhưng quên bấm thanks. thanks mấy cái chuộc tội nà :em36: (thanks có vẻ quan trọng với bạn nhỉ :em19:)

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Mình không cấm mọi người đóng góp vào topic này nhưng làm ơn đưa danh sách từng tháng một thôi đừng có quất hết nguyên cả năm vô, mình để từng tháng là có lý do của mình ^^

Tháng 8 nói chung cũng ko thấy gì ghê gớm lắm, có Kirby nhưng lại là tiếng Nhật

Pokemon Card Game: Asobikata DS

Phát triển/Phát hành: Nintendo
Thể loại: đấu bài
Ngày phát hành: 5/8 (J)

Chuơng trình hướng dẫn cách đấu bài Pokemon, nếu mua băng gốc thì có kèm thêm bộ bài luôn, xem thêm tại đây

Sokukoku no Kusabi: Hiiro no Kakera 3 DS

Phát triển/Phát hành: Idea Factory
Thể loại: hẹn hò
Ngày phát hành: 25/8 (J), KHÔNG BAO GIỜ có bản tiếng Anh đâu ><

Game hẹn hò cho các bạn nữ. Phát triển bởi Idea Factory nổi tiếng với những game vật vã tới 512MB.

Phineas and Ferb: Across the 2nd Dimension [Đã có ROM]

Phát triển/Phát hành: Altron/Disney
Thể loại: hành động (?)
Ngày phát hành: 2/8 (U)

Nhìn là biết mấy trò ăn theo rẻ tiền rồi, nhưng mình cũng khá thích thú với series phim này trên Disney Channel nên cũng sẽ thử qua tí.

Suite PreCure: Melody Collection [Đã có ROM]

Phát triển/Phát hành: Bandai Namco
Thể loại: âm nhạc
Trailer: http://www.youtube.com/watch?v=_Xt_DqAgzHA
Ngày phát hành: 25/8 (J)

Game âm nhạc dựa theo bộ anime Suite PreCure. Bộ này kể về 2 cô bé Hibiki và Kanade có chung niềm đam mê âm nhạc cháy bỏng. Một ngày kia 2 bé gặp Hummy, một con mèo từ thế giới khác đang tìm kiếm những mảnh vỡ của Melody of Happiness. 2 bé dễ thuơng bất đắc dĩ bị Hummy biến thành nhóm Pretty Cures để chống lại thứ âm nhạc ma quỷ của Mephisto, một ông vua bệnh hoạn đang cố gieo rắc Melody of Sorrow.... Qua đoạn trailer trên có thể thấy đồ họa game khá tốt và rất là dễ thuơng nữa, ngoài âm nhạc còn có nhiều minigame khác, cũng đáng để thử qua đây.

All Kamen Rider: Rider Generation [Đã có ROM]

Phát triển/Phát hành: Bandai Namco
Thể loại: hành động
Trailer: http://www.youtube.com/watch?v=iVop983NwZg
Ngày phát hành: 4/8 (J)

Phiên bản kỷ niệm 40 năm của series "Siêu nhân dế" Kamen Rider với hàng chục nhân vật từ xưa tới giờ, chiến đấu với hàng trăm kẻ thù bằng hàng ngàn chiêu thức, đảm bao mang lại cho các fan của Kamen Rider hàng trăm ngàn giây thư giãn tuyệt vời với các siêu anh hùng trong mơ của mình từ hồi bé.

Atsumete! Kirby [Đã có ROM]
Tên tiếng Anh là Kirby Mass Attack

Phát triển/Phát hành: HAL Lab/Nintendo
Thể loại: Kirby Kirby Kirby Kirby Kirby Kirby Kirby Kirby Kirby Kirby ^^
Trailer: http://www.youtube.com/watch?v=ur2VXOsCLdw
Ngày phát hành: 4/8 (J), 19/9 (U, E)

Kirby Kirby Kirby Kirby Kirby Kirby Kirby Kirby Kirby Kirby đã quay trở lại và tàn phá DS dữ dội hơn bao giờ hết, lần này không chỉ là 2 hay 4 nữa mà đã lên tới 10 Kirby Kirby Kirby Kirby Kirby Kirby Kirby Kirby Kirby Kirby tha hồ mà quậy tưng bừng. Lối chơi có vẻ thiên về chiến thuật nhiều hơn khi bạn ko còn điều khiển riêng lẻ nữa mà cả 10 Kirby Kirby Kirby Kirby Kirby Kirby Kirby Kirby Kirby Kirby luôn, đố boss nào mà đỡ được cả 10 Kirby Kirby Kirby Kirby Kirby Kirby Kirby Kirby Kirby Kirby một lúc đấy ^^

Dragon Quest Monsters: Joker 2 [Đã có ROM]

Phát triển/Phát hành: TOSE/Nintendo
Thể loại: như Pokemon
Ngày phát hành: 28/8 (E), 19/9 (U)

Chắc có lẽ mọi người mong chờ nhất là game này đây. Bản tiếng Nhật ra từ rất lâu rồi, mình cũng ko cần giới thiệu nữa, chỉ bực mình là ngâm giấm cả năm trời rồi sao ko dịch bản Pro ra luôn cho rồi ><

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Chắc lại viết theo từng tháng rồi để tới tháng 9 mừng sn topic chứ gì ( tổng cộng 12 tháng post game ) .... Biết ý đồ rồi
Đó là phụ thôi, chủ yếu là mỗi tháng 1 lần cho mọi người vô bàn tán này nọ cho nó sôi động cái topic và câu bài dễ dàng hơn >:)

Mới để ý thấy cái DQ Monster 2 bản U tới ngày 19/9 mới ra lận, hình như đưa lên hơi sớm :-s

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Cái dòng game PreCure này nó ra tới 5, 6 bản trên DS rồi nhưng ko có bản nào tiếng Anh hết, bản thân cái anime cũng ko mấy nổi tiếng nên ko có hy vọng gì đâu :P

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN