[Discuss 10/2011] Vấn đề tiền bạc ngày càng nóng khi Doraemon lại lên giá - Giải pháp của bạn ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

Gấu Ú

Doraemon Master
Vâng, một tin tức khủng khiếp về Bộ truyện Doraemon, một cuốn truyện bây giờ đã lên 16.000d/cuốn và có dấu hiệu còn tăng nữa trong tương lai. cứ theo đà này thì tôi nghĩ tương lai sẽ chẳng phụ huynh nào chịu mua Doraemon nữa! :(

16,000vnd/CUỐN (GIÁ CẬP NHẬT THÁNG 10/2011)

http://www.nxbkimdong.com.vn/?page=cat&CatId=176

Ngày xưa một cuốn Doraemon có giá 3,000 đồng rồi đến thời sách được in có bản quyền giá 6,500 rồi 7,500 ( khi ấy thì vẫn còn đủ khả năng chịu đưng) .Đến giờ tới 16,000 thì thử hỏi làm sao chịu cho nổi hả mọi người ?Vào nhà sách giờ thấy mấy nhỏ ngồi bệt xuống đất đọc ngấu nghiến từng quyển mà thấy buồn quá,cả chồng sách còn đầy mà ít người mua quá.Sắp tới sẽ mọc thêm vài bộ nữa với cái giá trên trời của Kim Tiền.Rồi thử hỏi phụ huynh nào dám mua Doraemon cho con em đọc ?

Truyện cũ có vẻ là phương pháp tốt nhất nhưng mà....truyện mới thì ngon hơn chứ nhỉ!:myemo0111:

Vấn đề này quá nhức nhối,chúng ta cùng nhau đóng góp ý kiến nào các bạn :D

wow_wow

Thành viên lâu năm
13,500 là còn đỡ, bữa thấy có truyện lên tới 20,000 =))
Mà xã hội giờ được nâng cao rồi mà, 13500 đâu có mắc lắm. Mắc là do cảm nhận so sánh với bộ cũ thôi :))

BubbleHead

Nấm bình thường
uh thì bạn phải chấp nhận chứ =)) nhớ htrc 1 ngày dc có 2k,có hôm mẹ đưa nhầm 3k cũng sướng nhảy bổ lên =)) bh 70k 1 ngày còn thấy thiếu nữa là =))

mà tớ thấy cậu bị bức xúc vì giá truyện thì phải ;))

Gấu Ú

Doraemon Master
uh thì bạn phải chấp nhận chứ =)) nhớ htrc 1 ngày dc có 2k,có hôm mẹ đưa nhầm 3k cũng sướng nhảy bổ lên =)) bh 70k 1 ngày còn thấy thiếu nữa là =))

mà tớ thấy cậu bị bức xúc vì giá truyện thì phải ;))
Uh,nói thật đấy,tớ bị bức xúc về giá truyện,hôm trước tớ thấy có thằng bé bị ba mắng vì mua truyện đắt quá,thế là chẳng hiểu sao mình cũng nhức nhối=> 100k bây giờ chỉ mua được khoảng 6,7 cuốn.
Có lẽ cái này là sự thật rồi,cái gì bây giờ cũng lên giá,chấp nhận thôi. :))

Chắc là giá tiền bản quyền cũng như chi phí tăng làm giá đội lên cao quá:bye2[1]:, nhớ hồi nhỏ quyển nào cũng 3-4k để dành 2 gói xôi là có thể mua:yahoo[1]:
Mấy tụi nhỏ bây giờ chắc cũng được cho 5k tiền ăn sáng rồi thì chắc 3 lần là mua được:sorry[1]:
Thời buổi này cái gì cũng tăng cả\m/, mình thấy giá vậy tạm được nhưng nên giảm còn 7k thôi nhưng chắc ko thể:(

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
bi giờ đi làm rồi mà kêu bỏ tiền 13k500 ra mua 1 cuốn truyện thấy tiếc kinh khủng :D Vật giá leo thang nhưng bằng hồi mình mua 7500 thì thấy hợp ly' hơn.

Rất đúng cứ bày đặt cho giá cả leo thang mà tăng giá mọi thứ mặc dù chả cần thiết. Hôm kia e vừa mới đi mua quyển ĐRM kỉ niệm về bà mỏng = 1/2 quyển ĐRM bt mà 15k.

Gấu Ú

Doraemon Master
Săp tới còn khoảng 5 bộ (xịn) nữa,mua sao nổi đây :em04:
Tức nhất là sản phẩm bên Kim tiền toàn là hàng của Shogagukan chính hiệu,không thể tin là lại có vụ bộ Truyện Nhi Đồng nhét khá nhiều truyện mới vào.Bây giờ chắc phải cân nhắc mua bộ nào,ko mua bộ nào quá :em29:

tanpatto

Nấm nhỏ
theo tớ cái giá đó không phải gì đắt =;
nếu bạn nói 1 cuốn NGÀY XƯA 3 4k -> bạn cũng biết NGÀY XƯA thì nước ta vẫn chưa phát triển + chưa có vụ bản quyền
ngày nay thì xã hội phát triển thì việc tăng theo cũng đương nhiên. Ví dụ, hồi xưa bạn ăn 1 đĩa cơm 5k giờ thì 10k, xăng 5k lít thì giờ.... ;))
nói chung cái gì cũng có nguyên do nó, chứ không phải ..... =;

Doko Demo Doa

Nấm nhỏ
nếu bạn nói 1 cuốn NGÀY XƯA 3 4k -> bạn cũng biết NGÀY XƯA thì nước ta vẫn chưa phát triển + chưa có vụ bản quyền
ngày nay thì xã hội phát triển thì việc tăng theo cũng đương nhiên. Ví dụ, hồi xưa bạn ăn 1 đĩa cơm 5k giờ thì 10k, xăng 5k lít thì giờ.... ;))
Nói chung là mày đại gia rồi, đây toàn con nhà nghèo thôi >:P

Nó chung cũng chả trách ai được, người ta tăng giá cũng chẳng vui vẻ gì ngoài vụ tiền nong =;

Gấu Ú

Doraemon Master
Bản thân tớ cũng đã tính sơ:

_Tiền bản quyền
_Tiền công (in,dịch,xuất bản,xin giấy phép gì gì ấy hình như cũng phải có tiền...)
_ Tiền dịch vụ như giấy a,rồi mực in,nội dung,....
Nhưng vấn đề là ko phải ai cũng có khả năng mua với cái giá ấy,bạn xem Kim Tiền có bao giờ xuất bản trọn một bộ từ ngày dính vào vụ bản quyền không,cái gì cũng được một thời gian rồi ngưng,chỉ tái bản mấy bộ cũ xong tăng giá lên ? Thê nghĩa là thị trường đắt đỏ dẫn đến giá truyện cũng đát đỏ theo,cho dù đó là truyện cũ,phải chăng đây là cái bẫy của Kim Tiền ?
:myemo0105:
Trước mắt mọi người nếu mua lại Doraemon thì nên nghiên cứu kỹ lưỡng,tớ sợ là năm sau còn tăng giá nữa đấy và chă lẽ khi ấy chấp nhận bỏ 15,000 => 20,000 để sở hữu một cuốn truyện "bình mới rượu cũ" cho dù khi ấy xã hội phát triển đến đâu chăng nữa.
:em09:
Chắc càng ngày trẻ con sẽ chuộng thuê + mua truyện cũ và đọc truyện Doraemon online quá :-??

theo mình có lẽ là vì do giá truyện của Nhật vốn ko hề rẻ nên bác Kim Đồng làm thế coi như tôn trọng bản quyền, mà công nhận trước toàn 4000-5000đ quyển thế mà h 12000-15000, choáng thật, nhưng công nhận giấy có đẹp hơn, in đúng chiều nên ko có vụ dịch sai, cầm cũng phê hơn, mà cái này Kim Đồng học tập bạn TVM comics thì phải :rolleyes[1]:

tanpatto

Nấm nhỏ
Theo tớ thì những bộ truyện chắc chắn đã complete thì hãy mua, chưa complete thì nó sẽ tái bản dài dài nên ;))
còn bây giờ tớ ít mua truyện, bỏ 3 4 bộ rồi, đợi nó ra hết rồi order cả bộ :">

Gấu Ú

Doraemon Master
Tình hình là bây giờ kinh khủng quá.
Cuốn truyện màu mới (có vẻ bằng 5 cuốn mỏng gộp chung) bán giá 25,000/cuốn.
6 cuốn tất cả => 6 . 25 = 150k => :bye2[1]:
Màu còn là màu dởm nữa chứ, màu được mấy trang đầu còn sau đó là màu "dởm" (kiểu màu xám gạch ấy mà).Thế này thì mua cái nỗi gì ?
Bộ nhi đồng 18 cuốn thì cũng được,1 tập khoảng 2-5 truyện mới,giá mới là 10,000/cuốn.
Các bạn xem mua được bộ nào thì mua nha :bee:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN