[Discuss 10/2011] Vấn đề tiền bạc ngày càng nóng khi Doraemon lại lên giá - Giải pháp của bạn ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

Éc thật sự đáng pức xúc nhỉ giá tăng cao quá mà !! Hổi trước đi họ pa mẹ còn cho dc 10k để mua Doraemon pi giờ lên tới 13k5 đi học 1 ngày cho 25 tính luôn ăn trưa , sáng và uống nc chứ chưa tính tiền đi xe ôm .... để dánh 3-4 ngày mới mua dc 1 cuốn hic nản thật giá tăng cao quá .... 1 cuốn màu bữa tớ mua là 16k một cuốn rùi chán thật đấy !Phải chi giá giảm còn cỡ 7k5 há !!

Gấu Ú

Doraemon Master
Hôm trước ra nhà sách nhỏ em nói mới để ý, cuốn Doraemon 6,500d ngày nào giờ đã "tăng trưởng vượt bậc" lên 16,000d/cuốn :xm0005:
Ôi thôi, xót xa thay, thế này thì ai mà dám mua nữa chứ mọi người ? :sorry[1]:

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Tớ toàn mua truyện của hiệu sách 2hand gần trường cấp 3 cũ. Chiều đến rảnh là lại đạp xe ra làm 1-2 cuốn. Cũng không thấy ảnh hưởng gì mấy.

Mà đó là 1-2 tháng trước, giờ lười nên cũng ít mua. :xm0006:

mariobeo

Thành viên lâu năm
Mua 2 bộ truyện ngắn và dài bản mới mà nhịn ăn nhịn mặc đến hơn 1 năm mới mua đủ =)) cũng may là vừa mua xong thì nó mới lên giá :myemo0138:

Gấu Ú

Doraemon Master
Mua 2 bộ truyện ngắn và dài bản mới mà nhịn ăn nhịn mặc đến hơn 1 năm mới mua đủ =)) cũng may là vừa mua xong thì nó mới lên giá :myemo0138:
Vậy là bạn sướng rồi đấy! :rolleyes[1]:
Như mình dại dột chờ đợi Kim Tiền giảm giá nên bây giờ phải trả giá :(

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
:rolleyes[1]: ngày xưa, mình đọc Doraemon chỉ có 2500đ 1 cuốn ! Cơm thì tầm 3500 1 đĩa.
Giờ Doraemon cũng tăng giá, chắc theo cơm: ~20K ! :))

Gấu Ú

Doraemon Master
Thời buổi này nên mua ipad cho con em đọc truyện thì tiết kiệm hơn:-"
Một quả Ipad = Cả bộ full version Doraemon rồi
Xem mòi phương án này không hiệu quả lắm!
Giả thiết điên khùng của mình: Tẩy chay KD nếu vẫn tiếp tục tăng giá, mọi người có cho rằng nó khả thi ko ?

ry_nani

Nấm nhỏ
Lúc KD ra bộ Doraemon mới thì tớ mún mua hết cả bộ lun ngắn lẫn dài nhưng nhìn cái giá thì hết muốn luôn ! tẩy chay hok dc đâu mình hok mua còn người khác mua mak bạn ! giá Doraemon bây giờ đắt thiệt nhưng truyện hết ầm ầm !

Gấu Ú

Doraemon Master
Lúc KD ra bộ Doraemon mới thì tớ mún mua hết cả bộ lun ngắn lẫn dài nhưng nhìn cái giá thì hết muốn luôn ! tẩy chay hok dc đâu mình hok mua còn người khác mua mak bạn ! giá Doraemon bây giờ đắt thiệt nhưng truyện hết ầm ầm !
Đấy, chết là ở chỗ đấy, thật quá nhẫn tâm khi biến Doraemon thành bộ truyện hút máu như vậy. Chẳng lẽ đành bó tay chịu trói trước hiện thực phũ phàng này.:sorry[1]:
Để xem khi một cuốn Doraemon lên tới 25-30k thì còn ai dám mua nữa không :shake:

mariobeo

Thành viên lâu năm
Vậy là bạn sướng rồi đấy! :rolleyes[1]:
Như mình dại dột chờ đợi Kim Tiền giảm giá nên bây giờ phải trả giá :(
In your dream :)) Làm gì có chuyện giảm giá truyện, nhất là trog thời bão giá bây h cái gì cũng tăng giá dần đều chứ chẳng nói đến truyện. Giá giấy, giá mực, công in ấn, thuê nhà in... càng ngày càng tăng, vừa rồi 1 loạt các tờ báo cũng phải tăng giá rồi @@
1 quyển Ninja Rantarou năm 2k4 khoảng 7k, còn năm nay là 25k :-@
Tẩy chay KD thì k thể đâu, vì KD nhiều fan trung thành lắm, ngoài mặt thì ra vẻ bức xúc trước tình hình truyện (giá tăng, in xấu) nhưng thứ 6 hàng tuần ra hàng truyện thì gần như k còn 1 quyển nào, từ Gintama, D Gray Man cho đến truyện đắt lòi mắt như Ninja Rantarou.
Bộ Dorabase ngâm cũng tốt thật, hơn 1 năm mới ra được 2 tập 20 21 :rolleyes[1]:
Sắp tái bản Crayon Shin-chan đấy, có ai mua ko :rolleyes[1]:

---------- Post added at 05:25 PM ---------- Previous post was at 05:16 PM ----------

Tình hình là bây giờ kinh khủng quá.
Cuốn truyện màu mới (có vẻ bằng 5 cuốn mỏng gộp chung) bán giá 25,000/cuốn.
6 cuốn tất cả => 6 . 25 = 150k => :bye2[1]:
Màu còn là màu dởm nữa chứ, màu được mấy trang đầu còn sau đó là màu "dởm" (kiểu màu xám gạch ấy mà).Thế này thì mua cái nỗi gì ?
Bộ nhi đồng 18 cuốn thì cũng được,1 tập khoảng 2-5 truyện mới,giá mới là 10,000/cuốn.
Các bạn xem mua được bộ nào thì mua nha :bee:
Cái đấy thì cũng k trách nxb đc, vì nguyên bản nó thế, theo dụng ý của tác giả. Tập 1 còn full màu chứ đến tập 5,6 là gần như toàn đen với xám luôn, chất lượng chênh lệch mà giá tiền = nhau, kể cũng hơi xót thật :(
Bộ nhi đồng thì mua làm gì. Nhưng nhờ đọc bộ này mới thấy có nhiều truyện đc in trong bộ 92-93 ngày xưa mà hồi trc ko hiểu ở đâu ra, trong bộ ngắn 45q ko có.
Còn tập Bí mật của Dorami thì hóa ra toàn truyện cũ :( cứ tưởng nó là tập 73 trong bộ 92-93, đấy là tập chỉ nói về Dorami cùng những truyện bonus rất hay, thế mà từ xưa đến nay chưa bao giờ thấy tái bản cả.
Bây giờ truyện gốc của FF tái bản hết rồi, còn lại mấy bộ ăn theo thôi, ko có ý định mua =;

Gấu Ú

Doraemon Master
Xót tiền là chính!

In your dream :)) Làm gì có chuyện giảm giá truyện, nhất là trog thời bão giá bây h cái gì cũng tăng giá dần đều chứ chẳng nói đến truyện. Giá giấy, giá mực, công in ấn, thuê nhà in... càng ngày càng tăng, vừa rồi 1 loạt các tờ báo cũng phải tăng giá rồi @@
1 quyển Ninja Rantarou năm 2k4 khoảng 7k, còn năm nay là 25k :-@
Tẩy chay KD thì k thể đâu, vì KD nhiều fan trung thành lắm, ngoài mặt thì ra vẻ bức xúc trước tình hình truyện (giá tăng, in xấu) nhưng thứ 6 hàng tuần ra hàng truyện thì gần như k còn 1 quyển nào, từ Gintama, D Gray Man cho đến truyện đắt lòi mắt như Ninja Rantarou.
Bộ Dorabase ngâm cũng tốt thật, hơn 1 năm mới ra được 2 tập 20 21 :rolleyes[1]:
Sắp tái bản Crayon Shin-chan đấy, có ai mua ko :rolleyes[1]:
Đấy, Kim Đồng chất ở chỗ đấy đấy, truyện thì in bìa cứng bóng lộn, giấy thì trắng trẻo thơm tho. Ngoài mặt thì người tiêu dùng tỏ vẻ không bằng lòng nhưng thực tế thì thấy truyện thì khó mà kìm lại được (mình là một ví dụ :sorry[1]:).Ví dụ như bộ Conan tái bản dễ đến gần chục lần mà lần nào cũng cả đống người mua, hay thật.
Rõ ràng KD đã làm phần dịch vụ rất tốt! Nhưng cái giá 16,000/cuốn Doraemon vẫn quá sức đối với đối tượng người mua phần nhiều là trẻ em-học sinh như hiện nay.

ICái đấy thì cũng k trách nxb đc, vì nguyên bản nó thế, theo dụng ý của tác giả. Tập 1 còn full màu chứ đến tập 5,6 là gần như toàn đen với xám luôn, chất lượng chênh lệch mà giá tiền = nhau, kể cũng hơi xót thật :(
Bộ nhi đồng thì mua làm gì. Nhưng nhờ đọc bộ này mới thấy có nhiều truyện đc in trong bộ 92-93 ngày xưa mà hồi trc ko hiểu ở đâu ra, trong bộ ngắn 45q ko có.
Còn tập Bí mật của Dorami thì hóa ra toàn truyện cũ :( cứ tưởng nó là tập 73 trong bộ 92-93, đấy là tập chỉ nói về Dorami cùng những truyện bonus rất hay, thế mà từ xưa đến nay chưa bao giờ thấy tái bản cả.
Bây giờ truyện gốc của FF tái bản hết rồi, còn lại mấy bộ ăn theo thôi, ko có ý định mua =;
Giải pháp tốt nhất là vào siêu thị coi cọp trước xem thế nào rồi hẵng mua. Mình cũng tưởng bí mật Dorami là tái bản của cuốn "Một ngày của Dorami" hồi trước, ai ngờ đâu.
À, Doraemon thì còn hơi nhiều truyện bên VN không có đâu. Nếu bạn đã xem qua một số web bán hàng tại NB thì Doraemon còn rất nhiều phiên bản không được xb tại VN (Có thể do giá cao hay lý do khác). Truyện gốc của FF ngày xưa NXB Trẻ mới gọi là gần như đầy đủ, còn KD tỉnh ra mới tái bản mấy bộ thôi. Nói chung có ý định mau truyện của FF thì nên tìm mua truyện cũ của NXB Trẻ mà đọc, không nên mong đợi nhiều ở KD. Mình thấy một số cuốn có dấu hiệu VN ăn theo rồi đấy. Người tiêu dùng nên cẩn thận.

SkydragonZX

Nấm nhỏ
mình còn nhớ tới bức thư gửi tới tương lai nữa kia
màu 100% tuy hơi xấu ( truyện cũ mà )
mình chỉ có 1 tập
cái bìa thi ko còn,rách mất rồi
nên chả nhớ tên lắm
nói về nobito con của nobita
cũng khá là hay:xm0006:

Gấu Ú

Doraemon Master
Có chuyện vui muốn chia sẻ với mọi người đây:
Hôm qua lượn nhà sách, sau một hồi lặn ngụp trong đống Doraemon 16,000 thì vớ được khoảng 5 cuốn 13,500. Cảm giác vui không thể tả :))

mình còn nhớ tới bức thư gửi tới tương lai nữa kia
màu 100% tuy hơi xấu ( truyện cũ mà )
mình chỉ có 1 tập
cái bìa thi ko còn,rách mất rồi
nên chả nhớ tên lắm
nói về nobito con của nobita
cũng khá là hay:xm0006:
Down ở đây nè bạn, con của Nobita là Nobitu, tập đấy là Minidora SOS, DFC đã release lâu rồi :)

http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=15145

Có 1 số link hỏng sẽ fix sau!

mariobeo

Thành viên lâu năm
Mua đc full bộ mà phải còn nguyên cái đánh dấu sách nữa mới gọi là hoàn chỉnh :)) giờ ra hiệu sách ngta toàn vứt đi thôi :))

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Hôm nay mua thêm vol 3 truyện dài, hàng 2hand vẫn nguyên thanh đánh dấu, bìa vẫn mới, giấy trắng vẫn thơm, 7k :rolleyes[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN