[DS] Thảo luận Pokémon Diamond & Pearl

Cửa hàng game Nintendo nShop

espeon

V.I.P Member
@hungmat: Bạn chơi bản nào thế? Nếu là FR/LG thì bạn đến "cổng sau" của 1 cái nhà cao cao trong Celadon, lên tầng cuối sẽ có 1 quả pokeball của Eevee trong phòng đó :D

@Halohanh : Vì Mesprit và Cresselia toàn bay lung tung nên rất khó bắt, nhưng có 1 nguyên lí bay của bọn nó là thế này : Hễ bạn đi từ 1 route này sang route khác hoặc từ trong thành phố ra route thì nó sẽ bay ra chỗ khác.
Dựa vào nguyên lí này, bạn hãy chọn 1 đường từ trong 1 thành phố ra 1 Route bất kì, VD tui chọn Solaceon nhé, thì ở trên Solaceon là route 2xx nào đấy, bạn đứng ở chỗ "rìa" tp Solaceon, chỗ mà bước 1 ( hoặc 2,3) bước lên thì nó sẽ sang route 2xx nhé, rồi lại bước 1 (hoặc 2,3 ) bước xuống thì lại về Solaceon ( nhìn cái ô ở góc trên bên trái ấy). Cứ mỗi lần đổi như thế thì 2 con kia sẽ lại bay ra chỗ khác, làm vậy đến khi nào bọn nó bay đến route 2xx ở trên kia và bạn cũng ở route 2xx thì chạy ra bãi cỏ gần nhất tỉ lệ gặp bọn nó là "Gần như chắc chắn" :D Nhưng nếu bọn nó ở Route 2xx mà bạn lại đang ở Solaceon thì ko bắt đc đâu :D vì bạn chạy lên route 2xx bọn nó lại bay đi mất ^^

Chúc bắt được nhanh nhe, nên bắt buổi đêm dùng Dusk Ball cho mạnh, oánh lâu lâu 1 lúc thì dùng Timer Ball ;)

Have fun

wow_wow

Thành viên lâu năm
Theo kinh nghiệm của tớ , khi đi bắt mấy con ấy nên đem theo Great ball (câu turn chứ thực ra chả cần thiết) , Dusk Ball ( trong cave, thơi gian tối super>:D<) , Quick Ball > Timer Ball , quick ball dễ bắt hơn Timer nhìu . lý do là sau 5 turn nó mới hạ xuống có 1x khi bắt đầu là 4x. Có thể tung Dusk, Quick thay phiên nhau hay hơn :D Nếu nó ko lắc thì great ball 1 vài trái rồi lại Dusk, Quick :D

espeon

V.I.P Member
Quick Ball là giải quyết nhanh, còn Timer Ball là oánh về lâu về dài. Quick ball vào phát thì tỉ lệ cao, càng ngày càng thấp đần còn Timer Ball càng ngày càng cao dần mà:|

Nhiều lúc Pokeball lại cho tỉ lệ cao nhất :))

wow_wow

Thành viên lâu năm
Quick ball vào phát thì tỉ lệ cao, càng ngày càng thấp đần còn Timer Ball càng ngày càng cao dần mà
Timer Ball thì ngược lại với Quick nhưng mà Timer phải đòi hỏi tới 25 turn mới lên dc 4x.
Quick Ball chỉ cần ở 6turn hay 4 turn gì đó là bắt rất ngon rồi. Hầu như chưa bắt legend nào dc = timer ball ~.~
Cũng chả rõ nữa nhưng có vẻ khi mình tung ball chỉ có wild PKM đánh còn mình ko đánh nó ko tính là 1 turn :))

Đây là cách bắt Mesprit của mình nhé:
Trong quỹ đạo bay của Mesprit, sẽ có 1 vùng xoay quanh 3 tp là Sunyshore (route 222), Veilstone (rt.214) và Pastoria (rt.213). Các route này khá ngắn, qua lại nhanh.
Bình thường Mesprit bay lung tung ở các nơi khác, lúc này lure nó bay vào đúng cái "tam giác" trên, chắc chắn nó sẽ vòng vòng trong đó hoài o_O.
Giờ, nếu nó đứng ở rt.222, mình chỉ việc đạp xe từ 214 ~> 213. Mesprit sẽ đợi mình ở đó :))

Muốn bắt Mesprit và Cresselia thì rất dễ! Đầu tiên ta mở cái map maker ở pokécth. Tìm và ta thấy 2 cái mặt pokémon. 1 là Mesprit 2 là Cresselia. Thông thường Mesprit ở quanh Sandgem town. Nhưng bạn không bay trực tiếp đến đó mà phải bay ở đường sát bên nơi nó đứng. Sau đó đi xe đạp qua bắt nó. Nghe mình làm cách đó 99.99% là bắt được.

cho mình hỏi lấy Thunder Stone ở đâu nhỉ,để cho pikachu tiến hóa thành Raichu ấy mà.Lần trước chơi lấy được,giờ quên mất rùi.

Vegeta0905

Nấm nhỏ
@Halohanh : Giratina chứ không phải Girantina, sao khi đánh bại Elite 4, bạn qua Route 214, bên phải có 1 con đường mở ra, đi vào đó đến TurnBack Cave là bắt được nó liền hà. Còn Darkrai thì phải có MemberCard (lấy ở Nintendovn Event).
@Nthung : Muốn có Thunder Stone thì phải dùng Explore Kit để xuống Sinnoh Underground đào.

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Em hỏi mọi người, hôm nay em đang luyện EVs cho Aerodantyl thì đột nhiên tối nay, xài chiêu Aerial Ace thì may mắn, dính được pokemon virus. Bên cạnh số lv của nó, có 1 ô màu tím bên trong có ghi PKRS, nhưng sao dính virus mà con của em tăng EXP vẫn bình thường, hơn nữa EVs cũng chả hơn trước ??

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Lúc nhận EXP nó không ghi cái gì cả ngoài số EXP nhận được (và không khác gì khi chưa dính Virus). CÒn cái EVs thì tôi bắt 1 con khác, luyện lại so với con nhiễm virus thì cả 2 con chả khác gì nhau cả.

mọi người ơi,mình chơi Diamond đến đoạn sau khi đánh xong Four Elite,và nhìn ảnh con Palkia,thì vẫn chỉ có 149 con,còn thiếu 1 con.Vị trí con này trong pokedex là sau con Snorlax,trước con Riolu,ai biết chỉ mình với.Thank.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN