My Japanese Coach

Cửa hàng game Nintendo nShop

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
Thấy mọi người trước mong trò này lắm nhưng bây giờ ra chả ai post thì mình post hộ vậy :em36:

Rom information:
Rom ID: 2783
Thể loại : Educational
Tên Rom: My Japanese Coach
Ngôn ngữ: (U)
Rom Size : 64MB
Phát triển : Ubisoft
Phát hành : Ubisoft
Filesize : 35.2 MB

Link download:
Megaupload

Screenshot

Nội dung
Khỏi nói chắc mọi người cũng biết đây là game để học tiếng J rồi chứ nhỉ ^^. Trò này giúp luyện từ kiến thức cơ bản đến nâng cao dành cho người chưa biết gì về tiếng Nhật. Mỗi lesson chia làm 3 mục chính là tập nghe, tập nói & tập viết. Sau mỗi buổi lesson căng thẳng chúng ta có thể chơi các mini game vừa giúp thư dãn đầu óc vừa củng cố lại kiến thức vừa học. Ngoài ra game còn có bộ từ điển Nhật-Anh & Anh-Nhật ko khác gì 1 cái kim từ điển (thick kái này nhất :clap2[1]: ) .Game còn cung cấp 1 bộ các câu đàm thoại cơ bản như 1 cuốn học cấp tốc dành cho những bạn chuẩn bị bước sang xứ mặt trời :D
Tuy nhiên trò này vẫn còn thiếu mục dạy chữ cái (1 phần ko thể thiếu cho những bạn mới học =(( ) nhưng bù lại các từ tiếng Nhật đều được phiên âm sang tiếng Anh và trong quá trình học bạn có thể học thêm về mặt chữ qua các từ mới cũng đc :)

Đây là bài review đầu tiên của mình nên ko thể tránh khỏi sai sót. Ai thấy hay nhớ thank đấy :spiteful[1]:

Mai này có sang Nhật hãy nhớ tới boyson nhé :))

boyson5012

Đây là bảng chữ cái Hiragana (chữ mềm) cho những bạn mới học :):

Còn đây là bảng chữ Katakana (chữ cứng):

Have fun :)>-

boyson5012

Hình như là のびた
Nhớ cái hồi đọc tập nôbita thành lập cửa khẩu vương quốc Nôbita vẽ cái chứ の như giun bò =))
Mà em tưởng anh Nô biết tiếng Nhật :em04:
Em vẫn đang học nên còn kém lém :em25:

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Hoàn toàn chẳng biết chữ nào :-??. Có chăng chỉ nói được dăm ba câu "I love you" + "May I kiss you" = tiếng Nhật thỉnh thoảng vẫn hay nói với các bạn ý (vì vậy đến giờ vẫn solo :(). Vậy nên mới muốn chơi game này. Đem google ra dịch sang tiếng Việt thì thấy đúng là Nobita, thanh kiu nhé ^^.

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
Hoàn toàn chẳng biết chữ nào :-??. Có chăng chỉ nói được dăm ba câu "I love you" + "May I kiss you" = tiếng Nhật thỉnh thoảng vẫn hay nói với các bạn ý (vì vậy đến giờ vẫn solo :(). Vậy nên mới muốn chơi game này. Đem google ra dịch sang tiếng Việt thì thấy đúng là Nobita, thanh kiu nhé ^^.
câu "i luv you " tiếng Nhật là "aishite imastu" hay "anh chỉ yêu mình em" là" anata ga shika aishite imasen" eheh vì chưa biết gõ chữ Nhật ehhe:em36:

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
muốn gõ chữ nhật thì ông cài font tiếng nhật vào, rồi chọn ngôn ngữ viết là tiếng nhật, rồi viết theo romanji là nó sẽ tự hiện ra thôi :clap2[1]:
Mà băt đầu học thì phải học bảng chữ cái tiếng nhật trước đã. Bảng Hiragana thì dùng cho những từ tiếng nhật. Còn katakana thì dùng để viết những từ du nhập từ phương tây vào. Sau này thì cố mà học thêm bảng chữ Kanji nữa, bảng chữ này thì hình như được dùng cũng khá nhiều hiện nay :myemo0125:

espeon

V.I.P Member
Nô の nghĩa là "là" đúng ko :) Từ duy nhất biết cả cách đọc lẫn cách viết lẫn nghĩa :))

Đọc manga cũng biết đc 1 số từ lõm bõm :P Nhất là truyện của Adachi Mitsuru với Hashiguchi toàn chơi chữ :D

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
Nô の nghĩa là "là" đúng ko :) Từ duy nhất biết cả cách đọc lẫn cách viết lẫn nghĩa :))

Đọc manga cũng biết đc 1 số từ lõm bõm :P Nhất là truyện của Adachi Mitsuru với Hashiguchi toàn chơi chữ :D
"NO" NHIỀU NGHĨA LẮM MỚI HỌC SƠ CẤP,MÀ CẢ ĐỐNG NGHĨA
DỄ HIỂU NHẤT LÀ "NO" SỠ HỮU vd: "WATASHI NO NDS"=CÁI NDS CỦA TÔI.NGOÀI RA "NO" CÒN THAY THẾ CHO NHIỀU VIỆC KHÁC NỮA ...:em36:
PÀ KON ĐĂNG KÝ HỌC TIẾNG nHẬT ĐI "ĐÔNG DU "SẮP CÓ KHÓA MỚI ĐÓ EHHEH

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN