Avalon Code

Cửa hàng game Nintendo nShop

ptanhkhoa

V.I.P Member

Rom information:
Rom ID: 2854
Thể loại : Action Rpg
Tên Rom: Avalon Code
Ngôn ngữ: Japan
Rom Size : 1024Mbit
Phát triển : Matrix Software
Phát hành : Marvelous
Filesize : 128Mb

Link download:
FILESERVE

Screenshot

Trailer
[YOUTUBE]kfk9MxU1ZrY[/YOUTUBE]

Nội dung
Lại thêm một game nhập vai đáng để lưu ý được phát triển bởi Matrix Software, nhóm đã phát triển Final Fantasy III và Final Fantasy IV remake trên DS. Vì vậy bạn có thể hoàn toàn tự tin về mặt đồ họa của game. Cách chơi khá giống Final Fantasy Chronicles. Bạn có thể chọn một trong 2 nhân vật chính để chơi.

Game này co cách chơi hấp dẫn,âm nhạc hay+hình ảnh đẹp,không cần patch tiếng anh,mày mò tý là biết cách điều khiển thôi,thú vị nhất là dùng quyển sách phép để record lại thông tin về các NPC và mobs,sau đó tách các thông tin yếu tố này ra để nâng cấp vũ khí của mình(tăng damage,đánh ra có kèm thêm yếu tố và hiệu ứng)

hi !!!!!!!!!!!

vì chưa cóa topic thảo luận của game này nên mình post thắc mắc ở đây dzi :em25: có bạn nào đi đến cảnh sau khi giải cứu công chúa khỏi tên quái vật thì con thú nuôi của công chúa bị thương :em04::em04: hình như là mình phải cứu cho nó thì phải o_o ai đi qua rồi thì chỉ dùm mình nhé !!!!!:em36::em36:

Game này co cách chơi hấp dẫn,âm nhạc hay+hình ảnh đẹp,không cần patch tiếng anh,mày mò tý là biết cách điều khiển thôi,thú vị nhất là dùng quyển sách phép để record lại thông tin về các NPC và mobs,sau đó tách các thông tin yếu tố này ra để nâng cấp vũ khí của mình(tăng damage,đánh ra có kèm thêm yếu tố và hiệu ứng)
Game này mà chơi ko hiểu cốt truyện thì chơi làm gì

ptanhkhoa

V.I.P Member
@Hao ken : tùy người chơi bạn ạ, trước đây chơi máy game nes toàn game Nhật nhưng người ta vẫn chơi rầm rầm đấy thôi. Hay có thể chơi trước để thử nghiệm, để xem nó có hay ko, nếu hay thì sau này có bản E sẽ chơi và không cần mày mò nhiều nữa. Cũng như mấy game online Việt nam sắp ra mắt, các game thủ đều tải bản nước ngoài về chơi trước tìm hiểu để sau này bản mới ra chơi rành hơn để đua top. Nếu game hay thì dù chơi J xong, sau này chơi E vẫn thấy hay và hấp dẫn như thường vì khám phá thêm những gì mình biết trước đó.

vì chưa cóa topic thảo luận của game này nên mình post thắc mắc ở đây dzi :em25: có bạn nào đi đến cảnh sau khi giải cứu công chúa khỏi tên quái vật thì con thú nuôi của công chúa bị thương :em04::em04: hình như là mình phải cứu cho nó thì phải o_o ai đi qua rồi thì chỉ dùm mình nhé !!!!!:em36::em36:
Đoạn này dễ lắm,nó nói là cần yếu tố ánh sáng và thần thánh kết hợp để cứu con sóc này(yếu tố ánh sáng:biểu tượng hình phi tiêu màu trắng,yếu tố thần thánh là biểu tượng bàn tay nâng quả cầu hình tròn)chỉ cần giở trang sách 57+58 là trang lưu con sóc rồi kéo 2 biểu tượng kia vào thay thế các biểu tượng trên người con sóc là nó sống lại thôi

Không ai chơi game này à?Đang chơi tới chapter III,thu phục được thêm yếu tố nature(tiên nữ fairrie),yếu tố đầu tiên là lửa(con quỷ lùn imp),ai có bí ngay màn nào mình sẽ hướng dẫn hoặc cùng giải quyết vấn đề

Đoạn ra khỏi làng xong tới cái nhà ở ngoài rồi làm gì nữa nhỉ :-/. Quái không có dam hay sao í, yếu tố này kì vãi =))
Đoạn ra khỏi làng thi đi lại vùng đất cũ lúc bắt đầu game,đi lên phía trên là khu rừng rậm(quên mất tên rồi)ráng kiếm đường tới hồ lớn giữa khu rừng,lúc này sẽ có thêm vũ khí thứ 3 là cây búa(có thể mang kết hợp với kiếm hoặc đao)cây đao lấy được khi vào võ đường trong làng đánh với lão già,không phải là quái yếu đâu,cứ thử ném ít nguyên tố vào người con nào thử,nó sẽ lên máu vài ngàn,sức đánh lên vài trăm,lúc đấy hối hận cũng không kịp

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Cái ghép này hay phết, cái kiếm có chỉ số gì đó max là 3000, tớ mày mò ghép thành kiếm lửa màu đỏ 3000/3000 nhg dam lại chỉ 44 trong khi ghép kiếm xanh lửa 2100/3000 lại dam 48 là sao :|:|

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN