Avalon Code

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cái ghép này hay phết, cái kiếm có chỉ số gì đó max là 3000, tớ mày mò ghép thành kiếm lửa màu đỏ 3000/3000 nhg dam lại chỉ 44 trong khi ghép kiếm xanh lửa 2100/3000 lại dam 48 là sao :|:|
Không phải cứ ghép hết một yếu tố là damage cao,kết hợp giữa yếu tố và nguyên liệu theo như mấy tờ giấy đòi hỏi sẽ tạo ra vũ khí mới(có damage khác nhau,yếu tố khác nhau và đặc biệt thay đổi hình dạng công dụng của nó,vd:cây kiếm đầu tiên,nếu kết hợp những yếu sau sẽ thành cây đại kiếm:lửa+kiếm+đầu chó sói+thép),mang song kiếm or 1 kiếm +1 đao or 1 cây búa,chapter 3 có thêm khiên,nhữnng vũ khí này co thêm tuyệt chiêu và công dụng trong minigame,vd:trò dánh bóng bằng vũ khí

cho mình hỏi sau khi lên dc khu rừng phía trên và đã đánh xong mấy con bò thép thì mình không biết đi đâu nữa (tại chương 2):((
Cứ đi lên theo hướng tây bắc,sẽ tới hồ nước giữa rừng,sau đấy sẽ đánh nhau với 1 lão già,khi đánh thắng sẽ được tặng 1 cây búa,lúc này sẽ có chiêu đặc biệt để giải quyết những câu đố trong hang động(chiêu đặc biệt đầu tiên là xoay song kiếm),mọi người chú ý tìm những phiến đá có đốm sáng ở giữa,trong đấy chứa toàn những bí quyết kêt hợp yếu tố + nguyên tố để tạo ra thực phẩm và vũ khí + đồ trang bị mới,vd:miếng bánh mì bình thường nếu cho vào 3 yếu tố ánh sáng + 6 yếu tố lửa sẽ tạo ra được miếng bánh mì hồi phục full máu khi dùng,dùng thoải mái miễn sao còn mana để dùng thôi

samakaze biết tiếng Nhật à, chơi ko hiểu mà cách chơi nó đa dạng nên ko chơi nổi nữa :D
Biết được vài từ,chủ yếu suy đoán ra nữa chứ,chơi như thế mới thú vị,đã qua chapter 4,cuối chapter đánh con trùm mệt quá,cứu được nguyên tố băng rồi,lại có thanh đại kiếm,lụm được trong hang,giết trùm có bí kiếp nâng cấp thanh đại kiếm này mạnh lắm,mang nguyên tố dark

mình không tìm thấy đường lên thẳng cái hồ
Cứ bình tĩnh đi về phía tay phải sau đó đi thẳng lên sẽ là hướng tây bắc,qua chapter 4:vũ khí hiện giờ:1 cây kiếm lúc đầu,1 cây đao(lúc đánh thằng cầm song đao),1 cây búa(chapter 2),1 cây trọng kiếm(chapter 3),1 quả lựu đạn + 1 thùng thuốc nổ(cuối chapter 3),qua chapter 4 có 1 phi dao + 1 khẩu súng lục,ngoài ra lúc vào hang để giết boss chapter 4 sẽ lụm thêm đôi cánh thi6n thần nhìn kute lắm

ai đi đến đoạn mình lấy đc. lại cuốn sách từ tay mu. già ở sa mạc rồi..thì chỉ cho em chỗ đi tiếp với..hi`hi`
Lấy được cuốn sách thì nhiệm vụ tiếp theo là tìm lại 4 yếu tố trợ giúp mình:lửa,băng,gió và đất.Không nhớ rõ lắm,1 yếu tố trong lâu đài ngay cánh cửa bí mật lúc đầu không cho vào đấy,1 yếu tố ở ngay ngôi làng giữa rừng lúc mình bị mất cuốn sách,trong căn nhà đi ra có 1 lối đi bịt kín bằng mấy thanh gỗ dùng thuốc nổ để phá nó,1 yếu tố trong hang đá bên phía tây,cái hang mà ông vua giam nhiệm vụ đánh lúc chapter 4 đấy,còn nguyên tố cuôi vẫn chưa biết tìm ở đâu,cả tháng rồi bận việc không chơi

ok ok hihi..hóa ra la vậy..cám ơn nha...tôi sẽ cố gắng tìm nốt nguyên tố cuồi giúp ông

ah tiện hỏi luôn..ông biêt' giết mấy con boss to to nhiêm vu. fu. y'...mà nó có ánh sáng bao quanh minh` ko kill đc. no' y'

ok ok hihi..hóa ra la vậy..cám ơn nha...tôi sẽ cố gắng tìm nốt nguyên tố cuồi giúp ông

ah tiện hỏi luôn..ông biêt' giết mấy con boss to to nhiêm vu. fu. y'...mà nó có ánh sáng bao quanh minh` ko kill đc. no' y'
Mấy con lính có ánh sáng màu trắng bao quanh không thể giết bình thường được,trên trang sách lưu thông tin của từng con,bên dưới hình mỗi con có những hàng chữ nhỏ,click vào sẽ có thông tin về con đó,nó yêu cầu cần nguyên tố nào để hóa giải vòng sáng bảo vệ nó,cứ mang những nguyên tố đó xếp xung quanh cái nguyên tố bị khóa trên người con đó(giống như lúc cứu con mèo đen của công chúa) là nó tự động biến mất cái nguyên tố bị khóa,sau đó cái vòng sáng bảo vệ con này sẽ mất tác dụng và có thể kill nó bình thường

thank kìu thank kìu bạn rât' nhìu ...tôi đang chơi lại từ đầu vì để mất nhìu cách gép đồ quá...ko biết bạn có để ý ko ..chứ mấy hôm nay chơi tôi mới fats hiên....nhiều nhiêm.vụ làm ma` có thời gian...nếu đc. medal gold sẽ đc. 1 cách gép đồ đó

thank kìu thank kìu bạn rât' nhìu ...tôi đang chơi lại từ đầu vì để mất nhìu cách gép đồ quá...ko biết bạn có để ý ko ..chứ mấy hôm nay chơi tôi mới fats hiên....nhiều nhiêm.vụ làm ma` có thời gian...nếu đc. medal gold sẽ đc. 1 cách gép đồ đó
Đúng là làm quest lúc giết boss có tính thời gian,nhưng có vài màn cho dù được gold medal vẫn chả được thưởng gì cả,đang có cây kiếm damage 389,cây búa sét damage cũng như thế,nguyên tố cuối cùng còn thiếu là nguyên tố lửa

ông có biết cách đánh con thủy quái ở cái hồ bên trong hang ở chapter đâu tiên lúc mình đánh thằng béo để lấy cái búa ý...tôi đang đi tìm nốt nguyên tố lửa mà cũng hơi bí hehe

ông có biết cách đánh con thủy quái ở cái hồ bên trong hang ở chapter đâu tiên lúc mình đánh thằng béo để lấy cái búa ý...tôi đang đi tìm nốt nguyên tố lửa mà cũng hơi bí hehe
Con thủy quái đấy đánh dễ lắm,lâu quá quên mất cách đánh nó,nhưng nói chung chả khó khăn gì,chả biết cái nguyên tố lửa bây giờ kiếm ở đâu nữa

tôi cũng đi tìm suốt 2 hn nhưng xem ra vô vọng quá...bi' 1 cách khó tả...nhưng chỗ nào khả nghi tôi đều đi hết rồi...theo ông thì bh ông đang nghi ở đâu nhất

tôi cũng đi tìm suốt 2 hn nhưng xem ra vô vọng quá...bi' 1 cách khó tả...nhưng chỗ nào khả nghi tôi đều đi hết rồi...theo ông thì bh ông đang nghi ở đâu nhất
Có biết cách đánh combo chưa?Và cách dùng tuyệt chiêu trong minigame đánh bóng chuyền?Dùng combo nhiều lên điểm kinh nghiệm của vũ khí và hồi phục mana+ máu max đấy

cái đấy tôi biết rùi hi`hi`...thế bạn lập kỉ lục là bao nhiêu mét rùi..combo bn lần vậy ....huhu ko biết ai chơi xong tro` này chưa chứ thế này 2 đứa tụi mình bí quá nhể? hehe

cái đấy tôi biết rùi hi`hi`...thế bạn lập kỉ lục là bao nhiêu mét rùi..combo bn lần vậy ....huhu ko biết ai chơi xong tro` này chưa chứ thế này 2 đứa tụi mình bí quá nhể? hehe
Chả kỷ lục gì,nếu muốn được cao và nhiều cũng dễ thôi,ghép một số yếu đầy người mấy con boss mà mìn scan được,cho máu nó tăng nhiều,sau đó dùng tuyệt chiêu của búa đánh thi được nhiều hơn và dễ canh,dang đánh bây giờ là combo 2 con 1 lúc,được 22 lần và cao 1490m(do rút hết nguyên tố trên người quái,để đi đường gặp giết cho nhanh,máu mỗi con có 600+)

hehe,vui quá ông ơi, tôi tìm đc. đường đi tiếp rồi,mầy mò suốt cả tuần nay mới thu đcj kết quả,đầu tiên là mình mở mục đầu tiên của trang sách ,chọn trang 665,chon. dòng co số 4 ở đầu tiên, no sẽ hiện ra 1 new map,touch vào map đó rồi ok,la anh em có thể tiếp tuc. tìm nguyên tố lửa,thôi tôi đi trước ông 1 bước đây hehe

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN