Ragnarok Online DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
Vãi! Chơi giống PC thật. Mỗi tội dung lượng nhỏ nên cắt bớt các map trong thành phố chỉ để tên các địa điểm (nhà trọ, shop,...). Mới có J nên chả biết tăng chỉ số gì, thôi thì cứ cái đầu tiên (Str) mà tương :))
Trò này ko có job Ninja với Gunslinger :(

Ultimate

Nấm nhỏ
Không biết có a-job chưa nhỉ(hỏi thế thui chứ còn lâu mới lên),đang tính làm một char sin,nhưng nghĩ lại chơi off không pk được,thà chơi wiz cho nó lành.
Ơ các bác ơi nếu chơi solo thì có ai chọn pri ko nhỉ,không ai kéo luyện sao được?

chỉ có job 2-1 thôi , 2-2 còn chưa có nên chắc ko có trans class đâu
mới vô cho tăng chỉ số khỏe quá , có thể tăng 3 chỉ số của novice lên 9 mà ko cần phải quan tâm nhiều như cái trên PC ( như vit và dex , đi vit sm thì mới vô để vit 9 thì dex chỉ có 1 và ngược lại , trong này thì mún tăng hai cái lên 9 đồng thời cũng ko sao )

lên được merchant rồi
có 10 job lv của novice tốn cả h , kiểu này lên job 30+ để mò lên blacksmith hơi bị... =))
Edited : bố khỉ , định làm thằng vit sm để lên vit knight , tự dưng thấy có chú Lucify sm join , làm ta từ vit sm phải chuyển wa làm vit mẻchant , kiểu này battle smith hơi bị đuối rồi ( nếu cái này giống cái trên PC )

Ultimate

Nấm nhỏ
Bản này reset nghề được,nếu đã vào nghề nào rồi thì có thể qua nghề khác nhưng base level giảm 1 nửa và job lv = 1:mellow[1]:.Com bo tường lửa không xài được vì sau khi cast tường lửa thì phải đợi nó biến mất rồi làm gì thì làm.Skill Wiz cũng thay đổi khá nhiều,núi băng bây giờ dùng để dam và đóng băng được luôn,bù lại chỉ cast được 1 cái duy nhất=((,thành ra chiêu đóng băng vứt xó,nhưng đóng băng bây giờ chả làm gì được ai vì đóng băng xong thằng partner nó phá luôn[-(,có thể chỉnh chế độ đứng ngó cho nó nhưng mình chơi Wiz mà không có partner ra đỡ đòn hộ thì đánh thế quái nào được:))(vì tầm nhìn kém đến đủ gần mob để cast là nó đuổi theo liền,đã zoom out hết cỡ:-@),Tử điện cầu cũng chỉ dam được 1 cái và còn yếu hơn hỏa tiễn:em25:.Được cái Card ra hơi bị nhiều và cũng chẳng cần oánh nhau để nhặt nữa vì nó bay thẳng vào túi của mình:)).Có vài ý kiến thế thôi vì tớ mới chơi 1 char Wiz:spiteful[1]:,tính làm 1 char teakwondo nhưng chưa biết nâng điểm,ai chỉ tớ với:spiteful[1]:

Mas

Nấm nhỏ
Sau khi chơi và tham khảo thì...

agi suck
dex suck

cứ thế mà build VIT, tăng luk nếu muốn (sin)
Còn lại thì cứ max str, max int tuỳ theo char.

đang đi FS aco
ko bít max job lv là bao nhiu nhỉ , dòm bảng skill xong thấy ít nhất job 39 mới đủ số cần để xài
chưa bít requirement cho Priest skill ra sao nữa
công nhận cái màn mía nhất của game là ko cho set lv của skill ( hoặc tui ko tìm thấy ) , như thằng aco heal lv 6 heal fát 260hp mà nguyên cái team có thằng nào tới được 200hp đâu thế mà vẫn cứ phải xài , tốn sp bỏ bu

Mas

Nấm nhỏ
tăng lv skilll từ từ thôi :D Mới vô max heal mà làm gì. Chơi bản PC, mãi đến gần job 40 mình mới max heal...
Làm mình nhớ thời chơi tay quá... :D

Ultimate

Nấm nhỏ
Đúng là không có set lại điểm skill đâu,thế nên có skill nào là cứ max mà xài.Max lv của skill cao nhất chỉ là 8:-@.
Được cái dù là offline nhưng có thể lập được đội hình 3 người(về sau có guild có thể thay người tùy thích),tha hồ thử đủ kiểu chiến thuật:clap2[1]:Nói thì hay thế thui chứ đừng bác nào dại dột cho em aco vào nhá,tốt nhất cứ để em shaman buff vì nó nhiều mana và heal rất nhiều.Tuy không có bless agi như aco nhưng aco ít mana và buff nhanh hết cây lắm,mấy lần tớ chết oan vì nó[-(.Mà có ai chơi đến đoạn đấy chưa vậy,chỉ tớ làm sao up job cho mấy thàng trong team với.Có mấy thằng thief tính cho lên sin mà không biết cách:-@
Quên mất đang bí chỗ này:Sau khi cả 3 đứa NPC(swordman,thief,magician)vào guild rồi,đến nhiệm vụ của thằng thief thì chẳng bết đi đâu nữa

ngay luc' doan. phim đầu tiên thây' co' anh măc. như cao bồi ròi thấy rút kiếm ra chém.... sặc nc' miếng...
chơi cung wen wen mấy cái lựa chọn roài.. hay phết. lúc nào ae mở cái sever riêng cua? ninvn fang nhau nhỉ =))

backtaro

Nấm nhỏ
cho mình hỏi là cứ đến cái đoạn đầu. Khi thằng novice gặp con bé kia bị ngất. Nói chuyện 1 lúc rồi thằng cu nhớ đến cái cảnh mẹ nó trước khi chết í( chả biết đúng ko nữa). Sau đó thằng bé hỏi tên con kia, đúng đến lúc con kia nói tên thì màn hình đen sì, chỉ còn nhạc chứ kô còn hình là như nào:-ss

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN