Ragnarok Online DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Tình hìn là làm được 66% quest. Chả còn biết những quest nào chưa làm được. Thấy bảng list còn nhiều quá.
@enijini: Có cách nào tăng friendship của mấy đứa trong party không, ngoài việc làm quest. Vì bây giờ đang cần nâng cấp job tụi party mà chả biết làm sao để lên friendship cấp 2 (vì quest trong bar làm hết). Luyện lv thì có con thief lv56/joblv 41, và một con mage lv49/joblv 35 mà nó không chịu change job TTwTT.
Đang cần tụi nó lên job 2, để làm quest lấy mấy cái spirit job (Unlock Ultimate skill). Còn thiếu: wizard's spirit, swordman's spirit, thief's spirit. Mà dùng mấy đứa trong party lúc đầu thì vô vọng, vì friendship với tụi nó max hết rồi.

Thường thì đến tầm 46-47 lv Job thì nó mới chuyển từ Friend -> Close ( có thể change job )

Cách dễ nhất là cứ train lv cho nó thôi ~~ . Acc chính Black Smith dùng skill cuối , thêm con Shaman đi buff , train chỗ trong hình thì tầm 30' là đổi job đc .

Chủ yếu là các làm đc cái quest lấy skill cuối đấy hay ko thôi - Swordman với Thief mình làm rồi mà chẳng nhớ ~~

Ultimate

Nấm nhỏ
Hình như các bạn chưa biết cái bug tự nhân đôi chính mình nhỉ :-?, mình toàn dùng bug này để kiếm partner tốt

nghe đồn là ~10000 ma` ta, sao thấy co ~5000 zi, con Smith với darknight cũng ngang ngửa nhau, có điều def smith cao hơn( thực ra def cao cũng ko có nghĩa lí j ở đây, vì nếu có Pk 2 con thì ăn nhau là ở đòn Ctrital, :))) còn darkngiht thi máu chắc cũng phải gấp hơn rưỡi Smith, xêm xêm nhau cả, 2 con này solo 50 tầng là tốt nhất

Bạn ko hiểu à ? Đấy là 1 phát skill nó ra từng ấy dmg

Đơn giản là con Zealotus nó chỉ có từng ấy máu nên nó chỉ nhảy 2 lần vậy thôi . Vào Mirage thì > 15.000 dmg cũng có . Tóm lại là bạn cứ chơi thử 1 con Smith đi thì sẽ biết tại sao họ lại bảo BlackSmith is God in DS ;))

DarkKnight mình cũng change thử rồi , máu trâu , dmg cũng tạm . Thêm cái nữa là chất kool cao :))

Bạn ko hiểu à ? Đấy là 1 phát skill nó ra từng ấy dmg

Đơn giản là con Zealotus nó chỉ có từng ấy máu nên nó chỉ nhảy 2 lần vậy thôi . Vào Mirage thì > 15.000 dmg cũng có . Tóm lại là bạn cứ chơi thử 1 con Smith đi thì sẽ biết tại sao họ lại bảo BlackSmith is God in DS ;))

DarkKnight mình cũng change thử rồi , máu trâu , dmg cũng tạm . Thêm cái nữa là chất kool cao :))
herher, vì bạn nói ko rõ, tui tuong 1 damg ra những 10000 cơ nên mới nói, chứ ra 1 skill nhảy 2 lần ra 10000 thì đâu có lạ, :em16:

Hình như các bạn chưa biết cái bug tự nhân đôi chính mình nhỉ :-?, mình toàn dùng bug này để kiếm partner tốt
Huh, "Đúp" chính mình àh. Làm thế nào nhỉ? Mình chỉ biết cách "đúp" trang bị thôi, còn bảng Nhật thì có thêm khả năng "đúp" Skill Point.

Thường thì đến tầm 46-47 lv Job thì nó mới chuyển từ Friend -> Close ( có thể change job )
Ok, thank, đã xong được Wizard's Spirit và Thief's Spirit. Còn của Knight nữa là xong.

Tui tìm đc 1 bãi train lv cao cho cả nhân vật chính lẫn partner trong somatology ở lighthalzen, chỗ có mấy con alice vs remover isilla ở b3f . Ngay khi xuống b3f , đi sang bên phải 1 màn hình là đến . Cứ đi lên đi xuống ở màn hình đó thì khoảng 20-30 phút là partner lên lv 50 , job lv thì khoảng 30-45 phút lên 50 làm đc nhiệm vụ để lấy mấy cái spirit . Lên mirage tower wifi thấy 1 ông blacksmith lv 80 magnitude 20k damage :myemo0110:

Ultimate

Nấm nhỏ
Đây là chi tiết cách để dup chính mình, dùng làm partner rất tốt :D

1. Make sure your guild is full (20 in my case)
2. Go to Mirage Tower
3. Challenge Single player (the following is exactly like the item dupe steps)
4. Click menu screen, not preparation complete
5. Now keep clicking back (i.e. Leave and don't go in any floor)
6. Leave Mirage Tower, go back to Prontera
7. Kick a guild member
8. ???
9. ???
10. Profit!!! Your mirage tower version of your char should be in your guild now.
Credit: noreplywtf

Help!!! Sao em tải về không chơi được. em cóp vào R4 rồi chơi lần đầu tiên thì nó hỏi có tạo file save cho trò này không, em ấn OK thì nó tạo ra 1 file .sav rồi load game nhưng khi load xong nó lại báo là: The save data could not be accessed. Please turn the power off and reinsert the DS Card. Em đã thử xóa file save đi làm lại và rút thẻ nhớ ra cắm lại nhiều lần nhưng không được. Ai biết giúp em với.

mấy anh cho em hỏi cái RagDS nay merchant co dung xe đẩy đc ko và knight co cưởi falcon đc ko sao ko thấy đứa nào bán mấy cái đó vậy còn có homoculus cho mẻchant giống bản PC ko

sao em vào temp. save để save game thì out ra title screen game vào phần load game không có cái save đó mà cái continue game thì lại có cái save đó . khi tắt máy ds bật lại thì cái continue mất, vào cái load cũng không có luôn, chỉ còn cái save đầu tiên ở 0:10 giây thui. em mới chơi mong mấy bác giúp đỡ :)

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
nó có nói rõ khi save rồi mà, temp. save chỉ tồn tại nếu bạn không load thôi, nếu bạn load rồi thì save sẽ tự mất, chỉ có cách save ở tp là không bị mất save thôi

Tui tìm đc 1 bãi train lv cao cho cả nhân vật chính lẫn partner trong somatology ở lighthalzen, chỗ có mấy con alice vs remover isilla ở b3f . Ngay khi xuống b3f , đi sang bên phải 1 màn hình là đến . Cứ đi lên đi xuống ở màn hình đó thì khoảng 20-30 phút là partner lên lv 50 , job lv thì khoảng 30-45 phút lên 50 làm đc nhiệm vụ để lấy mấy cái spirit . Lên mirage tower wifi thấy 1 ông blacksmith lv 80 magnitude 20k damage :myemo0110:
Luyện ở đó còn phải đi nhiều, chưa kể gặp mấy bé Isilla cho một cú Lex Divina (silence bé Pri thì chỉ có méo mặt) chưa kể Alice còn biết xài phép, cho knight MDef thấp vào thì cực. Luyện ở Glash Heilm Underground tốt hơn, mấy con Zelotus cứ 8s sẽ respaw 1 lần và tòan physic attack, đánh rất tiện, cần một con Wiz đủ cao tầm 50 và một con Pri cùng cỡ. sau đó cứ quăng máy ở đó, AFK (Away from keyboard) là xong, chừng 15~30p là lv60. Hiện giờ tòan leveling ở đó. Chính là chỗ này:

mấy anh cho em hỏi cái RagDS nay merchant co dung xe đẩy đc ko và knight co cưởi falcon đc ko sao ko thấy đứa nào bán mấy cái đó vậy còn có homoculus cho mẻchant giống bản PC ko
Àh, game này lượt bỏ đi rất nhiều cái so với game onl. Merchant hay Blacksmith không cần dùng xe đẩy mà vẫn có thể dùng chiêu Cart Revolution. Kinght chỉ có thể đi bộ chứ không có Pecopeco cưỡi. Hunter cũng không cần thuê Flaco chi, có up skill là có thể xài.

save ở tp là ở đâu vậy? thành phố hả
Save chính là khi bạn ở các thành phố hoặc nói chuyện với Krafa ở Guild của mình. Còn Temp. Save (cái này save bất cứ đâu, nhưng nếu bạn load nó sẽ tự động mất) thì bạn vào Menu chọn trang thứ 3.

Hiện nay đã hòan thành xong 70% quest. Ai có thể up hết mấy chỗ nhận quest giùm mình đựơc không. TTwTT

Help

Help help! em chơi đến cái đoạn mình bắt đầu đến morroc lần đầu tiên để giúp thằng Vesalc cứu đoàn người của nó nhưng khi tìm đc đường đến morroc rồi thì chả có j cả..... =(( h phải làm sao đây? không lẽ cứ lởn vởn ngoài đường mãi.....:myemo0125:

Sorry mod nếu mình đào mộ. XP

Tới đoạn đó đi ra ngoài, cứ đi sang trái sẽ leo lên một ngọn đồi. Bạn lên đó sẽ gặp đoàn người của Vesalc. Bạn sẽ được gặp char nữ Magician.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN