Cooking mama -Thử tài làm bếp!!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Tên game:Cooking mama
Sản xuất:Majesco games,Taito corporation
Thể loại:Miscellaneous
Ngày ra lò:12/9/2006
Số người chơi:1-4
REVIEW
Giới thiệu
Cooking mama là game sử dụng touch screen 100%,giúp chúng ta tập sự nhanh nhẹn của đôi tay.Game là một cuốn sách dạy nấu ăn rất hay và bổ ích,menu có trên 60 món tùy chúng ta chọn lựa và chế biến,cách làm cũng khá đơn giản chỉ cần dùng cây viết touch screen và vung tay xoa,cắt,nấu,chém,...:)) .Game còn có phần chấm điểm món theo qui chương vàng,đồng hay chì:)) ,các bạn cũng có thể kết hợp nhiều món ăn với nhau ở phần combine rất phong phú...
Mình rất thít choi game này và tự chấm điểm như sau:
-Lối chơi: 8
-Hình ảnh 8(2D nhưng rất tươi sáng và sắt nét)
-Âm thanh: 6 (có vài đoạn âm thanh đc lập lại nhìu lần gay nhàm chán)
-chất lượng: 7:)D)
>>>TRung bình :7.25

Download: MediaFire

:)) một game nên chơi đso ... vui phết ... nữ công gia chánh mà
có điêu game này trên máy tui ko bít bị sao dek save đc .....
với cả quanh đi quẩn lại có ti hà .. thanh ra để .. tán gái thì ổn chứ chơi ham thì ... :| ko ổn :">

Huydinh83

Siêu Admin
cái này chơi dễ bị hiểu lầm lắm. người ta nhìn vô thấy 1 thằng đang cầm cái máy gì kỳ kỳ, hý hoái chọt, quyẹt, thổi phù phù :)). có điều ai chưa có bồ xách đi cua gái là rất thuyết phục :D

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Tui đông ý với ý kiến này, nhờ cooking mama mới quen được cô bạn lớp tiếng anh, đến giờ vẫn toàn chở đi học -->DS muôn năm!

Sặc... nhìn bố Nobita là thấy dê gòi ;)) .... trong mấy cái động tác cái động tác làm tui điên đầu nhất chắc là ... đổ nước vào nồi í :| ... mamy nó canh chả chuẩn đc x-( bực thì thôi luôn

Nobita!

To kenshinshawa: wóa khen rùi!
đổ nước vào nồi muốn đoạt huy chương vàng thì phải làm thật nhanh, không được có khoảng thời gian nghỉ giữa hai lần đổ, nói thế chứ số lần được huy chương vàng đếm trên đầu ngón tay--> món nào động chạm đến vo gạo nấu cơm là vỡ mặt hết!

Nobita!

chài, có "em" thì mới có động cơ thúc đẩy đến lớp học chứ, chứ anh em bảo đến trường làm zì, hotspot, wifi kô có đặng làm sao chơi DS?

Vintendo

Nấm nhỏ
Mấy cái minigame của trò này cho thơi gian thực hiện it1 kinh khủng, em chả bao giờ đổ nước mà được huy chương ... đồng hết, toàn thấy mắt Mama bốc lửa không hà:b-d[1]: !

Tui thì được vàng 1-2 lần gì đấy...
Gái đâu ko thấy , chỉ thấy hôm bữa ngồi ở nhà chơi cái này , papa đi ngang thấy bảo " mày con trai mà sao khoái chơi nấu ăn , giống con gái thế " =((
:((

Vintendo

Nấm nhỏ
Tui thì được vàng 1-2 lần gì đấy...
Gái đâu ko thấy , chỉ thấy hôm bữa ngồi ở nhà chơi cái này , papa đi ngang thấy bảo " mày con trai mà sao khoái chơi nấu ăn , giống con gái thế " =((
:((
Cứ gọi bố đây là trò chơi " Vào bếp cùng người nổi tiếng " đi =)) :Drinks[1]:

ai dà , game gì cứ dính đến Girl là lộ mặt , toàn 53 hết ah
:)) cài game này có 1 mục đính duy nhất :))
với lại ai có DS cũng biết cái trò này , cần gì phải giới thiệu , chắc mod move qua box thảo luận :D

Game này đợt tui cầm lên lớp khoe với con bạn thì bị mấy con trung quốc túm lại, mượn chơi hết pin luôn :| đau não +_+ game này, chơi riết rồi nhàn các bác ạ :( giải trí nhẹ nhàng nhỉ... :-s có điều nếu ... làm quest gì đó hay là .. kiểu như vua bánh mì ý ;)) thì hay quá :"> em vừa download xong Cooking mama trên Wii để chơi xem có gì khác biệt hok :D

chài, có "em" thì mới có động cơ thúc đẩy đến lớp học chứ, chứ anh em bảo đến trường làm zì, hotspot, wifi kô có đặng làm sao chơi DS?
bài trùng mod xóa hộ em

Đồng ý với anh cái vụ này . em đi học trừ lớp học chính khóa là học tử tế ra ,các lớp học thêm cứ phải có con gái xinh xinh thì học mới tử tế không thì học một buổi phải sáng tác ra ít nhất 10 bài thơ chứ không ít,:em17:
Ý kiến sử dụng Cooking Mama để làm quen với con gái đc đấy phải thử xem sao đã:em06:

Chơi CM chỉ tổ hỏng màn hình thôi cho thằng hàng xóm mượn chơi lúc nó lăn cái đùi gà ghì bút nhìn mà thg cái màn hình ---> đòi máy xóa lun

fly_us

Nấm bình thường
có cái trò nào chơi hấp dẫn mà không xài nhiều màn hình đâu? DS nó thiết kế cũng tính mấy vụ đó rồi, khỏi lo.. nhớ dán màn hình là yên tâm..

PS: Spam ghê quá.. :D

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
bạn ơi up lại giùm mình game này trên host khác được ko
mình down nãy h cả chục lần gòi mừ nó cứ 99% là nó đứng lun
hiz

help help :((
Cái này bạn nên download = trình download ( IDM , FlashGet ) nếu 99% đơ thì thôi tắt nó đi , reset máy hoặc chờ 1 đến 2 h rồi ấn resume là nó download nốt thui mà

- Phần 2 ko chơi sao đi chơi phần 1 :ranting[1]: :ranting[1]: :ranting[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN