Super Robot Taisen OG Saga - Endless Frontier

Cửa hàng game Nintendo nShop

No1luv

Nấm nhỏ

Rom Information
Publisher : Atlus (USA) - Namco Bandai Games (JPN)
Developer : Banpresto, Monolith Soft
Genre : RPG
Languages : English
Region : USA
Size : 78 Mb
Supplier : OneUp
Release Date : 28/04/2009

Game cực đỉnh của dòng SRW cuối cùng đã có thêm bản tiếng anh , các trang game đã đánh giá nó còn đỉnh hơn cả 2 bản OG từng phát hành trên GBA trước đây ,ENJOY!

Download Link

Password : NintendoVN

Screenshots

Gameplay / Trailer

[YOUTUBE]Ey6EJKVMlJ4[/YOUTUBE]​

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
GBA là không phải rồi, game này chỉ phát hành độc nhất trên DS thôi :myemo0107:
game này là hành động/nhập vai còn trên GBA là TBS - chiến thuật theo lượt

mà trên GBA đúng là clear rom đấy, không phải patch đâu ^^

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
con mèo Koma đó hả, đi gì mà kinh thế :em35:

trò này chủ yếu là đánh nhau và nhạc thôi :em40:, nếu ai là fan của SRW thì dễ nuốt hơn :em07:

LethalRedArmy

Nấm bình thường
Thấy trên ROMUlation từ sáng rồi.
Nhưng nhóm OneUp ấy lạ hoắc, không phải những chuyên gia ROM như Caravan, IND, Xenophobia,... Hơn nữa, trừ ROMUlation ra, các trang khác chưa thấy động tĩnh gì.
Do đó, cứ đợi 1 thời gian nữa xem thế nào.
đi đánh 1 lúc thấy nhàm và đã chết ở chỗ đánh con mèo-->>nghỉ luôn từ đây
Quyết định đúng đấy. Chứ nếu không, sau này gặp mấy em như Kaldia hay T-elos thì đảm bảo còn mệt nữa.

Trên http://ds.rom-news.org có ROM này từ hôm qua rồi. Nghe báo tin trên gbatemp là tớ nhảy lên download ngay.

Con mèo yếu xìu :|
Chịu khó dùng spirit với item vào, đừng có đánh chay. Tránh để bọn nó chạm đất, giảm critical hit rate.
Cứ dùng love của con kaguya là cả team lại full máu. Đánh trùm nào cũng thắng :)). Thỉnh thoảng dùng cheer, uplift với inspire vào.
Sau này thì spam cái luck của thằng haken để chăn tiền.
Nói chung là cứ xài spirit+mua nhiều đồ là thắng. Mà tiền một trận được một đống, dùng thoải mái.

Trò này nói chung là khá dễ, được cái nhạc hay, "cái gì đó" khá to + lời thoại hài(toàn bomb girls với chả double D =)), đoạn hội thoại nào cũng đả động đến mới chết. Mấy đoạn overdrive thì cứ bounce bounce ko đỡ đc :)) ) . Nhìn chúng nó đánh cũng sướng :)).

Phù, đánh xong con Phantom.

đánh tới lúc vào lâu đài có mấy biểu tượng lá bài cơ rô... thì cái hình cơ vẫn sáng, ko qua đc, ai bik giúp cái nèo
Đẩy hết mấy cái tượng chưa?
Đẩy hết rồi thì ở cái tượng bên phải(cái mà ko rơi xuống hố), trèo lên bục, bấm a để đập vỡ.
Quan sát là thấy mà:
Đẩy tượng->Tượng vỡ-> đèn tắt. Đèn ko tắt-> tượng ko vỡ-> đập cho vỡ.

PS: Thích nhạc nền của con Koma

GBA là không phải rồi, game này chỉ phát hành độc nhất trên DS thôi :myemo0107:
game này là hành động/nhập vai còn trên GBA là TBS - chiến thuật theo lượt

mà trên GBA đúng là clear rom đấy, không phải patch đâu ^^
thế à...tớ thích TBS hơn nhưng kô sao...chơi tuốt

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
mình chơi bằng giả lập no$gba cứ vào lúc đánh quái là bị lỗi , có ai chỉ mình cách khắc phục đi
không có cách nào đâu bạn, no$GBA không chơi được trò này, cứ đánh quái xong là sẽ bị lỗi :( cá biệt mình đánh đến trận thứ 2 mới bị lỗi :em33:

bạn thử dùng giả lập khác xem

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Đó tới giờ mình không chơi dàn trận chiến thuật, nhưng lại có niềm đam mê đối với Gundam:em11:, bữa trước thấy bên box Japan có game Super robot taisen, xem thử vài trailer thì thấy hình ảnh đẹp:xm0015:, tấn công bằng mấy đoạn anime rất cool nên định bụng tìm bản E chơi thử.

Hôm qua vô rom info thấy rom super robot taisen OG saga, tưởng là bản E của game kia nên khấp khởi down về:yahoo[1]:, chơi đúng 1 giờ đồng hồ vẫn chưa thấy thằng cu Gundam nào cả:shout[1]:. Bức bối vô Gamefaqs coi 1 loạt screen mới biết 2 game này khác nhau #-o

Tuy nhiên game này cũng tuyệt đấy chứ, "vô tình phát hiện game hay", chiến đấu đã tay, combo làm 1 hồi lên tới 81 luôn, khoái nhất cái khoản lời thoại rất tếu :em33: và tuyệt nhất là các bomd girl :em12::em12:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN