Super Robot Taisen OG Saga - Endless Frontier

Cửa hàng game Nintendo nShop

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
đúng vậy, tuy cùng thuộc series SRW nhưng OG khác với các bản khác ở chỗ không có gundam :em22: nên bạn không thấy cũng phải thôi, gundam là của Sunrise kìa, còn SRW mới là của Banresto ^^

nếu bạn thích gundam thì bạn có thể thử vài game sau

0098 - SD Gundam G Generation DS (J)
1285 - SD Gundam G Generation - Cross Drive (J)
loại gundam mà tỉ lệ đầu và thân là 1:1, 2.5D, chiến đấu theo lượt

2270 - Emblem of Gundam (J) - lịch sử của gundam (gồm cả mobile suit), chiến đấu theo lượt, 3D, tiếng Nhật :cc_surrender[1]: cách điều khiển hơi lạ so với SRW truyền thống :-/

2187 - Kidou Senshi Gundam 00 (J) - gundam mới nhất hiện giờ, hành động, 3D, tỉ lệ như thật, khuyến mãi thêm vài model kit của gundam 00 ^^ (đã có patch trên nvn)

các game này tuy không có các cảnh anime khi 2 robot chạm nhau nhưng bảo đảm bạn sẽ không chán khi xem các hiệu ứng mà 2 robot choảng nhau

bạn cũng có thể tìm chơi lại các bản OG (U) trên GBA để biết thêm về cách chơi của dạng TBS, cũng có nhiều đoạn thoại hài lắm, nhờ mấy đoạn này mà mình đã f-i-l em Excelent Browning
nói trước là giao diện của nó hơi khác với các bản trên DS hiện thời, thêm nữa là bản OG 2 có độ khó điên cuồng đấy :))

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Cảm ơn bác light gem nhìu nhìu nhe :em17:

Nhưng có điều mình siêu kỵ mấy game Japan luôn :brow[1]: và cũng kô khoái chơi trên Gba nữa, :em06:

Phải chi có patch E mấy game bác kể hén :321:

patch một bản game J story dài với nhiều quote nhự vậy nên tốn công sức lắm , tụi fan cũng ít khi làm hoàn chỉnh
cái hoàn chỉnh nhất mà tui biết là cái SRW Alpha Gaiden trên PS1 , mới được release bản dịch đầy đủ của fan hồi nằm ngoái , game ra năm 2001 :))

thì tui chơi có thèm đợi patch E đâu
trừ mấy game RPG mà system với story rắc rối thì mới đợi
but nếu đam mê quá thì cũng ráng chơi và đọc lun , bất chấp trình độ tiếng Nhật nửa mùa :-"

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
mấy bản gumdam J có bản nào có patch thật ngon kô bạn?
ngoài bản mà nekki vừa nói thì còn mấy bản trên snes trước đây nữa, nếu bạn thật sự hứng thú thì có thể thử qua bản 3 và 4 :roll2[1]:

:em28:thật ra còn một lựa chọn nữa là lên những trang như www.gamefaqs.com tìm những bài dịch đối thoại hoặc diễn tiến của game đó, rồi down về, bỏ bớt mấy thứ lặt vặt đi (nhưng nhớ chừa lại tên của tác giả, mình phải tôn trọng bản quyền chứ :D), cuối cùng là in ra rồi vừa chơi vừa đọc :em28:

cách khác nữa là làm như Nekki, vừa chơi vừa xem từ điển :em28: như thế mới cảm nhận được hết cái hay của game <:-P

Cảm ơn bác light gem nhìu nhìu nhe :em17:

Nhưng có điều mình siêu kỵ mấy game Japan luôn :brow[1]: và cũng kô khoái chơi trên Gba nữa, :em06:

Phải chi có patch E mấy game bác kể hén :321:
đã lỡ đam mê gundam thì cũng phải đam mê japan thôi, không còn cách nào khác đâu :em17:

nếu bạn không thích chơi OG trên GBA thì vẫn có thể chơi OG trên PS2, trên đó thì chất lượng hình ành khỏi chê rồi, tuy nhiên hệ thống battle system của game này khá rắc rối, và nhất là tiếng Nhật hoàn toàn :myemo0117: (khuyến cáo: nếu bạn có sẵn PS2 thì không sao nhưng nếu chưa có thì không nên xem thử mấy đoạn trailer kẻo...ghiền :321:)

thật tiếc là những game trên thuộc dạng không bao giờ có E (trừ 00 co thể có nếu anime có doanh số cao :))), bản OG có E là vì nó thuộc sở hữu của ban nên atlus không cần phải mua bản quyền của từng con, những bản khác vì lí do đó nên ngoài trường hợp được patch, còn không thì chẳng bao giờ có bản E :((

cách khác nữa là làm như Nekki, vừa chơi vừa xem từ điển :em28: như thế mới cảm nhận được hết cái hay của game <:-P
tui đâu có vừa chơi vừa xem từ điển , làm kiểu đó thì sao mà trong 1 ngày tui cày nổi 20- 25 stage của SRW.....
cái từ điển để xài lúc đi học JP thôi :))

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Các bác chơi rom nào vậy? Mình tải bên soi13 về chơi cứ tới ngay chỗ con mèo cái koma mở cái shop cho mình mua là y như rằng file save hư:xm0016:, bực hết sức.

Chơi thử lại lần thứ 2, từ đầu tới đó êm ru, xong ngay chỗ cũ thì vô battle bị đứng hình :em22: load game lại thì mất file nữa :em33::em33:

Híc, đang thèm chơi nó mà cứ bị vầy hoài chán quá.........

LethalRedArmy

Nấm bình thường
Mã:
http://www.mininova.org/tor/2564238
Dùng ROM của bọn ESPAL, chất lượng rất đảm bảo.
File torrent nhưng seed đang nhiều lắm. Tải chừng 10 phút là xong.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN