Bạn là người mới? Hãy tham gia FC nào!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Đôi lời gửi tới những thành viên của Doraemon FC

Chào mừng bạn đã đến với Doraemon FanClub, một câu lạc bộ nho nhỏ, nhưng được xây dựng bởi những thành viên có tinh thần nhiệt huyết rất lớn. Tất cả những thành viên cùng tham gia đều vì một đích chung: Xây dựng và phát triển để trở thành FanClub lớn nhất Việt Nam (và hơn thế nữa ^^)

Section Đôrêmon mới được thành lập, đồng nghĩa với việc nó cần được phát triển để trở thành một công đồng lớn mạnh hơn. Hiện nay ở Việt Nam, gần như chưa có một Fansite nào chỉ chuyên về một đề tài nhân vật như Đôrêmon cả. Nhưng tại sao chúng ta lại cứ phải theo cái quy luật không chút khoa học ấy? Đó là lý do tại sao Doraemon FanClub - section riêng của forum chúng ta được thành lập, với mục tiêu cũ: trở thành một cộng đồng và fansite số 1 Việt Nam về Đôrêmon, nhưng với cách mới để phát triển: Just From Fan - Just For Fan.

Vậy bạn nghĩ mục tiêu của Doraemon FC chúng ta quá mờ nhạt? Không. Chỉ là vì mục tiêu đó quá lớn, và sẽ không thể hoàn thành trong một sớm một chiều. Vậy, chúng ta làm cách nào?

Tất cả những gì có thể, đó là câu trả lời của tôi, với tư cách là một thành viên của FanClub chứ không phải cái gì to tát cả. FanClub luôn luôn mở cửa chào đón những fan của Đôrêmon và hứa sẽ hỗ trợ hết mình cho fan về tất cả những gì liên quan đến chú mèo máy thông minh này và nhiều hơn thế nữa. Nhưng các bạn nên hiểu: Khi cho đi một thứ là nhận lại thứ khác có giá trị lớn hơn rất nhiều so với thứ bạn đã cho đi, có thể chỉ là một câu thanks, một lời chúc,... . Và đó chính là động lực giúp mọi thứ phát triển, chứ không chỉ riêng FanClub, đúng với tinh thần mà những câu chuyện về Đôrêmon đã và đang hướng đến trong trái tim mỗi người,

Nhóm DoraemonVN được thành lập, trước mắt có thể đặt mục tiêu là dịch phim, dịch truyện (Translator Team) và chia sẻ những tấm hình, những bài nhạc hay về Đôrêmon, những trò chơi thú vị,... và tán gẫu, tâm sự.

Xin chân thành cảm ơn bạn, người đã đọc bài viết này. Tôi không mong gì hơn việc bạn có thể trở thành thành viên của chúng tôi, hãy cố gắng hết mình để phát triển FanClub nhé.

Một lần nữa, xin chân thành cảm ơn các bạn!

Danh sách thành viên nhóm Doraemon FC:

Member đã đăng ký
vodoi_em
Nintendoman
Gấu Ú
tanpatto
Thaytroilamloan
AbraShiva
Mr_Milano
hieu
Unicorn9x
Chibicomic
backtaro
LightGem
boyson5012
Tiểu-Bảo
pokemon gà
Miles Edgeworth
aliviss
87519533
godofspace
crazy_chick
demoonhunters
thientai99x
daothanhduy1996
ZhumZhum
hikaruvt1991
tiencoi1988
nemuihebi
Linh cún
nguyenanhnguyen
hikaruvt1991
đa_lạp_a_mộng
eternal_faithful
kamus
banhran_123
Doraemon_boy9x
s0jc0n
dark_pearl
-C.f0restwOw-
Hạ Chi
suppercrazy9
BoyTomMy
lucasDS
nhocbansao
Madoi2007
yanyee_tang123
sonic_1998
hangrant
huan306
nintendo ds
congthanh
Mr.Nam
alomehere
phnhat1987
pisno
toanwii
zarrka
Wjnd
Trọng Tuấn
eeee0023
ruby123
DiTwo_1992
-VTC-
nogba
flygon
mastervinh
westdragon
ozil
NobitaSan
ZjnZjn9x
BubbleHead
EvilBoys1996
illserveu
Victory
xíchlong
nhoc_way
RobjnVN
Blue_Sky
Emoly
firefox
Kawaii
keocaosu2008
dt11k48
Taimu Machine
hkhanh184
kegiaumat_dorae
toailuong
phapvu95
phuc1114
Kannis
nhuttruong01
doreamon
xGallade
pokemon76124
auduongle241
Mèo máy
doremon99
giathinh_vtvn
nintendo 3DS
doraemondaisuki
fancuakarjn
Tirexxx (dinosaur's vulva =)) )
ngotoys
Venus
SkydragonZX
-Primo-
NhoxThanh
vhsvh
Rukudo
ronando68

Thành viên mới gia nhập:

dieamon
sisi2889
tinhban96
tikhung02
songpro
thaonguyenxanh
protopro
Key_blade
FoxHound
CryNotTear
KyoDanny
hoantoanmayman
ngoduytung1998
Fan Nintendo
JustinSang

Thành viên nhóm Translator Team
Doko (Ultimate Slave)
silver5430 (Wet slave)
Sokimy (Fabulous faggot).

Và "1 vài" con ngợm khác chưa tiện kể nốt >:)
Nơi tán gẫu, trò chuyện, tâm sự của FC:

http://nintendovn.com/forum/showthread.php?t=8042

Phòng trưng bày hình ảnh, wallpapers, fan-arts:

http://nintendovn.com/forum/showthread.php?t=9157

Thư viện nhạc Đôrêmon:

http://nintendovn.com/forum/showthread.php?t=8142

Các bạn có thể đăng ký tham gia FanClub ngay tại topic này, chúng tôi luôn chào đón các bạn ^^

nintendo ds

Nấm bình thường
Cho mình đăng kí với nào ^.^, bộ truyện đầu tiên mình đọc là Doraemon và nó cũng gắn liền với cả tuổi thơ mình ^^

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Bạn đã được ghi danh ^^

Chúc bạn có những giây phút thoải mái trên diễn đàn. Đừng quên tham gia gia thảo luận với mọi người nhé ^^

Vậy để tham gia vào nhóm translator như nào vậy bạn?
Mình dịch được film, còn về dịch truyện vì mình ko bít dùng photoshop nên... hì hì.

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
À, khi nào có project mới tớ sẽ giao, sau đó cả nhóm làm. Project quan trọng nhất là Doraemon Movie 2010 sắp ra vào tháng 6 này. Mọi thứ đã chuẩn bị đủ rồi :D

Ngoài ra còn 1 số project nhỏ hơn, tớ đang chuẩn bị cho mọi người. Nhưng điều quan trọng nhất khi tham gia nhóm dịch thuật là:

- Việc tham gia không làm ảnh hưởng đến công việc và học tập của bạn,
Có gì chúng ta nói chuyện ở đây nha:

http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=10214

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Hê hê... Lại 1 em cá chui vào rọ
<----- Đây là cách nói của Nman khi ai đó tham gia FC :)) Reply cậu ấy dùm cậu luôn đó Nman :)) Chả hiểu sao Nman lại luôn nói câu này :-??

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN