Rockman EXE Operate Shooting Star

Cửa hàng game Nintendo nShop

Megazero

Nấm nhỏ
Rockman EXE Operate Shooting Star​

Rom Info:

ROM ID: 4432
Phát hành: Capcom
Thể loại: Action RPG
Ngôn ngữ hỗ trợ: J
Dung lượng tải về: 9.1MB
Dung lượng ROM: 16 MB

Screen shot:

(Thông cảm, tớ chơi trên R4 nên kô có nhiều SS cho mọi người xem, mọi người coi đỡ trailer vậy :P)
Trailer
Trailer​
[YOUTUBE]_x-HbyQ5ce8[/YOUTUBE]​

Nội dung:

Vào năm 22XX, với sự phát triển của công nghệ Waves và với sự trợ giúp của các Wizard, con người đã thành công trong việc di chuyển trong thời gian với sự trợ giúp của ClockMan. Và người đầu tiên thực hiện việc di chuyển trong thời gian này kô ai khác chính là Geo Stelar - Megaman, người hùng của dòng game Megaman Star Force. Và đích đển của Megaman lần này là ... 200 năm trước, vào năm 20XX, năm đánh dấu sự phát triển vượt bậc của mạng Internet cùng với sự trợ giúp của các Navi, và người bạn đồng hành của Megaman trong thời kì "quá khứ" này lại chính là... Megaman.exe và Lan, vốn được biết đến với dòng game Megaman Battle Network. Liệu sự kết hợp giữa 2 dòng game Megaman này của Capcom có tạo nên một bước đột phá mới trong cách chơi cũng như cốt truyện hay không khi mà theo thông báo game này là remake lại của Megaman Battle Network 1? Câu trả lời sẽ có sau khi bạn chơi hết game này :D

Chú ý:
Ở Menu đầu tiên sẽ có 3 dòng chữ bằng tiếng Nhật, dòng trên cùng là Preview, sau khi xem hết bạn sẽ lại trở lại Menu chính. Dòng thứ 2 là New game và dòng dưới cùng khi tớ thử bị đen màn hình, khi chơi các bạn nên để ý ^^

Link Download:
Game này tính tới thời điểm tớ đăng bài này chưa có Rom trên romulation, còn chỗ tớ down thì chậm khủng khiếp nên tớ up lại lên Media cho mọi người dùng ^^
Mediafire

Đã tìm được patch sửa lỗi của game (đi 1 bước đánh 1 trân; kô edit đc folder) cho R4 (Flash card khác kô biết nhưng R4 mình test ok rồi)
Thanks to azure_flame_kite bên GVN

Bổ sung thêm link đây:

MegaUpload

ADrive

MediaFire (Mirror #2)

HotFile

RapidShare

KewlShare

FileFactory

FileHosting.org

uGotFile

(Bạn nào rảnh down hộ tớ link RS hoặc HotFile nhé, đang cần ít điểm ^^)

Mật khẩu giải nén: NintendoVN.com
Romulation

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Bổ sung thêm link đây:

MegaUpload

ADrive

MediaFire (Mirror #2)

HotFile

RapidShare

KewlShare

FileFactory

FileHosting.org

uGotFile

Và thêm một số Screenshot:

Và...
ở dưới mới là New game, bắt đầu = cảnh Lan đang ngủ bị MM.exe gọi dậy. Còn cái đầu chỉ là preview việc Geo Stelar về quá khứ như thế nào. xong cảnh đó nó ra menu chính bên ngoài luôn

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Ờ, vào menu chính của game có 2 tùy chọn: Ở trên là SF, ở dưới là BN. Tớ không biết tiếng Nhật nên chưa chơi, đợi khi nào ra U rồi mới test.

Huh, mà lucas đã đọc nội dung chưa đấy :-/

DragonFly

Coi như là Rồng đi
dung lượng 16M......... Chán không thể tưởng, cứ mong chờ mãi để được thưởng thức đồ họa đẹp hơn, hiệu ứng card hoành tráng hơn, nhưng nhìn vô dung lượng cứ chán mãi.......

bản này bị protect rồi hay sao mà vào game được 1 chút rồi lại thoát ra ngoài menu chính là sao???đang xài DSTT firmware unoffical 1.17 07,có ai bị như tui ko?

Megazero

Nấm nhỏ
Bổ sung thêm link đây:

MegaUpload

ADrive

MediaFire (Mirror #2)

HotFile

RapidShare

KewlShare

FileFactory

FileHosting.org

uGotFile

Và thêm một số Screenshot:

Nhấn Start xong, sẽ có 2 tùy chọn: Ở dưới là Rockman EXE, ở trên là Ryuusei no Rockman.

PS: Megazero cẩn thận hơn khi post bài nhé, đừng vội.
Bạn ơi xem lại đi, ở dưới mới là New game, bắt đầu = cảnh Lan đang ngủ bị MM.exe gọi dậy. Còn cái đầu chỉ là preview việc Geo Stelar về quá khứ như thế nào. xong cảnh đó nó ra menu chính bên ngoài luôn mà. Link của bạn mình sẽ update lên đầu.

Mà có ai bị như mình kô? Mình jackin vào Net cứ 1 bước gặp Virus 1 lần. 1 số người bên GVN cũng thế?

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Tất nhiên là có (mình đoán vậy) nhưng sẽ được hé mở dần trong quá trình chơi. Bạn mới chơi được một lúc một nhát như vậy làm sao mà kết luận ngay được?

Megazero

Nấm nhỏ
Tình hình là cả link down trên Romulation cũng bị lỗi kô edit đc folder và cứ đi 1 bước lại random battle 1 phát. Chẳng lẽ là kiểu bảo mật mới của Capcom sao :))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN