Might & Magic – Clash of Heroes

Cửa hàng game Nintendo nShop

sonchuaquy

Nấm nhỏ
Might & Magic – Clash of Heroes

Tình hình là đang cày trò này nên muốn anh em vào thảo luận cho vui và giúp đỡ nhau để beat game cho sớm còn chơi trò khác:em11:
Trò này rất hay, mọi người nên chơi ngay, vật vã cả ngày để cày cái trò này mãi mà không chán, tui chơi đội hình 1 + 2 gấu + 2 rồng xanh, ai có đội hình gì hay hay thì có thể góp ý để về chiến thử

sonchuaquy

Nấm nhỏ
hôm qua vừa hạ xong con boss azezax gì gì đấy, giờ sang phần mới khoai quá
có ai qua được trận mà có 4 cái khiên 4 màu không?? đánh mãi mà không qua

Mới qua trận đấy xong , coi như thứ tự khiên từ trái >> phải là 1 2 3 4 thì cứ đánh theo thứ tự 3 2 4 là xong . Khiên đầu tiên có biểu tượng khác với 3 khiên còn lại . Công nhận trò này ghiền thật :D

sonchuaquy

Nấm nhỏ
có ai đã đánh được con boss carlyre chưa, con mà có mồm ở bụng ấy, đánh vật vã cả tối mới xong, tui với thằng em trai ngồi chơi, đến lúc hạ nó mà sướng như đội tuyển VN vào chung kết ấy :)) càng về các chương sau càng khó thì phải

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
có ai đã đánh được con boss carlyre chưa, con mà có mồm ở bụng ấy, đánh vật vã cả tối mới xong, tui với thằng em trai ngồi chơi, đến lúc hạ nó mà sướng như đội tuyển VN vào chung kết ấy :)) càng về các chương sau càng khó thì phải
Chời đất! Con đấy cứ chiến thuật Druid hút máu mà nã -.- .
Tiện đây nói luôn cho bác biết:
Quân Human(or bất kì quân nào) có các chiến thuật đánh tùy theo các loại quân + item equip.
Ví dụ đội hình toàn spearmen với GoldenSpear thích hợp để luyện lev or làm Quest vì nó khả năng đâm xuyên mọi quân Hp thấp hơn mà atk vẫn duy trì 100%. Còn raid boss thì cứ đội hình Druid equip item hút máu là được. Chả tốn giọt nào luôn.

Riêng con boss béo ú có cái mồm ở bụng thì chỉ cần xây tường rào thật chắc ở khu vực giữa, xung quanh duy trì druid . Và chính giữa nuôi 1 con thiên thần là được.

Sắp tới chắc bác chơi sang phần Necromancer , tướng chính là Fiona(bị chết) .Tui chỉ cho bác sơ sơ về quân Necro luôn.
Core Army:
Skeleton: Atk max là 9 , delay là 2, chết có khả năng biến thành xương vụn +50% dồn đống thành lá chắn
Zombie : Atk max là 8 , delay là 2, chạm vào quân nào poison quân đó vĩnh viễn.
Con gì cầm dao quên tên: Atk 12 , delay 3

Elite Army:
Vampire: Atk max là 2x, delay 4, đánh trúng tướng giặc bao nhiêu máu thì hồi bấy nhiêu máu cho tướng mình
Ghost: Atk max 25, delay 4, Hoàn toàn bất tử khi đang tụ turn (trừ 1 con ghost khác tấn công).

Champion Army:
Rồng xương:De lay 5 có khả năng ăn thịt quân địch hồi máu khi tấn công
Thần chết :Delay 3 tiêu diệt phạm vi 3 ô , sát thương lớn
Và con đầu lâu cầm búa:Delay 6 , sát thương khủng khiếp 125

Phần này nói chung là khó hơn phần Human 1 chút vì phần human có cái item cho quân spear quá hay. Bù lại có 1 vài item khá hay như sau : Phá bất kìquân nào của mình thì hổi 4 máu; Giảm 90% máu của tướng chính nhưng tăng 100% damage cho tất cả quân đội.

Giết boss Ludmilla phần Necromancer như sau :
Dùng đội hình toàn Zombie
Mục tiêu chính chỉ là phòng thủ và phòng thủ , trước đó cố gắng cho Zombie "thọc" Ludmilla 1 phát để cô nàng mỗi turn mất 4 máu ^^
Tấn công tiêu diệt ludmilla bằng chính lúc bị cô ta tấn công, khi cô ta tiêu diệt lá chắn hoặc quân đội bạn cũng là lúc tuyệt chiêu của bạn đầy. Hãy recall đủ quân rồi ra chiêu thằng vào mặt cô ta.Mỗi lần ko dưới 40 máu đâu :))
Cứ bằng cách đó là 100% thành công down cô nàng!

Ludmilla :
Máu 150
Có khả năng :
Gọi rồng xương (lượt đầu là 2 con ở chính giữa sát nhau, lượt 2 là 1 con ở ngay giữa, lượt 3 là 2 con chia đều 2 bên)
Mưa dơi 10-15Hp nổ toàn sân
Bẳn năng lượng Atk 100

Cách đánh của cô nàng là : Summon rồng, bắn linh đạn, gọi dơi. Cứ liên tục vầy ^^

Lúc Ludmilla bị chết là Fiona được hồi "xinh" . Tức là được sống lại và xinh ơi là xinh hehe!

P/s: Tui beat game rồi, buồn quá. Giá mà có bản 2 luôn :))

sonchuaquy

Nấm nhỏ
tui đang chơi phần necromance khá là thuận lợi, tui đang xài cái item hi sinh 90% hp để x2 dmg. từ lúc có item đấy trở đi đánh gì cũng qua, xài item đấy kết hợp vampire hút máu thì tuyệt vời, chỉ cần 1 lần atk thôi là hồi đầy máu luôn. tuy máu chỉ có 5hp nhưng khó mà mất máu được vì x2 dmg lên thì 1 đạo quân core army của mình cũng bằng 1 quân lite army của nó nên rất khó chết.
đánh xong necro thì beatgame hả bạn, thế thì hơi ngắn :(

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
Đâu có, còn dài ^^

Phần tiếp theo nói về Aidan( phần Demon), một Human chính hiệu bị lạc vào xứ sở của Demon. Trên con đường trả thù chàng tình cờ được bọn Demon ngớ ngẩn đi theo giúp đỡ. Nối tiếp các trận thắng rồi gặp được 1 bé Demon xinh đẹp, sau khi vượt qua nhiều trận chiến đấu nữa Aidan được cô bé này tặng cho 1 thanh dagger . Chính thanh dao găm này làm cho Aidan trở nên xấu xa, da và tóc chuyển dần sang màu đỏ, tính cách trở nên hung bạo và tàn ác hơn.

Cuối cùng chàng trở thành Demon King ( Bản Hero V thấy rõ ràng nhất. )
Aidan không khác thi arthas trong warcraft 3 . Chỉ vì mong muốn trả thù cho dân tộc mà cuối cùng lại trở thành ác quỷ. Từ bảo vệ thành tiêu diệt...

Aidan có 2 item khá hay là : tăng 25% sức tấn công toàn quân đội nhưng trừ 25% phòng thủ của rào chắn, turn đầu được di chuyển 5 lần...
Còn về quân đội thì đã lắm

Core:
Chó : delay 2
Imp: delay 3, khi đánh trúng hero địch x2 điểm + cho tuyệt chiêu
Clawn: Phá rào chắn cực tốt, delay 3

Elite :
Demon:Delay 2
Horse: Khi 1 con ngựa chạy thì tất cả những con ngựa khác trong trạng thái chờ đợi -50% máu đi và chạy luôn theo
Succubub: Ném lửa phạm vi hình tam giác .Mỗi quả 10-15 damage

Champion:
Không xài tới vì thằng cha Aidan dùng mấy con kia đã quá hay rồi ^^

sonchuaquy

Nấm nhỏ
uh, đúng là giống arthas thật, đang dần hóa quỉ rồi, mắt đỏ lừ, thằng này không cần bọn champion thật, tui toàn đánh con succubub thôi, đánh lan phê. tui vẫn thík team undead hơn, có vampire hút máu + item x2 dmg, ko ngán thằng nào

sonchuaquy

Nấm nhỏ
đang đánh đến đoạn 3 thằng nhân vật chính đánh 3 thằng boss, khó quá, nhất là lúc đánh con demon toàn bị tiêu diệt hết hàng đầu, nhìn mà nản:em25:

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
3 Trận đó cực kì dễ :|
Trận 1: Dùng Ghost mà táng, ghost ko bị nổ chết

Trận 2 :Với tộc elf thì xài con hươu pháp sư (quên tên- nó là Elite army) , nó cứ làm cho 3 con sư tử + delay rồi giết

Trận 3: Dùng 1 thiên thần 1 con Champion cầm cái kiếm to, thiên thần có khả năng + HP cho những quân đang tụ. Vì thế từ turn 6---> turn 1 ra chiêu con Champion kia cứ bị poison là lại được thiên thần hồi đầy HP :))( con kiếm to atk 125 >:) )

P/s: Game này đỏi hỏi thông minh + tinh ý chút thôi. Nói chung độ thử thách ko cao :|

sonchuaquy

Nấm nhỏ
3 Trận đó cực kì dễ :|
Trận 1: Dùng Ghost mà táng, ghost ko bị nổ chết

Trận 2 :Với tộc elf thì xài con hươu pháp sư (quên tên- nó là Elite army) , nó cứ làm cho 3 con sư tử + delay rồi giết

Trận 3: Dùng 1 thiên thần 1 con Champion cầm cái kiếm to, thiên thần có khả năng + HP cho những quân đang tụ. Vì thế từ turn 6---> turn 1 ra chiêu con Champion kia cứ bị poison là lại được thiên thần hồi đầy HP :))( con kiếm to atk 125 >:) )

P/s: Game này đỏi hỏi thông minh + tinh ý chút thôi. Nói chung độ thử thách ko cao :|
ủa xài ghost thì không bị nổ hả, chiều nay tui xài chiến thuật chỉ dùng core army để óanh (tạo 2 hàng quân 1 lúc, lúc nổ thì chỉ nổ hàng 1 mà thôi, hàng 2 đánh) thì cũng hạ được nó rồi nhưng phải đi học nên lại phải ....:em27: h biết cái này rùi thì chắc qua nhanh

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
Hi! Chơi rồi mà ko nhớ đặc tính của từng loại quân à ^^
Sắp tới còn vài trận khoai hơn nhiều ... Cố lên nha !
P/s: Ghost đã được ghi rõ rồi : Miễn nhiễm với mọi đòn tấn công (trừ 1 con ghost khác)

Sắp tới hãy nhớ rằng Demon (Elite army) của Aidan có khả năng làm cho quân Champion bất động vĩnh cửu nhé ;))

sonchuaquy

Nấm nhỏ
biết đặc tính của ghost nhưng mà quên mất, hì hì... Đã đến boss cuối rồi, không ngờ cha của con mage lại chính là thằng blood crown, gay cấn thiệt. giờ đang đi cày nốt Lv tối đánh thằng đấy sau :)

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
biết đặc tính của ghost nhưng mà quên mất, hì hì... Đã đến boss cuối rồi, không ngờ cha của con mage lại chính là thằng blood crown, gay cấn thiệt. giờ đang đi cày nốt Lv tối đánh thằng đấy sau :)
Thằng đấy giết dễ lắm :)) vì nó to tổ bố .Con gái nó lại có Lightning Strike :)).Hiểu rồi chứ!!!

thôi nói cách đánh ra đây luôn để có gì bạn bí thì lên tham khảo
xài đội hình toàn gremlin,ko elites,ko champions,dựng tường đỡ đạn rồi xài chiêu lighting strike là xong

sonchuaquy

Nấm nhỏ
tớ đã beat game rồi, không ngờ đánh có 3 lần win luôn à, hên thật, tui không xài chiến thuật tường mà dùng con phượng hoàng làm chủ chốt của cả trận. lúc nó đang charge thì mình bất tử, boss có bắn tỉ dmg mình cũng không chết. thoải mái cho boss ăn hành

NintendoDS

Nấm nhỏ
Các bác ơi , chỉ giúp tớ 1 vài kinh nghiệm đánh với , thua hoài T_T , tớ thường chơi quick battle , thấy mấy con tướng kết hợp với tụi lính biến hình mạnh kinh dị luôn , có ai chỉ tớ cách sắp xếp như thế nào để kết hợp được không , và làm sao để biết những con lính nào mới kết hợp được với tướng , theo tớ đoán là tùy màu con tướng mà chọn lính màu i chang ..
_ Cho tớ hỏi thêm là làm sao để cho những hàng lính đã kết hợp tấn công , hay phải đợi sau vài lượt , tớ có thấy từng chủng tộc có từng skill cuối , vd : như chủng tộc xương , có chiu cuối khi đầy ống năng lượng được bắn 1 luồng sáng mạnh kinh , hem biết mấy tộc kia làm sao nữa , trò hấp dẫn kinh luôn á .

sonchuaquy

Nấm nhỏ
Các bác ơi , chỉ giúp tớ 1 vài kinh nghiệm đánh với , thua hoài T_T , tớ thường chơi quick battle , thấy mấy con tướng kết hợp với tụi lính biến hình mạnh kinh dị luôn , có ai chỉ tớ cách sắp xếp như thế nào để kết hợp được không , và làm sao để biết những con lính nào mới kết hợp được với tướng , theo tớ đoán là tùy màu con tướng mà chọn lính màu i chang ..
_ Cho tớ hỏi thêm là làm sao để cho những hàng lính đã kết hợp tấn công , hay phải đợi sau vài lượt , tớ có thấy từng chủng tộc có từng skill cuối , vd : như chủng tộc xương , có chiu cuối khi đầy ống năng lượng được bắn 1 luồng sáng mạnh kinh , hem biết mấy tộc kia làm sao nữa , trò hấp dẫn kinh luôn á .
bạn nên tự mình khám phá và nghiên cứu game thì mới thú vị, gặp chỗ nào khó qua mãi không qua được thì mới nên hỏi :), bạn cứ chơi phần campain để chơi từ khó đến dễ, chơi quickbattle làm chi

Ai chỉ giùm mình cái chỗ thì không nhớ rõ nhưng hình như là nói chuyện với 1 thằng đứng trước cửa chặn không cho mình vào nói chuyện 1 lúc thì vào đấu, lúc đấu phía trên treo mấy cái lá cờ có màu xanh lá, cây đỏ ,xanh dương và màu xám.^:)^

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN