News 3DS sẽ có thêm nhiều tựa game mới

Cửa hàng game Nintendo nShop

silver_veno

Nấm nhỏ
Game iOS trên những thiết bị phục vụ cho những nhu cầu khác là chính nên nhiều người dùng hơn, nhiều người dùng dĩ nhiên game của nó được chơi đông hơn. Chả có gì nghịch lý cả.
Có những bà cô cả đời không biết game là gì thấy người ta mua ip nhiều cũng mua theo, có máy rồi thì bắt đầu chọc ngoáy game ~~> tình huống vô cùng phổ thông.

Mà thời buổi này vẫn còn lôi cái game ios ra để nói làm gì vậy ta :xm0002:

Btw ... cái hình "NEO-GEO" thứ 2 ở trên bố trí mấy phím hay nhỉ "L1-L2 ------ R1-R2" =))))))))))))))

DraconKing

Nấm nhỏ
Btw ... cái hình "NEO-GEO" thứ 2 ở trên bố trí mấy phím hay nhỉ "L1-L2 ------ R1-R2" =))))))))))))))
Cũng hay phết đó chứ :)) chỉ mỗi tội khi muốn bấm L/R2 thì kiểu gì cũng dính luôn L/R1 :))
btw, Nói thẳng ra là game trên Android or Iphone đều thuộc loại dễ chơi (dễ chán), không có game nào có chiều sâu mấy, như cái Zenonia được khên lấy khen để mà mình thấy plot rõ nhảm, gameplay chẳng có gì xuất sắc mấy. (Trên top game của Android là giả lập GBA =)) LOL)

[V]irus.NVN

Nấm bình thường
mình là mình mong a google, a M$, a Sega nhảy vào thị trường handheld lắm đấy :D....mong khi ra wii u nin kí ngay mấy cái độc quyền về bằng sáng chế...:">

aliviss

V.I.P Member
căn bản là do giá thành game cao + phải mua thêm thẻ nhớ ngoài với giá cao + game hiện giờ toàn game port hoặc remake từ console của sony sang + pin không tháo rời được nên khi bị treo máy thì ko thể làm cách nào đc trừ khi cứ để tự nó hết pin (3DS mặc dù cũng thế nhưng hệ điều hành ko phức tạp như sony) ==> ko có gì mới mẻ vì vậy doanh số PSV mới thảm như thế (3DS hầu như rất ít tựa game remake mà toàn game new luôn :D)

StephenChow

Nấm nhỏ
Dạo này bận à ông, quên vụ offline rồi nhỉ?!!!
3DS đang có 300 coins mà chiến cái Puzzle Swap toàn vào mảnh đã lấy rồi, bực quá.
Ko offline được thì cà phê đê, cái Find Mii thuê random bọn warrior ko ra nổi thằng màu xanh nhạt để qua bài, bực quá. Phải có 1 máy 3DS khác đổi màu nhân vật Mii mới lấy được đỡ tốn coin. :sorry[1]:
Dạo này tôi hơi nhiều việc, làm suốt. Ông hôm nào cũng cầm máy theo hả, tuần sau tôi xong việc rồi bàn tính sau nha

firecat

Nấm nhỏ
Ôi trời sao các vị lại bùn nhể PS VITA thảm hại thế thì vui mới phải chứ như tui thì vui phát điên lên đc luôn \m/ nhớ lại mà ức lộn cổ cái hồi cầm bé DS ( DS Fat nhớ >.< ) bị cả bạn chơi PSP cười là lớn đầu chơi game cho con nit, rùi cả lũ nói nhặng xị lên DS thua xa PSP mà ức ko chịu nổi. Đến khi mềnh cầm bé 3DS thì cả lũ tịt họng chả nói lại đc gì . Cái quan trọng ở đây là Sony ko kém mà là Nintendo quá pro thôi =))

chaienNDS

Phóng viên chiến trường
Lại war nữa rồi , cho dù PSV có bị tuột danh số đi nữa thì PSV cũng đáng chơi vì nó mắc quá không ai mua thôi , nếu nó giảm giá thành lại nhất là game thì mình cũng sẽ mua 1 cái về cho dù mình đã có 3DS rồi, mỗi loại máy đều có cách chơi khác nhau và không thể so sánh máy nào hay máy nào dỡ hết , mỗi máy đều có 1 điễm riêng, mình nghĩ không có máy chơi game nào là con nít hết chỉ có những người tự khen máy game cũa mình là hay đó mới chính là con nít

[V]irus.NVN

Nấm bình thường
cuối tháng này PSV ra thị trường US nên chờ 3.4 tháng xem sao:rolleyes[1]:
nói thiệt trước đây mình rất ghét sony(nguyên nhân bắt nguồn từ mấy tên fanboy)chỉ muốn cho PSV thất bại thảm hại nhưng khi đọc bài trên cứ thấy cụt hững sao ấy :mellow[1]:

silver_veno

Nấm nhỏ
Ôi trời sao các vị lại bùn nhể PS VITA thảm hại thế thì vui mới phải chứ như tui thì vui phát điên lên đc luôn nhớ lại mà ức lộn cổ cái hồi cầm bé DS ( DS Fat nhớ >.< ) bị cả bạn chơi PSP cười là lớn đầu chơi game cho con nit, rùi cả lũ nói nhặng xị lên DS thua xa PSP mà ức ko chịu nổi. Đến khi mềnh cầm bé 3DS thì cả lũ tịt họng chả nói lại đc gì . Cái quan trọng ở đây là Sony ko kém mà là Nintendo quá pro thôi
Thế thì cũng ngưu tầm ngưu mã tầm mã cả thôi. Những bài post như thế này lại chả hay gây war ... lol

=================
Thất bại về doanh số của Vita hiện tại thì hoàn toàn đúng, chẳng ai phủ nhận được ... nhưng về lâu về dài thì chẳng ai biết được. Game của Vita hiện còn quá ít, và game HAY thì lại càng ít nữa.
Mình vẫn luôn tin vào 1 chân lý "MUA MÁY VÌ GAME" ... vì vậy đừng đánh giá quá sớm 3:-O

thiệt ra mình không thix Vita thảm bại thế này it ra phải sống lâu thì 3DS mới có đối thủ chứ chứ không lẽ vô đối ở handheld thì bùn chết :bleh[1]: mà thiệt sự cũng không thấy gì ở Vita đáng chê lắm trừ cái giá của nó thui nếu có điều kiện cũng sẽ thử 1 cái :rolleyes[1]:

---------- Post added at 09:42 PM ---------- Previous post was at 09:38 PM ----------

Ôi trời sao các vị lại bùn nhể PS VITA thảm hại thế thì vui mới phải chứ như tui thì vui phát điên lên đc luôn \m/ nhớ lại mà ức lộn cổ cái hồi cầm bé DS ( DS Fat nhớ >.< ) bị cả bạn chơi PSP cười là lớn đầu chơi game cho con nit, rùi cả lũ nói nhặng xị lên DS thua xa PSP mà ức ko chịu nổi. Đến khi mềnh cầm bé 3DS thì cả lũ tịt họng chả nói lại đc gì . Cái quan trọng ở đây là Sony ko kém mà là Nintendo quá pro thôi =))
chấp làm gì 3 cái đứa đầu đất mình chơi game chứ có chơi máy đâu nó muốn chê kệ ông nội nó hồi đó mình cũng cầm DS vào trường bị thằng cầm PSP cà khịa cứ làm thinh riết nó chán rồi cũng hỏi mượn máy mình chơi thử xong hết cà khịa :shake:

Doon

nWriter
Mình thấy game hay trên Vita nhiều đấy chứ. Nhìn cái list game đã và sắp ra mắt mà thèm nhưng tình yêu và tiền bạc chưa đủ bao la để mua.

Ôi trời sao các vị lại bùn nhể PS VITA thảm hại thế thì vui mới phải chứ như tui thì vui phát điên lên đc luôn nhớ lại mà ức lộn cổ cái hồi cầm bé DS ( DS Fat nhớ >.< ) bị cả bạn chơi PSP cười là lớn đầu chơi game cho con nit, rùi cả lũ nói nhặng xị lên DS thua xa PSP mà ức ko chịu nổi. Đến khi mềnh cầm bé 3DS thì cả lũ tịt họng chả nói lại đc gì . Cái quan trọng ở đây là Sony ko kém mà là Nintendo quá pro thôi
Lớn rồi, đừng làm trò trẻ con này nữa.

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Rất vui khi thấy các mem nhà mình cư xử rất bình tĩnh và nhã nhặn, không hùa theo war một cách trẻ con như bạn nào đấy

firecat

Nấm nhỏ
Sao các vị lại có suy nghĩ tiêu cực thế nhỉ, tui chỉ nghĩ sao nói thế thôi ko có ý định war ở đây vì đây là chuyện xưa như trái đất rồi, mỗi khi NDS và PSP đứng cạnh nhau là y rằng có chiến tranh cái này miễn bàn luận :| . Cái mà tui nói ở đây là việc Sony quá coi thường Nintendo khi ông chủ tịch hãng ( phải ko ta ) nói sẽ ko coi N3DS là đối thủ chính và từ trước đó các fanboy luôn cho rằng NDS kém cạnh PSP nhưng doanh thu và phản hồi trên mạng luôn phản ánh sự thật là PSP không thể hơn NDS. Tôi công nhận về đồ họa PSP có thể hơn NDS nhưng về game play và story PSP chưa chắc bằng. Các bạn nói là buồn khi PSV tụt dốc thảm hại nhưng ko lẽ các bạn thành viên của NVN lại ko vui khi đối thủ cạnh tranh thất bại sao. Dù cho các bạn nói vậy nhưng về mặt nào đó chắc các bạn cũng cảm thấy vui chứ tôi cam đoan kể cả chủ tịch của Nintendo cũng sẽ nghĩ như thế \m/ . Tôi công nhận việc PSV tụt dốc ko hẳn là tin vui vì theo triết học sụ cạnh tranh dẫn đến sự phát triển. Nintendo ko thể phát triển mạnh nếu ko có Sony. 3DS chắc chắn ko thể bì đc cái bóng đàn anh nếu ko có PSV vì thế việc PSV thất bại không phải là điều tôi thực sự mong muốn :bleh[1]: . PSV có lẽ đang ủ hàng chờ dịp để tung đòn phủ đầu nên chưa biết thế nào mà lần, PSV càng dai sức thì 3DS càng sống thọ. Em nghĩ sao nói thế ko có ý War đừng chửi em làm gì nhớ :(

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
Nói sao đi nữa thì mình thấy Vita dù cho khá nhiều launch title đấy, nhưng theo tớ từng đọc từ 1 đó trên forum ( ko nhớ rõ) thì nhiều launch-title hay ra cùng 1 lúc thì tụi nó sẽ tự cạnh tranh nhau, uýnh nhau rồi doanh thu mỗi đứa sẽ bị chia ra 1 tí 1 tí ( lí do game Vita chỉ có 2-3 cái vào top 1-2 tuần :D). Nếu Sony nó chia ngày ra mắt , cách nhau xa hơn thì đỡ hơn rùi ( tại có phần muốn khoe Launch-titlte mạnh đây mà #-o)

Cái mà tui nói ở đây là việc Sony quá coi thường Nintendo khi ông chủ tịch hãng ( phải ko ta ) nói sẽ ko coi N3DS là đối thủ chính và từ trước đó các fanboy luôn cho rằng NDS kém cạnh PSP nhưng doanh thu và phản hồi trên mạng luôn phản ánh sự thật là PSP không thể hơn NDS. Tôi công nhận về đồ họa PSP có thể hơn NDS nhưng về game play và story PSP chưa chắc bằng.
Vui lòng đọc lại cái thông tin đó, ổng nói vậy vì ý của ổng là PS Vita hướng tới 1 nhóm tuổi khác với 3DS nên không xem 3DS là đối thủ cạnh tranh, chứ ko phải vì coi thường ( đọc bài chả kĩ đi comment bậy bạ T_T)
Chơi game để cảm nhận cái hay, nghệ thuật + giải trí, đừng để lời nói của tụi " chơi game để chứng tỏ bản thân" ảnh hưởng đến đam mê của mềnh \m/

mariobeo

Thành viên lâu năm
Chơi game để cảm nhận cái hay, nghệ thuật + giải trí, đừng để lời nói của tụi " chơi game để chứng tỏ bản thân" ảnh hưởng đến đam mê của mềnh \m/
Chuẩn rồi \m/
Cũng đừng ném đá bạn firecat quá, anh em chơi Nin nhiều người ai mà chẳng bị như thế, bị đè nén lâu ngày giờ mới có cơ hội vùng dậy nên bạn ấy hơi quá khích cũng dễ hiểu :))

okasage

Nấm nhỏ
Vita còn cái Persona 4 golden đấy.......lạy trời em nó đừng ngủm sớm.....1,2 năm nữa mà giá giảm mạnh là hốt liền luôn !

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN