Acekard 2i

Cửa hàng game Nintendo nShop

thientai99x

Nấm nhỏ
Cần tư vấn chọn Acekard2

Em Sắp mua acekard2.lên dealextreme có loại 10$ và loại 11$
loại 10$ nó bảo hỗ trợ cho SDHC+Micrro SD.
loại 11$ nó kêu hỗ trợ cho SDHC+TF.
Vậy nếu em mua acekard2 loại 10$ cắm thẻ TF vào có dùng dc ko.
Xin cảm ơn và hậu tạ.:em04::em25::clap2[1]:
@To All Mod:nếu bài này spam xin đừng xóa.

Em Sắp mua acekard2.lên dealextreme có loại 10$ và loại 11$
loại 10$ nó bảo hỗ trợ cho SDHC+Micrro SD.
loại 11$ nó kêu hỗ trợ cho SDHC+TF.
Vậy nếu em mua acekard2 loại 10$ cắm thẻ TF vào có dùng dc ko.
Xin cảm ơn và hậu tạ.:em04::em25::clap2[1]:
@To All Mod:nếu bài này spam xin đừng xóa.
Thẻ TF (Trans-Flash) và thẻ MicroSD là một, do nó có 2 cách gọi hồi xưa và... hồi nay. Tôi chỉ nhớ có 2 mẫu đóng gói AK2/2i, 1 mẫu nó có kèm theo đầu đọc MicroSD nhỏ để cắm vào thẻ vào máy tính chép file, mẫu kia nó không kèm theo đầu đọc thôi, giá cả thua kém nhau 1-2 đồng gì đó. Chắc bạn đọc lộn thôi. Mua mẫu nào cũng đều xài thẻ MicroSD (TF) hết cả, cứ yên tâm mà mua. Còn đầu đọc thẻ thì ở VN cũng có bán nhiều, vài chục đến vài trăm ngàn cũng có, nên cũng không cần thiết lắm hay quan trọng gì cho lắm. Cứ rẻ nhất mà mua cũng được.

thientai99x

Nấm nhỏ
Thẻ TF (Trans-Flash) và thẻ MicroSD là một, do nó có 2 cách gọi hồi xưa và... hồi nay. Tôi chỉ nhớ có 2 mẫu đóng gói AK2/2i, 1 mẫu nó có kèm theo đầu đọc MicroSD nhỏ để cắm vào thẻ vào máy tính chép file, mẫu kia nó không kèm theo đầu đọc thôi, giá cả thua kém nhau 1-2 đồng gì đó. Chắc bạn đọc lộn thôi. Mua mẫu nào cũng đều xài thẻ MicroSD (TF) hết cả, cứ yên tâm mà mua. Còn đầu đọc thẻ thì ở VN cũng có bán nhiều, vài chục đến vài trăm ngàn cũng có, nên cũng không cần thiết lắm hay quan trọng gì cho lắm. Cứ rẻ nhất mà mua cũng được.
vậy e nên mua loại 10$ ah?:em04:

Cuối cùng thì dùng Acekard 2i với máy DSi FW 1.3 có up dc lên dùng FW 1.4 mới ko hả anh em ??? có bị lỗi j ko ?? vì website chính của Acekard vẫn bảo là ko nên update 1.4

thientai99x

Nấm nhỏ
trời ơi chơi mario đến boss cuối định bật cheat vào có cheat nh cheat ko chạy.VD cái cheat max money(select) activate rồi vào game ấn elect vẫn nguyên 277 coin.thế là se giúp với?

@dream_love_19191919: DSTTi hack được rồi, nhưng phải xài thẻ có chữ "i", dùng trên DSTT thì không được đâu
@k0nifer: thật ra firm chơi được của Acekard2i không phải của nhà sản xuất mà là của một programmer, nó sẽ đổi tên của Acekard2i thành Dandy Phantom nhưng có vẻ chẳng ai quan tâm nó gọi là gì vì chơi được là tốt rồi

thientai99x

Nấm nhỏ
ax.đang dùng acekarrd2i ngon lành thì cái SD làm sao ý.vào thẻ folder ko có chữ.ấn starrt thì lúc chưa hỏng còn có các mục.bây giờ ấn start trống rỗng ko có gì.giúp với!!!:((

Lỗi Khi Dùng Skin

Em Có 1 Cai DSi Dùng Acekard2i Nhưng Down Skin Trên Trang Chủ Về Dùng Skin Đó Thì Màn Hình Đen Xì Chỉ Hiện Trò Chơi Với Chữ Stat Nhưng Khi Ấn Vào Thì Máy Đơ Nên Ko Đổi Được Skin Khác Mong Mọi Người Giúp Em Với:em30:.

aliviss

V.I.P Member
Em Có 1 Cai DSi Dùng Acekard2i Nhưng Down Skin Trên Trang Chủ Về Dùng Skin Đó Thì Màn Hình Đen Xì Chỉ Hiện Trò Chơi Với Chữ Stat Nhưng Khi Ấn Vào Thì Máy Đơ Nên Ko Đổi Được Skin Khác Mong Mọi Người Giúp Em Với:em30:.
có thể lỗi skin rồi bác xóa cái skin đó đi rồi cóp lại mục UI như ban đầu là được sau đó vào trang ndsthemes.com down skin :D

Thôi cách đấy ko được đâu thử rồi phải xóa cả file __ak2 đi nên dùng luôn Akaio thế là xong nhưng nó ko lưu các file Sav hay sao í vẫn còn file Sav nhưng vào game nó ko nhận toàn phải chơi lại từ đầu may vừa có cái KingdomHeart nên chơi luôn.

thientai99x

Nấm nhỏ
cho em hỏi là emm down cái 1.4 về có 2 mục là cho DSL và mục kia cho DSi.em dùng DS lite của em cái DSi.up xong nó bảo là reboot your DS.tắt DS bật lại thử xem có gì khác ko thì vẫn thế.cho hỏi là đã up lênn 1.4 chưa

bjboyn00b

Banned
Thoát các chương trình trên AceKard2i thế nào vậy bà con, ko lẽ cứ ấn power sao ? tắt game thì mình biết còn tắt chương trình thì chịu, như Moonshell đó , và cho hỏi thêm làm thế nào từ trong FC ra DS Menu nhé.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN