Bạn không thích move nào nhất trong Pokemon?

Cửa hàng game Nintendo nShop

lyhainam_8b

Nấm nhỏ
Có topic thích rồi, bây giờ phải có không thích đi :D
mọi người vào thảo luận nha (có lẽ sẽ hơi ế ẩm đây:()
Để em bắt đầu trước nha

em không thích move move Swagger nhất, bởi vì nó đã làm confuse lại còn tăng ATK, vì chiêu này mà có lần một con Scraggy hoang đánh ngất cả party Snivy, Panpour với lại Lillipup của em :(( không hiểu sao lần đấy xui thế, lần nào cũng tự đánh mình :(, nói chung là các move confuse, khó chịu lém

lyhainam_8b

Nấm nhỏ
ừm..flash thì em chỉ thấy nó thắp sáng hang là hay thôi, còn em dùng flash chả bao giờ thấy hiệu quả hết, đối phương vẫn đánh trúng như thường :(
nếu thế em thất telekinesis còn chán hơn ý, có lẽ còn chả để làm gì

mariobeo

Thành viên lâu năm
Chắc là Splash của Margikarp rồi =))
Magikarp thực ra cũng còn 1 đòn Tackle, làm giảm 1 hp của đối phương =))

Key_blade

Thành viên lâu năm
Chắc là Splash của Margikarp rồi =))
Magikarp thực ra cũng còn 1 đòn Tackle, làm giảm 1 hp của đối phương =))
Đâu,thiếu 1 đòn nữa rồi,đó là Flail,(con magikarp của tui khi còn 1 HP,chính chiêu này làm đo ván cả team red trong 1 hit/mỗi con đấy :))),đừng nghĩ magikarp yếu :em15:

lyhainam_8b

Nấm nhỏ
thế thì mềnh ghét nhất là Rest =)) dc mỗi cái hồi máu
Em đồng ý với ông anh, rest xong qua 2 lượt bị uýnh ngất luôn :)) Munna của em bị một lần rồi đấy, công nhận là chiêu đấy cũng hơi bất lợi thật, nhưng mà cho thêm cái berry chữa sleep thì cũng tạm ổn

Tackle làm mất 1 hp thì....em chưa nghe bao giờ, h mới biết đấy, lại có chiêu ngộ vậy à :))

mariobeo

Thành viên lâu năm
Hồi đang chơi Pokemon Diamond, lúc gặp mấy thằng đánh cá thách đấu, thấy nó tận 5,6 con Pokemon mình thấy run, hóa ra toàn Magikarp =)) đánh chán ko chịu được, toàn xem nó nhảy nhót 1 lúc r tung 1 đòn tackle là nó toi luôn, lặp đi lặp lại như thế =)) nhưg vẫn phải đánh để kiếm tiền với exp :))

lyhainam_8b

Nấm nhỏ
em chưa biết move splash nó như thế nào cả, sao chưa thấy con pkm nào trong B/W dùng nhỉ?
à mà magikarp em thấy nó yếu thế nào ý, hồi mới đánh xong ông Ghetsis, pkm LV trung bình là 55-56, magikarp ở biển LV những 64 mà em dùng đòn gì cũng đã đánh chết rồi, hình như HP nó ít thôi

B.Giovanni

Nấm bình thường
Ghét Mud Sport , splash :-<
- Hjx +,+ có topic ăn theo này nữa hả :( ủng hộ một cú nè :(

- Kawaii chỉ hok thix mấy cái chiu HM trong 4 Move hông bao giờ để HM hết đó, hổng cóa xài :(
Ủng hộ topic ăn theo mà ko ủng hộ topic thích những move nào của mình à :-<

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN