[Bình chọn]Game NDS làm tại Việt Nam !!!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Theo bạn, khã năng làm ra game của người Việt Nam là...

• Được chứ ! Người Việt vốn thông minh mà !!!

Bình chọn: 41 50.6%
  • Chờ đến 2012 thì may ra...

Bình chọn: 14 17.3%
  • Còn phia mới làm được T_T

Bình chọn: 26 32.1%

• Số thành viên bình chọn
    81

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
theo mình đoán thì khả năng này là 0.00001%, trừ khi có ai đó chịu làm homebrew cho DS

lí do đơn giản là vì sắp có hệ máy DS mới rồi, ít ai chịu đầu tư vào hệ DS để lỗ lắm, còn 1 lí do nữa là game DS tương đối khó làm hơn game PC và PS :))

Zephyr

Nấm bình thường
Thế mà lại được đến 15 phát vote :( các cậu nên xuống hạ giới đi , đừng ở tren tiên giới mãi thế >:)

Theo mình thì không có 2 từ "không thể" trong giới lập trình đâu, chỉ cần bỏ tiền và thời gian ra học là có thể làm game cho DS rồi và chắn chắn một điều là sẽ hợp khẩu vị của người VN . Nhưng cái chính là có ai bỏ tiền ra mua một game mấy trăm nghìn không. Đến cái game ninja school chỉ có 15k thui mà tụi hacker còn không tha nữa chứ mấy game cả trăm nghìn này. Nói tóm lại là khi nào người VN còn thích dùng game free thì chừng đó chưa có game off nào thuần Việt trên đất nước hình chữ S này đâu

Oh quên mất tình yêu mới của gamer VN rùi, cho mình sr nha. Cái đó chưa ra nên chưa bik là game off hay on bạn ah. Theo nhà phát hành nói là off nhưng các fan VN (trong đó có mình) đã khuyên là nên làm on kết hợp off giống call of duty thì sẽ hay hơn vì có thể bảo vệ bản quyền vừa tạo ra game có nội dung hay

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
PerfectSun phối hợp với anh fanha làm 1 trò nds made in vn đi :D nhỏ nhỏ đơn giản cũng dc, chủ yếu vui là chính. há há... dc thì thim dô copyright nintendovn lun để up lên gbatemp cho oai :">

p/S: cái trò snake DS ông up lên do ai code vây. :|

thientai99x

Nấm nhỏ
nhưng ví dụ nếu làm thì làm ROM hay là Game gốc mới là vấn đề? nếu muốn game gốc thì phải có sự trợ giúp của Nintendo :| còn ROM thì Nintendo sẽ..... >:)

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
nhưng ví dụ nếu làm thì làm ROM hay là Game gốc mới là vấn đề? nếu muốn game gốc thì phải có sự trợ giúp của Nintendo :| còn ROM thì Nintendo sẽ..... >:)
Làm dạng homebrew trước,homebrew giờ muôn hình vạn trạng,ai cấm đoán được.Còn cartridge thì còn xa lắm,vì ít ra phải là company mới được đưa game đến cho Nintendo duyệt chứ.
Mà 3DS sắp ra rồi,không biết có tương thích ngược với DS không nữa,chứ giờ cũng là game game DS chi.

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
homebrew, làm cho vui chứ có phải để kinh doanh đâu mà lo Rom hay là băng gốc :|

game do mình làm, nếu lấy ý tưởng hay nhân vật từ Nin thì mới sợ bị hỏi thăm, nếu không thì cứ vô tư thôi :-"

PerfectSun phối hợp với anh fanha làm 1 trò nds made in vn đi :D nhỏ nhỏ đơn giản cũng dc, chủ yếu vui là chính. há há... dc thì thim dô copyright nintendovn lun để up lên gbatemp cho oai :">

p/S: cái trò snake DS ông up lên do ai code vây. :|
sao em lôi kéo anh vô đây vậy kà?
anh cũng muốn viết homebrew cho NDS lắm nhưng "ngu lâu dốt bền" nên tới giờ vẫn hông biết viết như thế nào. :em35:

mà em lại kêu để copyright nintendovn thì.... chắc phải si nghĩ lại. :em05:
để publisher nintendovn thì may ra :em11:

-C.f0restwOw-

Nấm nhỏ
Đọc toàn thấy Kamus ném đá hội nghị ... nói thật chứ không có tinh thần thì ngồi ôm DS mà tự sướng đi... Không có gì là không thế cả... nến cứ hy vọng vào 1 ngày Việt Nam làm đc game đi :x \:D/ Yeah

hinh như có 1 đoạn clip moi của emobi đó các bác.xem cung rất ok.so với đồ họa bây jo thì tạm ổn.mong rằng VN sẽ có nhưng công ty dám nghĩ dám làm như emobi.còn về game cho nds thì mình cảm thấy còn lâu lắm mới có,lập trình cảm ứng khó,số người có ds ở Vn đâu phải là nhiều,làm homebrew chơi cho vui thì dc.nhưng dù sao cũng mong môt ngày nào đó có 1 studio của VN mình có đủ điều kiện và khả năng là game trên tấc cả các nền máy.Nếu dc như vậy thì đây cũng là điều kiện quảng bá lịch sử đất nước cua VN ta,thử nghĩ Dynasty warrious lối chơi đang bị bão hòa nhưng doanh số bán lúc nào cũng cao ngất ngưỡng,mà vn ta lại có lịch sử hào hùng dâu thua kém gì bọn TQ đâu.Bởi vậy mình ủng hộ làm game nói về lich sử phong kiến o Vn ta.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN