Các vấn đề về thẻ nhớ

Cửa hàng game Nintendo nShop

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Phải có đầu đọc SDHC chứ, thường nó ghi trên vỏ đựng chứ không có ghi trên đầu đọc đâu.

Miễn là MicroSD là đọc được hết, mà mình khuyên bạn đừng nên mua ở halo, hồi tháng 3 mình mua một cái R4 SDHC ở chỗ đó xài gần 1 tháng thì giở chứng (ko vào được) may là còn hạn bảo hành, còn cái thẻ nhớ 4GB nữa cũng mấy trăm chứ ít ha bi giờ hư luôn rồi
Tui biết Acekard 2 đọc được MicroSD rùi...ý tui hỏi là nó có đọc được dung lượng cao (SDHC) hem.... mà hem mua ở Halo chứ mua ở đâu......tui chỉ biết có Halo,Hiep Luc,Mimi,Speedgame thui àh...

gameboy89

V.I.P Member
Thẻ của mình là 4GB + SC DSone, nhưng nói thật chả bao h` xài đến 2GB của nó cả :)), trừ cái hồi máu me xem phim trên DS thôi :))
- Nói thật dùng thẻ 4GB hok phải vì cần dung lượng nhìu, cái chính là thẻ 4GB trở lên nó support tốc độ cho thẻ là chính thôi :))........nhưng mà nhận thấy máy DS có vẻ nó hok tận dụng đc 100% tốc độ thật của thẻ.......Có lẽ ở PSP thì nó cần thiết nhìu hơn là DS :P

- Cop full thẻ cũng chả sao đâu :P, cái chính Fc có load nổi hok thôi =)......Ngày trước xài DSTT, thời KH mới ra xài 4GB treo thẻ luôn =)

CỨU... Vấn đề về thẻ nhớ !!!

Tự nhiên mới sạc pin con DS xong rồi lôi ra chơi thì bật lên thấy ko còn 1 file nào cả !!! ( vẫn có thể vào đc menu của Wood R4 ) Thế là lập tức tắt máy bật lên lại... chỉ hiện ra 1 dòng " Could not file DSmenu.DAT"....
Vội găm vào PC bật lên thì thấy cái thẻ nhớ trống trơn... bật Properties lên thì thấy dung lượng đã dùng là 1.73GB ( đúng với dung lượng file của mình bỏ vào ) thế nhưng thẻ nhớ lại trống trơn... thế là mình format rồi copy FW + Game vào lại... Tưởng chơi đc bình thường lại rồi nhưng sau 2 ngày thì nó lại bị y chang như vậy... Mình đã dùng thử nhiều chương trình Anti Virus nhưng vẫn ko phát hiện ra con nào cả... Chọn vào mục Hidden File rồi nhưng vẫn không được... Tức quá nên cài lại win rồi làm sạch sẽ luôn....
Thế là chơi hơn đc 1 tuần bình an thì file lại mất sạch... Giờ không biết làm sao nữa... công sức copy game ra vào chưa nói nhưng mà file save game mất như vậy thì mới tức:em39:
Các bạn giúp mình với....:myemo0106:

CỨU... Vấn đề về thẻ nhớ !!!

Tự nhiên mới sạc pin con DS xong rồi lôi ra chơi thì bật lên thấy ko còn 1 file nào cả !!! Thế là lập tức tắt máy bật lên lại... chỉ hiện ra 1 dòng " Could not file DSmenu.DAT"....
Vội găm vào PC bật lên thì thấy cái thẻ nhớ trống trơn... bật Properties lên thì thấy dung lượng đã dùng là 1.73GB ( đúng với dung lượng file của mình bỏ vào ) thế nhưng thẻ nhớ lại trống trơn... thế là mình format rồi copy FW + Game vào lại... Tưởng chơi đc bình thường lại rồi nhưng sau 2 ngày thì nó lại bị y chang như vậy... Mình đã dùng thử nhiều chương trình Anti Virus nhưng vẫn ko phát hiện ra con nào cả... Chọn vào mục Hidden File rồi nhưng vẫn không được... Tức quá nên cài lại win rồi làm sạch sẽ luôn....
Thế là chơi hơn đc 1 tuần bình an thì file lại mất sạch... Giờ không biết làm sao nữa... công sức copy game ra vào chưa nói nhưng mà file save game mất như vậy thì mới tức:em39:
Các bạn giúp mình với....:myemo0106:

máy lag kich thế nào mà nó thành 2 bài.. mod del bài này dùm... để cái bài dưới kia lại

mấy hôm trước thấy mọi người post cái firmenware Wood 1.12 nên mình dl thử về dùng cho cái R4 , ko ngờ tự nhiên máy không chơi được nũa , mở máy lên thì cứ hiện Loading............. rồi ko vô dc menu nữa đã thử lại soft cũ nhưng mà cũng ko được luôn, ko hiểu là do máy hư hay tại cái R4 nữa , mọi nguoi có ai gạp tình trạng như vậy không, cho ý kiến voi.

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Bạn phải xóa sạch sẽ cái firmware R4 cũ đi rồi mới chép Wood R4 lên, không là 2 bên xung đột với nhau chạy không được đâu

mình đã xóa sạch cả cái card rồi cho soft Wood 1.12 rồi nhưng ko được , sau đó còn format lại cả cái thẻ , mà format của thẻ SD là FAT32 hay là FAT hay NTFS vậy , thẻ của mình là 4Gb và 2Gb, hay là cái R4 của mình có vấn đề ?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN