Chrono Trigger DS (Hot Hot ^^)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
mình patch xong chép vào thì hiện màn hình trắng xóa..... xong mở máy lên lại thì thẻ nhớ erro.... phải format lại thẻ mất hết game và save lun :((................ hixxxxxx

hix.. ai dùng bản patch sẽ làm cho thẻ nhớ bị lổi dẫn đến format lại thẻ đó.. nên update cheat vào flashcart là tốt nhất.... tui vừa update xong và bây h chơi lại bt... nhưng vừa nãy patch game xong bi h hối hận ghê.. bị format lại thẻ :((

ptanhkhoa

V.I.P Member
@tedychan : trường hợp bạn này thì mình chưa từng gặp, nhưng mình đã test và chạy trên một số flashcard tốt và bình thường. Có thể bạn này chưa thực hiện đúng các bước nó bảo :
_ Đổi tên roms Chrono Trigger gốc thành "original.nds"
_ Chép tất cả vào 1 thư mục.
_ Sử dụng patch
_ Đợi cho đến khi màn hình dos tự động đóng lại.
_ File patch mới tạo ra sẽ có tên "patched.nds"
( lưu ý : không áp dụng cho người sử dụng máy 64bit hoặc dùng flash cart M3 )

@7up : not M3 Real, tất nhiên.
Hầu hết các loại flashcart đều có AR code hoạt động giống nhau, chỉ riêng M3 Real thì nó hoạt động khác với các loại nên nó mới có mục riêng

P/S : Bên Gbatemp đã cập nhập cheat database mới, các bạn có thể tải file cheat.dat mới nhất về đã có sẵn phần fix Chrono Trigger trong đó
http://cheats.gbatemp.net

hix.. ai dùng bản patch sẽ làm cho thẻ nhớ bị lổi dẫn đến format lại thẻ đó.. nên update cheat vào flashcart là tốt nhất.... tui vừa update xong và bây h chơi lại bt... nhưng vừa nãy patch game xong bi h hối hận ghê.. bị format lại thẻ :((
Cái này confirm lại cho bạn là do thẻ nhớ bạn đó ! mình xài bình thường có bị gì đâu ... thứ 1 phải patch cho roms sạch vừa down về trước chưa qua soft của supercard hay soft khác sau đó mới convert bằng soft kia.

p.s : đây là game hay (thuộc hàng legendary) và mức độ khó với mình là easy ....
=> đừng xài cheat ! mất vui ......

Mình đang xài R4 đã làm cả 2 cách trên nhưng vào thì màn hình vẫn trắng xoá. Khi mở giao diện R4 thì đến game này nó 0 nhận diện dc và để untitled. có bạn nào bị trường như tui và giải quyết dc 0?

Nhìn ss thất vọng quá.Trước giờ chưa chơi Chrono bao giờ :D.
.... tui beat nó hơn 3 lần rồi ...bây giờ chơi lại vẫn thấy hay hấp dẫn chứ đừng nói là mới chơi haha !

Cứ down về mà chơi đi free mà lị hehe !
Music và Story của nó thuộc hàng đỉnh trên đỉnh .... gameplay cũng tuyệt vời ... graphic cũng thuộc hàng đỉnh (nhưng vào thời điểm nó ra đời 2D mà ^^ lúc đó tui còn coi đang coi DragonBallZ lmao và bạn chắc đang nằm nôi)

Bên thảo luận game chưa co topic nên hỏi bên này, chơi đến cái khúc lên núi ấy, đi dc 1 đoạn là bị gió thổi ngược về =\, làm sao qua dc day :D .

đã patch và xài file patch 26 mb đó thì có hiện tượng bắt format thẻ y như bạn kia, có thể hướng dẫn cách cài cái cheat database kia được không, tớ xài ttds, và bị đứng khúc dịch chuyển thời gian rùi cái im luôn, tớ không hiểu cách 2 cho lắm nhưng làm cách 1 quả thật quá nguy hiểm, hix hix.

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
đã patch và xài file patch 26 mb đó thì có hiện tượng bắt format thẻ y như bạn kia, có thể hướng dẫn cách cài cái cheat database kia được không, tớ xài ttds, và bị đứng khúc dịch chuyển thời gian rùi cái im luôn, tớ không hiểu cách 2 cho lắm nhưng làm cách 1 quả thật quá nguy hiểm, hix hix.
Cách 1 tớ làm thấy bt mà :em04:
Chỉ cần làm chính xác 4 bước mà ông ptanhkhoa nêu ở bài #1 là ok :em36:

Chỉ cần tải 11_19_08_USRCHEAT.DAT.zip, giải nén rồi chép USRCHEAT.DAT vô thẻ nhớ là được, không cần tải bản 26mb về đâu.

StephenChow

Nấm nhỏ
Chỉ cần tải 11_19_08_USRCHEAT.DAT.zip, giải nén rồi chép USRCHEAT.DAT vô thẻ nhớ là được, không cần tải bản 26mb về đâu.
Đúng như nqt999 nói, chỉ cần copy file USRCHEAT,DAT vào _system_ là xong, file đó nặng khoảng gần 1mb, sau đó vào game cheat phần bypass, nếu bạn xài R4 hay Flashcard nào ko phải M3 thì pick ô thứ nhất, xài M3 thì pick ô thứ 2 thế là chơi ngon. Ko hề bị format hay gì cả :em36:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN