[Discuss] Tại sao Xuka lại cưới Nobita ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

Hì hì Thì nói chung là thế nhưng dù sao thì không có Nôbi thì chẳng có Doraemon cho mình koi và cũng chẳng có chiện tình củm trong Doraemon nữa nói chung al2 cám ơn Nobita hehe

Gấu Ú

Doraemon Master
Vừa lượm được cái này,mọi người đọc cho vui:http://socola.vn/forum/default.aspx?g=posts&m=15716

Câu chuyện lý thú xung quanh nhóm bạn của Đôrêmon, đầy tính nhân văn và giáo dục sâu sắc. Có lần, có người bạn hỏi mình vì sao Xuka lại chọn Nôbita mà không chọn Đê Khi, và nếu mình là Xuka thì sẽ chọn ai?
Câu hỏi ấy rất hay và mình không muốn trả lời thật với suy nghĩ của mình, vì nhiều lý do,…

Vì sao Xuka lại chọn Nôbita?
Lẽ nào câu chuyện lại có một kết thúc khác: Xuka không chọn Nôbita chỉ vì Nôbita là một cậu bé hậu đậu, vụng về, nhưng tốt tính?
Người đầu tiên mà Nôbita nghĩ đến luôn là Xuka mỗi lúc cậu bé có chuyện vui hay buồn, điều đó thật đáng quý biết bao. Lẽ nào lại có một kết thúc khác ư?

Bỏ qua tính giáo dục của câu chuyện, mình lại suy tư vài điều, chẳng biết có đồng cảm với Xuka không nhỉ? Rõ ràng Xuka thích chơi với Đêkhi hơn là Nôbita. Ngoài sự nể phục của cô bé đối với Đêkhi, cô còn có tình cảm dành riêng cho cậu ấy nữa. Nhưng, Đêkhi có biết điều đó hay không? Nếu cô bé thực sự có được sự lựa chọn một cách công bằng giữa hai người: Đê khi và Nôbita, cô bé sẽ chọn ai?

Vì sao Xuka chọn Nôbita?

Xét về mặt tích cực: có thể cô bé đã chọn Nôbita vì cô luôn nằm ở vị trí đầu tiên trong tim cậu bé. Cậu ấy là người cô có thể tin tưởng và có thể sống một cuộc sống bình dị nhưng hạnh phúc.

Xét về mặt tiêu cực: có thể đối với Đêkhi, cô chỉ là cái bóng và cô không có quyền lựa chọn Đêkhi. Đêkhi là một người tốt, thông minh, đẹp trai,…và chẳng có tính xấu nào cả nhưng vì Đêkhi không chọn cô, biết làm sao được nhỉ?

Người ta đã làm một cái thí nghiệm kín thế này:
Cho hai anh giáo sư với hai phong cách khác hẳn nhau cùng làm một bài toán:
+ Anh thứ nhất giải rất nhanh, rồi từ tốn đặt bài giải xuống đi về
+ Anh thứ 2 giải xong, cũng rất nhanh, vui quá đập vỡ một cốc nước rồi đặt bài giải xuống
Khi lấy phiếu thăm dò trên 100 người, xem ai được quý hơn, kết quả là ông thứ 2
Đầy là một thí nghiệm kinh điển của tâm lý học hiện đại. Cũng tựa như Nobita với Dekhi, anh Dekhi vuông vức, mô phạm quá, thích hợp làm thần tượng hơn là người yêu, còn chú Nobita hơi vụng, có tật song trông nó giống người hơn, thật hơn cho nên dễ gần hơn chứ làm gì có cái gì phải chọn lựa ở đây.
PS: Cái câu cuối nghe nó hèn hèn..nếu cái gì chọn được thì tội gì ko chọn, không được chọn thì tìm cách cho nó được chọn, còn nhỡ chọn sai thì trách là trách tại sao lúc í mình chọn sai, còn sai sờ sờ ra rồi thì tìm cách cải thiện nó, cải thiện không được thì thích nghi, thích nghi cũng ko được thì………chịu vậy^^, vì cuộc sống nó vốn méo mó, phải hoàn thiện từ từ…Cứ hở tí thì đổ vào số phận thì nằm vắt chân lên ngủ cho sướng thân..

Câu chuyện dành cho trẻ con, tưởng chừng như đơn giản nhưng cũng lắm điều để bàn,…huống chi trong đời sống thật của chúng ta. Đôi lúc, tưởng rằng con người ta luôn có sự lựa chọn cho tương lai và hạnh phúc của mình, nhưng thực tế thì không hẳn vậy. Dường như có sẵn con đường trước mắt, dù rất mờ ảo nhưng ta không thể không đi trên con đường ấy! Có nổ lực lắm thì cũng thay đổi chút ít nhưng không thể thay đổi lộ trình, có lẽ vậy!

Khiếp thiệt, triết lý gớm :em44:

Theo mình, chuyện Xu lấy Nô, tác giả cũng có thâm ý: "ở hiền gặp lành"
- Tình cảm của Nô đ/v Xu thì ko cần nói thêm, nhưng Xu cảm động quan trọng nhất là do "hoạn nạn gặp chân tình", các bạn có bao giờ thấy Nô bỏ bạn chưa, nhất là Xu.

- Nô tuy dốt, hậu đậu nhưng tốt bụng, hết lòng vì bạn. Nhưng cái này ko phải là điểm đặc biệt của Nô. Các bạn có thấy trong rất nhiều câu chuyện, Xê, Chai và đôi lúc có cả Xu sợ hãi, bỏ cuộc, nhưng Nô thì ko và chính vì thế đã làm cho các bạn của mình thêm can đảm, tiếp tục các cuộc phiêu lưu đầy nguy hiểm.

- Còn việc Xu ko chọn Đê thì đơn giản thôi: có bao giờ các bạn thấy Đê cùng phiêu lưu với Xu chưa. Một người dù có thông minh, giỏi giang, hoàn hảo cỡ nào đi nữa nhưng ko có cùng mình trải qua nỗi sợ hãi, cùng vui vì làm chuyện tốt, quên mình vì nhau thì làm sao yêu. Tình yêu ko phải đi chợ, chỉ mua thứ tốt nhất.

Vài lời nói nhảm, mong các bạn cho ý kiến

Gấu Ú

Doraemon Master
Ghét cái câu hỏi vs mấy câu trả lời vớ vẩn. Yêu thì cưới thôi chứ sao vs trăng cái j
Ấy,không thế sao có chỗ để bàn tròn :))

theo vài nguồn tin láo trên mạng thì là do Dekhi bị vô sinh =))=))
Rất có thể vì mấy tập đi tới tương lại chưa gặp con của đêkhi bao giờ cả =((
Bạn không nhớ thật rồi,có tập Nobita xem mặt thằng con qua Tivi Thời Gian,thấy thằng con Đêkhi tưởng Xuka lấy Đeekhi rồi khóc lóc thảm thiết đó thôi.Sau đó Doraemon biết sự thật nhưng ko nói,chả nhớ nổi tập nào :beach[1]:

EvilBoys1996

Nấm bình thường
^ Tập Dekhi mời bạn đến nhà ăn món ăn do Dekhi nấu, rồi nobita về nhà đeo tạp dề của Doraemon đưa đó :D
Có lẽ công nghệ của tương lai sau này có thể chữa được bệnh vô sinh :beach[1]:

NintendoDS

Nấm nhỏ
Thật ra Xuka yêu chaien nhưng chaien sau này mới phát hiện mình bị đồng tính , anh đã yêu thắm thiết Nobita . Xuka lúc nào gặp cảnh Chaien & Nobita tay trong tay , lòng đau như cắt , xuka chịu không được . Về phần Nobita cứ ngỡ thằng chaien là bạn thân , thôi kệ nó sờ tí mất mát gì :)) . Xuka buồn lắm . kể cho Xeko nghe và 2 người lên kế hoạch tìm lại hạnh phúc cho Xuka , Xeko giả bộ mình bị gay và bám theo Chaien miết , chaien dần dần xiu lòng , xuka muốn trả thù tên Chaien phụ bạc nên đã yêu nobita cho chaien tức chơi , ai ngờ yêu giả thành yêu thật , 2 người cưới nhau và sống hạnh phúc đến muôn đời , còn về phần xeko và chaien thì Fujiko chưa kịp viết thì đã ...............:bleh[1]:

Gấu Ú

Doraemon Master
Thật ra Xuka yêu chaien nhưng chaien sau này mới phát hiện mình bị đồng tính , anh đã yêu thắm thiết Nobita . Xuka lúc nào gặp cảnh Chaien & Nobita tay trong tay , lòng đau như cắt , xuka chịu không được . Về phần Nobita cứ ngỡ thằng chaien là bạn thân , thôi kệ nó sờ tí mất mát gì :)) . Xuka buồn lắm . kể cho Xeko nghe và 2 người lên kế hoạch tìm lại hạnh phúc cho Xuka , Xeko giả bộ mình bị gay và bám theo Chaien miết , chaien dần dần xiu lòng , xuka muốn trả thù tên Chaien phụ bạc nên đã yêu nobita cho chaien tức chơi , ai ngờ yêu giả thành yêu thật , 2 người cưới nhau và sống hạnh phúc đến muôn đời , còn về phần xeko và chaien thì Fujiko chưa kịp viết thì đã ...............:bleh[1]:
OMG!
Càng ngày càng có nhiều ý tưởng thật đột phá khiến cho topic chúng ta thêm phần kịch tính =))

Shizuka cưới Nobita vì muốn bảo vệ ảnh, giúp ảnh cúng rắn hơn(ước gì mình cũng được như thế:myemo0111::myemo0111::myemo0111::myemo0111:)

Đúng là trong 1 tập truyện ở tương lai nobita say rượu rồi nói gì gì đó xong xuka bảo cưới vì thương hại mà :emot-sissies:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN