[DS] Thảo luận Pokémon Diamond & Pearl

Cửa hàng game Nintendo nShop

Pro nào giúp mình cái mình đang muốn bắt dratini dể nuôi lên dragonnite mở map lên thấy có chỗ có nhưng không thể đến chỗ đó đc không biết liêu có fai có cái safarizon nào không nữa ai biết cách đến chỗ bắt dratini thi chỉ cho mình với nhé

trungtu1441996

Nấm nhỏ
cam on trungtu nha bat dc not may con legend con lai roi :D a` ma` con Lucario nghe moi nguoi bao max happiness la tien hoa nhung minh ko biet co n~ cach nao lam tang happiness ai biet chi gium lun nhe ^^
Muốn tăng happiness thì cho nó hold Soothel Bell rồi chạy khoảng 15000 bước và cuối cùng là tăng level.Mình làm vậy chỉ cần lv 10 là tiến hóa rồi

Hix mình thấy MT.Coronet co mỗi 3 tầng mà cũng chả có cái thác nào cả (T_T) Mình cũng chỉ mới có GoodRod nhưng chưa có SuperRod bạn chỉ giúp mình lun nha Thxs!!!!

Hix mình thấy MT.Coronet co mỗi 3 tầng mà cũng chả có cái thác nào cả (T_T) Mình cũng chỉ mới có GoodRod nhưng chưa có SuperRod bạn chỉ giúp mình lun nha Thxs!!!!
Khi đánh xong E4 ra chỗ Fight area,tìm thằng câu cá(fisherman),nó sẽ cho Super Rod

trungtu1441996

Nấm nhỏ
HIX minh di ~15000 buoc rui nuoi len 20 van chua tien hoa TTT
Vậy thì bạn tiếp tục luyện nó ở tứ đại thui.Bạn nên kiểm tra trong Poketch nếu nó có 2 trái tim nhỏ thì chuẩn bị tiến hóa rồi đó

---------- Post added at 06:59 AM ---------- Previous post was at 06:54 AM ----------

Bạn phải lấy National dex trước(platinum thì phải thấy 210 em,DP thì 150).Sau đó tới Battle Pảk có con đường phía trên đã mở,bạn nói chuyện với thằng fisherman thì nó cho bạn super rod.Còn dratini thì lúc đi lên đỉnh sẽ có một đoạn chạy qua sườn ngoài núi.Bạn sẽ tìm thấy 1 bãi cỏ rất rộng trên đó.Map đây:
///X///////

#######
#######
#######
#######
/:Bức tường
X:Cửa hang
#:Bãi cỏ
Vào hang bạn Waterfall lên thác nước và câu bằng super rod.
Bạn thử coi,mình nhớ là vậy đó.

---------- Post added at 07:02 AM ---------- Previous post was at 06:59 AM ----------

Còn trong Fire red thì Dratini ở safari zone,câu là gặp

trungtu1441996

Nấm nhỏ
kiểm tra trong Poketch nếu nó có 2 trái tim nhỏ) là thế nào hả bạn? chẳng biết Pocketch la cai item j luôn mở bag lên mình không thấy có
Trời ạ:em31:,poketch là cái thiết bị ở màn hình dưới ấy,chỉnh cho tới khi nó ra hình mấy con pokemon chạy lòng vòng thì nhấn vô con cần coi happiness mà coi.(Có gì thì Thanks đi chứ,pót trả lời như thế mà ko thanks)

trungtu1441996

Nấm nhỏ
Roserade có sp.attack,rampados và garlados thì cần attack,tùy bạn cần loại nào thui

---------- Post added at 05:23 PM ---------- Previous post was at 04:59 PM ----------

Có ai có con bulbasaur hay mấy con Regi ko trade cho mình với.

Ai chơi Pokemon Diamon cho e hỏi tí

lúc em đến route 213 có nhiệm vụ tìm cái key (item bị ẩn cho cô gái) ở gần hotel.hix em tìm mãi chẳng thấy gì..vậy các pro che hỏi làm thế nào để tìm được có phải dùng HM hay TM gì không ạ..hay phải dùng pokemon để tìm ạ :P

trungtu1441996

Nấm nhỏ
lúc em đến route 213 có nhiệm vụ tìm cái key (item bị ẩn cho cô gái) ở gần hotel.hix em tìm mãi chẳng thấy gì..vậy các pro che hỏi làm thế nào để tìm được có phải dùng HM hay TM gì không ạ..hay phải dùng pokemon để tìm ạ :P
Dùng item finder trong poketch hoặc cứ đi 1 bước bấm A 1 lần trước cửa cái hotel(cái hotel khác,ko phải cái mà con nhỏ đứng).

Mình có chút thắc mắc mong các bạn giúp:
1.Mình muốn đổi pkm của mình lấy pkm khác có dc ko?Nếu có phải làm sao?
2.Sử dụng code trong pkm như thế nào?

gameboy89

V.I.P Member
Mình có chút thắc mắc mong các bạn giúp:
1.Mình muốn đổi pkm của mình lấy pkm khác có dc ko?Nếu có phải làm sao?
2.Sử dụng code trong pkm như thế nào?
Hok hiểu lắm :-/ , trade pkm với ng` khác ah ? hay là đổi pkm khác của giáo sư :))

- Code trong pkm là để trade với đấu Wifi :P

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN