[DS] Thảo luận Pokemon Platinum

Cửa hàng game Nintendo nShop

BubbleHead

Nấm bình thường
khi bạn gặp 1 pkm bạn sẽ có 1/8192 % encounter dc nó,mình đã gặp dc 2 shiny tính đến nay :)) 1 con bellsprout màu vàng khè (Fire red) 1 bronzor (Diamond) nên nếu k gặp dc shiny nào thì bạn cũng đừng buồn :))

không phải mình buồn mà thấy kỳ sao ấy
thấy người ta có quá trời shiny luôn(Legend shiny cũng có nữa)
mà cũng công nhận mấy thằng nước ngoài train kinh
(team với box toàn level 100)

BubbleHead

Nấm bình thường
sáng nay mình vừa đọc xong thì bạn hỏi,thôi trả lời lun vậy ;))

larvitar chỉ xuất hiện ở route 206 khi swarm
beldum cũng thế nhưng là route 228
munchlax thì có 1 % xuất hiện khi bạn dùng honey lên các cây màu vàng,mình toàn cho honey lên 7,8 cây cùng lúc r khoảng 8 h sau quay lại check từng cây 1

manaphy thì mình sẽ cop cho bạn 1 đoạn mình đọc từ faq của gamefaq

Before you can get Manaphy, you will need the following:

- A copy of Pokemon Ranger that is pretty much complete
- A copy of Pokemon Diamond or Pearl
- Two DS's

So, in order to transfer Manaphy, you most likely will need to borrow a second
DS, or if you are rich, have siblings that have their own, or have a older
model DS and DS lite, and so on.

Now, for some of you who don't know how to access the Manaphy mission, do the
following: Go to the Ranger Net and hold the R shoulder button, and then press
X and Left. That will unlock a password screen.

Depending on where you live will determine the code. People who live in the US
must enter the code P8M2-9D6F-43H7. People who live in Europe will have to
enter MG35-CPB8-4FW8.

Now that you have enter one of those codes, it will unlock the special Manaphy
mission in the game. Beat it, and you will get the egg. Now, do the following:

1. Save and turn off the DS that has Pokemon Ranger in it, and then make sure
the second DS has Pokemon D/P in it.

2. Turn on the DS that has Pokemon Ranger and go to the Ranger Net option and
choose to transfer the egg. Now, turn on the DS that has Pokemon Platinum
and it should pick up the signal.

3. Once it is transferred, make sure you have room in your party and go to one
of the Pokemon Marts located across Sinnoh. Talk to the man with the hat
near the counter and he will give you the egg. You will then have to walk
around until the egg hatches into Manaphy.

nói thật đến mình còn k muốn làm mấy bước này :(

Thành thật cảm ơn bạn

---------- Post added at 04:25 PM ---------- Previous post was at 04:15 PM ----------

bạn ơi!! con larvitar với con beldum có cần dùng pokeradar không vậy??
còn swarm là chừng nào vậy
Có cái pokedex mà mỗi lần bấm area rồi tới cái mặt trời mà di chuyển đi đâu cũng nhấp nháy(chả hiểu)

BubbleHead

Nấm bình thường
ah bạn đến nhà của rival mình,trong đó có 1 bé gái,bé ấy sẽ nói cho bạn bik là có con pkm nào đang xuất hiện ở route nào và cứ hết 1 ngày thì sẽ có 1 swarm khác thui

mọi người cho hỏi là pokemon platinum mặc dù có Move Tutor nhưng nó có move Deleter giống như HG và SS không nhỉ?Đang tình dạy cho Prinlup học Rock Smash mà chần chừ quá:sorry[1]:

BubbleHead

Nấm bình thường
mọi người cho hỏi là pokemon platinum mặc dù có Move Tutor nhưng nó có move Deleter giống như HG và SS không nhỉ?Đang tình dạy cho Prinlup học Rock Smash mà chần chừ quá:sorry[1]:
học rock smash đi bạn ạ,phá dc cả đá ngoài dg :"> chứ mấy cái move như Hydro Pump vs Fire Blast có làm dc đâu =)

[E]arth

N-Poll
học rock smash đi bạn ạ,phá dc cả đá ngoài dg :"> chứ mấy cái move như Hydro Pump vs Fire Blast có làm dc đâu =)
@king:Tất cả các bản Pokemon đều có Move Deleter.Platinum có ở Canalave City.Ko nên học Rock Smash cho Prinlup vì nó rất mạnh về Sp.Attack nên Rock Smash là Physical với 40 Power nên vô dụng toàn tập,tốn 1 Slot:rolleyes[1]:
Bạn tìm 1 con Bidoof là giải quyết vấn đề đó đi:yahoo[1]:,nó còn có thể học cả Cut đó:yahoo[1]:

@BubbleHead:Hydro Pump thì Prinlup có và cực mạnh,rất quan trọng trong thi đấu Wi-Fi và Frontier.Fire Blast sao tự nhiên lại vô đây:-/.

ah bạn đến nhà của rival mình,trong đó có 1 bé gái,bé ấy sẽ nói cho bạn bik là có con pkm nào đang xuất hiện ở route nào và cứ hết 1 ngày thì sẽ có 1 swarm khác thui
Nhảm vật vã:huh[1]:,bé Swarm ở nhà của Dawn tại Sandgem Town.Còn Rival mình là chú Barry tóc vàng nhà ở Twinleaf cơ mà:bleh[1]:

.

BubbleHead

Nấm bình thường
@king:Tất cả các bản Pokemon đều có Move Deleter.Platinum có ở Canalave City.Ko nên học Rock Smash cho Prinlup vì nó rất mạnh về Sp.Attack nên Rock Smash là Physical với 40 Power nên vô dụng toàn tập,tốn 1 Slot:rolleyes[1]:
Bạn tìm 1 con Bidoof là giải quyết vấn đề đó đi:yahoo[1]:,nó còn có thể học cả Cut đó:yahoo[1]:

@BubbleHead:Hydro Pump thì Prinlup có và cực mạnh,rất quan trọng trong thi đấu Wi-Fi và Frontier.Fire Blast sao tự nhiên lại vô đây:-/.

Nhảm vật vã:huh[1]:,bé Swarm ở nhà của Dawn tại Sandgem Town.Còn Rival mình là chú Barry tóc vàng nhà ở Twinleaf cơ mà:bleh[1]:

.
vấn đề ở đây là bạn k hiểu tôi nói đùa ah bạn :-?? chứ ai chả b' Hydro Pump vs Fire Blast dùng n` hơn.Và thật ra thì vẫn dùng rock smash 1 cách mạnh mẽ trong wifi dc,bạn muốn thử k ;)) ?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN